10 lí do ko nên chọn trường ĐH BKHN

Linhdanhthue

Sau 3 năm học ở Bách Khoa mình mới rút ra được 1 số kinh nghiệm "xương máu";):dap:. Em nào có ý định thi Bk thì đọc mà rút kinh nghiệm ko thì hối hận ko kịp nhé .
1. Trường Bách Khoa quá rộng, bạn có thể bị lạc ngay cả khi đang đứng giữa sân trường. Vì vậy nguy cơ đến lớp muộn do vào nhầm giảng đường là rất lớn.x.x

2. Trường Bách Khoa có thư viện lớn nhất Việt Nam, bạn sẽ không có đủ thời gian để đọc hết các tài liệu trong đó.:p:hoc

3. Trường Bách khoa có nhiều sinh viên giỏi, bạn khó có thể lọt vào top dẫn đầu của trường, cũng như phấn đấu để có học bổng;):dap:.

4. Trường đại học bách khoa là đại học tập trung nhiều giáo sư nhất miền bắc với 4 viện nghiên cứu đặt trong trường vì thế bạn sẽ phải đối đầu với 1 chương trình học siêu nặng.mệt lắm đó.:eek::eek:

5. Nếu bạn là nữ thì không nên chọn Bách Khoa vì 2 lý do sau đây:
(1) trường Bách Khoa rất ít sinh viên nữ, vào đó bạn có "nguy cơ" trở thành Hoa Hậu của trường ngay, vì thế khả năng bị trở thành tâm điểm của mọi sự chú ý bởi các nam sinh viên là rất lớn, bạn sẽ không thể tập trung học hành được.
(2) nam sinh viên của Bách Khoa không lãng mạn như một số trường khác, bình thường họ khô cứng và máy móc, tình cảm của họ dành cho bạn luôn được "mô phỏng" theo các công thức, định lý, nguyên lý,... Thậm chí thân hình gợi cảm của bạn (do tập thể dục) cũng không được họ miêu tả bằng những vần thơ hay câu văn lai láng mà được mô tả và mổ xẻ thành cách hình chiếu (đứng, cạnh, bằng) trong môn Hình họa của họ.Nhưng khi họ đã bày tỏ sự lãng mạn thì sinh viên các trường khác đều phải chào thua.Tiêu biểu phải kể đến vụ tỏ tình kinh thiên động địa ở bách khoa.
(Câu chuyện tỏ tình diễn ra vào hồi hết tiết 5 buổi chiều thứ 3 ngày 12/9/2006... Không biết chàng chuẩn bị từ khi nào, làm sao để không gây xôn xao trong suốt 45' nặng nề của tiết 5 mà khi tiếng chuông báo hết giờ vừa réo rắt vang lên, những tiếng hú, tiếng hét, tiếng gào ầm ầm khắp nơi cảm tưởng đủ sức làm đổ luôn thư viện điện tử cao to hoành tráng vừa mới khánh thành...
Khắp các tầng của nhà D7, D9 dày đặc những cái đầu thò ra, cái chân thụt vào. Thậm chí thầy dạy chế tạo phải vứt cả laptop trong lớp lật đật chạy ra. Sinh viên các khu nhà khác (có lẽ nhận được tin nhắn báo) cũng từ đâu tóe ra vây kín nhân vật chính cùng với vòng hoa trái tim mà nghe giang hồ đồn thổi được xếp từ 1.000 bông hoa hồng đỏ...)

6. Nếu bạn là nam thì lại càng không nên chọn Bách Khoa. Ngoài môi trường học tập được đánh giá là số 1 hiện nay,sở hữu khu thể thao đẳng cấp quốc gia và trung tâm giải trí công nghệ cao mang tên phố game bách khoa tuy nhiên số sinh viên nữ trong một lớp chỉ có thể đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ah(lưu ý là chỉ cần 1 bàn tay là đủ).Do đó nguy cơ ra trường ko có mảnh tihf vắt vai là rất cao.:banhbao26:

7. Lịch sử của trường Bách Khoa được viết từ 15-10-1956. Như vậy các bậc đại tiền bối từ khóa 1, khóa 2 cũng đáng tuổi ông, bà bạn rồi. Bạn không bao giờ có cơ hội để vỗ ngực nói với các bậc đàn em rằng "chúng tôi là thế hệ tiên phong" cả.:cool:

8. Nếu bạn lựa chọn Bách Khoa, sau 1 năm bạn sẽ vô cùng khổ sở vì không biết nên chọn ngành học nào vì ở đó có đến 18 Khoa, Viện; đào tạo quá nhiều ngành(có đến gần 100 nhành cơ đấy) mà ngành nào bạn và các bạn của bạn cũng đều muốn học.:J:.

9. Sau khi tốt nghiệp và đi làm, hầu như bất cứ công việc nào cần hỏi ý kiến tham khảo thì các sếp và các đồng nghiệp của bạn cũng đều hỏi bạn bởi lý do đơn giản: bạn học Bách Khoa ra. Mệt!x.x

10. Lý do thứ 10 bạn sẽ tự tìm ra trong quá trình học tập tại ĐH Bách Khoa Hà Nội :cool:

Sửa lần cuối:

chuoi10691

CÔ ĐƠN
Mình cũng ko phải dân bách khoa chuồn lẹ.các pác nhà mình giỏt thật.chả pù cho mình

Lâm lilac

Magnae!
Không být nhà mềnh có bao nhiêu ânh chỵ học Bách khoa nhể?.........Tự dưng lại thấy tò mò quá đi thôi... :chika:

Linhdanhthue

Hơ hơ. Có khi phải tập hợp các anh chị em những người học bk thành 1 hội có khi cũng đông phết đấy nhở :.hr: