Đã bao giờ .....bạn khóc chưa!

Zero

Đã bao giờ bạn nhìn thấy một thằng con trai khóc chưa? Đã bao giờ bạn biết đến hình ảnh những khóe mắt của một thằng con trai chứa đựng đầy những giọt nước mắt mà đến nỗi chúng phải rơi chưa? Hãy đừng nói là chưa! Chắc hẳn các bạn đều đã nhìn thấy điều đó! Nhưng nếu bạn là con gái, bạn sẽ nói rằng con trai gì mà lại khóc, đúng là ... hay tương tự những câu như vậy. Nhưng bạn đâu có biết rằng ...

images
Con trai cũng chỉ như con gái mà thôi! Con gái khóc vì trong lòng họ có một nỗi buồn sâu thẳm. Con gái khóc vì họ đang buồn bực 1 điều gì đó. Con gái khóc khi biết mình không đạt được những thành quả như mình mong đợi .... Bạn hãy tự hỏi xem trong cuộc đời mình, đã bao nhiêu lân bạn khóc ? Con trai cũng như vậy, họ cũng khóc. Khóc để vơi đi nỗi buồn, khóc để giải tỏa nỗi buồn, khóc để tan biến nỗi buồn ...

images
Tôi cũng là một thằng con trai và tôi cũng đã từng khóc. Không phải 1 lần mà là rất nhiều lần! Tôi khóc vì tôi buồn ... một nỗi buồn mà chính tôi cũng không thể kiểm soát được. Buồn, buồn, buồn đến nỗi lòng mình cảm thấy nao núng, thẹn thùng, rằng mình cô đơn, rằng mình cần chia sẻ ... và những lúc đó "Tôi đã khóc". Những giọt nước mắt cứ thế rơi ... rơi ... rơi cho đến khi nỗi buồn tan biến, cho đến khi niềm vui tìm lại, cho đến khi mình cảm thấy yêu đời hơn! Đơn giản chỉ là KHÓC mà thôi! Khi tôi khóc, những người thân xung quanh đều đến bên an ủi, chở che ... lòng tôi cảm thấy ấm áp hơn, không cô đơn bởi đã có người bên cạnh tôi, cùng tôi chia sẻ nỗi buồn. Vậy tại sao khi nhìn thấy một thằng con trai khóc, bạn lại không đến bên họ và cùng họ vượt qua nỗi buồn ấy. Họ là con trai, họ cần sự an ủi, họ cần đến sự sưởi ấm từ trái tim bạn! Hãy đến bên họ ... và bạn sẽ cảm thấy cuộc đời thật ấm áp tình thương!

Đây là những dòng tôi đọc được ở một diễn đàn khác, và trong trường hợp này tôi cũng không phải là ngoại lệ. Người ta nói, đã là đàn ông, phải mạnh mẽ, có nước mắt thì cũng phải chảy ngược vào bên trong, nhưng điều đó liệu có phải, con trai liệu có được những lúc yếu lòng. Còn bạn thì sao?

luongsonba90

Mình cũng đã từng khóc :
+ Mình khóc lần đầu tiên là lúc cất tiếng chào đời trong khi mọi người cười vui.
+ 2-3 tuổi mình khóc khi bị ốm khi không có mẹ kề bên mặc dù mẹ rất lo cho mình.
+ lên đến 5-6 tuổi mình khóc và trách mẹ khi không được mẹ mua cho đồ chơi của thằng hàng xóm nhưng mình đâu biết rằng mẹ phải kiếm tiền vất vả thế nào.
+ Vào lớp 1 mình khóc vì phải xa bố mẹ xa những trò chơi và vì lạ lẫm ... nhưng biết đâu đấy đến lúc này nghĩ lại mình lại thấy sao mà hồi ấy mình ngốc xít đến thế .
+ Sang cấp 2 mình lại khóc vì bị thầy cô quở mắng về nhà bị bố mẹ la vì điểm kém vì mải chơi bỏ học .
+ Lên cấp 3 mình khóc nhưng khóc vì lúc ấy mình đã có lòng tự trọng của tuổi vị thành niên . mình khóc vì thua kém bạn bè ....
+
+ Nghe tin đỗ đại học mình khóc nhưng không khóc 1 mình mà khóc với mẹ , mình biết mẹ vui quá nhưng đâu đó trong ánh mắt mẹ là cả nỗi lo toan , mình lại khóc vì sắp phải xa gia đình xa bạn bè cấp 3 ... xa quê hương .
+ mình cũng đã khóc khóc rất to vì ... bà ngoại mình mãi mãi ra đi :((
+ Đến bây giờ mình đã thực sự trưởng thành mình lại khóc khóc vì mối tình đầu tan vỡ ...
Vậy đấy tôi đã khóc rất nhiều và sự thực là như vậy những những lúc ấy tôi lại có các bạn sẻ chia tâm sự ... cám ơn mọi người ...

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Đã là con người thì ai mà chẳng khóc cơ chứ. Điều quan trọng là ta được gì sao mỗi lần khóc ấy. Có những giọt nước mắt khổ đau, nhưng cũng có những giọt nước mắt hạnh phúc. Và còn có cả những giọt nước mắt chứng tỏ chúng ta đã lớn.