9X Hà Nội ‘xì tai’ với kính không tròng

hp_style

Active member
Những chiếc kính không tròng khi đeo vào vẫn lộ rõ đôi mắt long lanh đang là sở thích của một số teen Hà thành.

Ky, nickname của nữ sinh lớp 9 trường THCS Trưng Vương (Hà Nội) và 2 cậu bạn của mình là Tim (lớp 9) và Tít (lớp 8) đã làm nhiều bạn bất ngờ khi xuất hiện với những chiếc kính không có tròng.

Ky cho biết: “Ngày trước em đeo kính có tròng, nhưng sau thấy hơi khó chịu nên tháo mắt kính ra và chỉ đeo mỗi… gọng”. Ky đeo lên lớp, các bạn teen “mắt tròn mắt dẹt” nhìn, sau đó, Ky rủ hai cậu bạn thân của mình cùng đeo cho “xì tai”.

“Ban đầu thì em ngại lắm, nhưng sau đeo vào thấy chả bị làm sao nên ủng hộ Ky. Nhưng em thì chỉ đeo lúc đi chơi thôi, chứ ít khi đeo đi học, vì con trai chỉ nghịch nghịch một chút cho vui”- Tim chia sẻ. Bộ 3 này cho biết, đeo kính không tròng có hơi khác người một chút nhưng đó là phong cách của mình, và nó cũng chẳng ảnh hưởng đến điều gì cho nên cả bố mẹ và thầy cô cũng không ý kiến.

Những chiếc kính này được làm bằng nhựa, với nhiều màu sắc như đen, trắng, vàng, xanh… giá từ 60.000-90.000 đồng. Cô bé Ky đã có thâm niên đeo kính không tròng từ tháng 12 năm ngoái, hiện cô bạn có 2 chiếc kính để thay đổi.

Những hình ảnh ngộ nghĩnh của teen:

Các teen của vinhbaoclub cố gắng phát huy nhé :>:>:>:>:>:>:>

only_you

Member
ui chài toàn dân ăn chơi aj chu' e thì chịu ko học đ.c
dù đẹp nhug cũg chỉ vs tu`g ng chớ đâu fa?i aj cũg thế...........

NiceDream

Active member
hehe, kể ra thì nhìn cũng cá tính, nhưng mà ko thích...chắc mình vẫn còn vương vấn chút tư tưởng phong kiến...

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Từ bé tới giờ anh mới nghe kính cận, kính lão, kính râm, rồi những kính chán gió muỗi, giờ lại có thêm cái kính fashion, hic, loạn hết cả rồi, đúng là bọn trẻ bây giờ hiện đại thật, mình lạc hậu mất rồi.

Vann máy bay

Super Moderator
Hờ hờ để em mua 1 cái đeo vào rồi chụp lên cho anh xem có giống bọn nhóc ấy ko nhá :) Kính to như thế thì em có mà ko có tròng thì chưa :)

hp_style

Active member
Hờ hờ để em mua 1 cái đeo vào rồi chụp lên cho anh xem có giống bọn nhóc ấy ko nhá :) Kính to như thế thì em có mà ko có tròng thì chưa :)

Có kính là okie roài, còn muốn ko có tròng thì tháo mắt kính ra là thành kính không tròng thôi :):)