Đố vui

2 chị em nhà này cứ đưa đẩy nhau thế nhỉ? :))
Mau giải nhanh câu đố này đi:
Ở vùng quê nọ, có 4 con vịt (miền Nam gọi là con zịt, dịt) rất thân nhau. Chúng cùng rủ nhau qua 1 cái cầu (miền Nam gọi là cầu khỉ). Con đi đầu bảo theo sau tui có 3 con vịt, con cuối cùng lại bảo trước tui có 2 con vịt à. Đố các bác tại sao?.

Haha. Trằn trọc cả đêm qua cuối cùng cũng nghĩ ra.... Câu trả lời là con vịt cuối cùng nói dối.... Quá dễ anh ạ. :d

anhnongdan

Haha. Trằn trọc cả đêm qua cuối cùng cũng nghĩ ra.... Câu trả lời là con vịt cuối cùng nói dối.... Quá dễ anh ạ. :d
Điểm 10 cho em, nhưng sao quá dễ mà lại trằn trọc cả đêm thế em?
Vậy thì trằn trọc đêm nữa đi em ơi:
Một anh chàng đẹp trai, nhưng trên đầu chỉ có 3 cộng tóc. BỖng 1 ngày anh quyết định bứt 1 cộng. Hỏi anh bứt để làm gì ?

Sửa lần cuối:
Điểm 10 cho em, nhưng sao quá dễ mà lại trằn trọc cả đêm thế em?
Vậy thì trằn trọc đêm nữa đi em ơi:
Một anh chàng đẹp trai, nhưng trên đầu chỉ có 3 cộng tóc. BỖng 1 ngày anh quyết định bứt 1 cộng. Hỏi anh bứt để làm gì ?

Trả lời nuôn nè anh: Để đầu bổ đôi.... khứa khứa khứa.... :D.

911

Super Moderator
ko ai giải dc câu đố của mình ah?
ôi nản .
ok . lấy tờ tiền mệnh giá bất kỳ ( tờ tiền thường dài 15cm) , gấp dọc lại trông giống cái que . trên đồng tiền lúc nào chẳng có hình bác hồ ( có đầu) bỏ vào túi . mà các cô, có ai ko ham tiền của chồng đâu cơ chứ
vậy là.... đầu óc các bạn thật đen tối ^_^

anhnongdan

ôi nản .
ok . lấy tờ tiền mệnh giá bất kỳ ( tờ tiền thường dài 15cm) , gấp dọc lại trông giống cái que . trên đồng tiền lúc nào chẳng có hình bác hồ ( có đầu) bỏ vào túi . mà các cô, có ai ko ham tiền của chồng đâu cơ chứ
:-bd.............................................

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
ôi nản .

ôi, anh chín 11 thật là vãi luyện =))

anhnongdan

Nước dơ thì đổ đi. Híc. Nghĩ cả ngày không ra. đến phải thắt cổ thôi...... :d
Bác trả lời đúng 90 %. thôi để mình hòan thiện không bạn lại đi thắt cổ thì lúc đó lại đem bổ đầu thằng đi đố là mình thì khổ :))
Trả lời: Nước dơ thì đổ đi, lấy nước sạch mà rửa :))
Thay cách thắt cổ thì đêm nay Bác trằn trọc đi nhé:
Phái nam, phái nữ (nói khác - đàn ông <-> đàn bà) phái nào là phái đẹp?

Bác trả lời đúng 90 %. thôi để mình hòan thiện không bạn lại đi thắt cổ thì lúc đó lại đem bổ đầu thằng đi đố là mình thì khổ :))
Trả lời: Nước dơ thì đổ đi, lấy nước sạch mà rửa :))
Thay cách thắt cổ thì đêm nay Bác trằn trọc đi nhé:
Phái nam, phái nữ (nói khác - đàn ông <-> đàn bà) phái nào là phái đẹp?

Anh ơi, củ hành thằng em bao nhiêu hôm chưa đủ hay sao. Cái này cứ từ từ đi. Suy nghĩ nhiều hại não nắm. Cái rì thiên về nghệ thuật thì không phải sở trường của em đâu. :d.

anhnongdan

Anh ơi, củ hành thằng em bao nhiêu hôm chưa đủ hay sao. Cái này cứ từ từ đi. Suy nghĩ nhiều hại não nắm. Cái rì thiên về nghệ thuật thì không phải sở trường của em đâu. :d.
Thế thì nghỉ ngơi đi, mai bắt đầu công cuộc tiếp theo. Câu này không hề bàn về nghệ thuật đâu, để dành mai suy nghí nhá :))

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
rút kinh nghiệm lần truớc, lần này bổ sung cho anh chị em câu hỏi đây :)):))
vô cho lời giải nào 8->

Lột quần ngoài còn quần trong

Lột quần trong thấy chùm lông

Vạch chùm lông thấy cái hột

Là gì ?

phamnhung

Member
rút kinh nghiệm lần truớc, lần này bổ sung cho anh chị em câu hỏi đây :)):))
vô cho lời giải nào 8->

Lột quần ngoài còn quần trong

Lột quần trong thấy chùm lông

Vạch chùm lông thấy cái hột

Là gì ?

=)).................=))....................=))

Trái bắp ngô nè :))