bế tắc!!!

only_you

Member
nếu 1 ngày bạn thấy người mình thân yêu nhất đau khỏ mà ko thể làm j` bạn có khóc?????????????????????????????????????????????????????????????????????????
cách để bạn vui hơn tr'c thu.c tại đág buô`n ?????????????????????????????????????????????????????????????????????

muahoacai

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=8vaYnacvf9k[/YOUTUBE]
cái này thì anh cũng chịu thui... ha ha... anh chỉ giỏi làm cho người ta khóc chứ còn ngược lại thì...hi` hi`.... cứ tự rưng khóc thôi

NiceDream

Active member
Only, em giống chị thật đấy, nhạy cảm và hay suy nghĩ quá! Tâm lí học xếp chúng ta vào kiểu người có khí chất ưu tư. Kiểu người này vừa có ưu lại vừa có nhược. Còn câu hỏi của em, nhìn thấy những người thân yêu của chúng ta đau khổ, chuyện đó không hiếm. Đôi khi chúng ta rất muốn làm gì đó, nhưng quả thật là khó em ạ. Những lúc đó, có lẽ chỉ nên ở bên họ và hòa mình vào cảm xúc của họ, ví dụ khóc cùng họ nếu họ khóc, im lặng cùng họ nếu họ im lặng...dể giúp họ cảm nhận được họ được đồng cảm và không cô đơn.
Làm sao có thể vui trước thực tại đáng buồn ư? Lại là một câu hỏi khó...Nhưng thực sự nếu cảm thấy thực tại của mình đáng buồn, hãy bước ra khỏi nhà, hoặc lên Internet mà xem, có bao nhiêu người đang khốn khổ vì đói kém, bệnh tật, ...Thay vì ngồi buồn vì thực tại đáng buồn, chị em mình liệu có thể làm được gì không nhỉ?

Vann máy bay

Super Moderator
Em biết không, chị từng gặp phải cảnh ngộ muốn làm mà cũng không thể làm thế nào được. Khi người mà chị rất yêu quý gặp nạn nhưng chị lại không thể ở bên cạnh an ủi được, không thể ở bên cạnh chăm sóc cho họ được. Lúc ấy chị thực sự là cực kỳ buồn, muốn ở bên cạnh họ kinh khủng nhưng không có cách nào làm việc ấy được vì khoảng cách địa lí không cho phép. Em giờ thì ít ra cũng không bị ngăn cách bởi mặt địa lí đúng không? Vì thế cách tốt nhất em có thể làm bây giờ là ở bên người đó, có thể là không nói gì, không làm gì cả nhưng em biết không: sự hiện diện của em bên cạnh người đó đã là điều tuyệt nhất rồi. Còn chuyện gì cũng vậy, thời gian sẽ làm cho nó nhạt nhòa dần dần. Em không thể nào ước rằng đó chỉ là giấc mơ và mai tỉnh dậy mọi chuyện sẽ khác được đúng không? Vì thế hãy cứ bên cạnh người bạn đó mỗi ngày, yêu quý bạn ấy như em đã từng yêu quý,làm cho bạn ấy vui vẻ thế là được rồi.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Tất cả những gì anh muốn nói với em thì các chị các anh đã nói hết rồi. Cái bây giờ em cần làm chỉ là ở bên họ, và cái người thân yêu của em cần bây giờ, là có em ở bên cạnh.

911

Super Moderator
I gotta feeling............
hãy gạt mõi buồn chán qua 1 bên , và thưởng thức cuộc sống đầy thú vị mà ta đang có :::::::::::::: [YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=uSD4vsh1zDA[/YOUTUBE]
i gotta feeling
that tonight gonna be a good night.........................
that tonight gonna be a good night.........................
that tonight gonna be a good night........................
that tonight gonna be a good good night ......................
i got my money , let spend it up.........
get out the sofa , look at the dancing....... let do it, let do it , let do it let do it.. do it , do it...

monday , tuesday ,wednesday and thursday.
friday, satuday , satuday and sunday....
kick kick kick kick . party everyday, party everyday................
hãy để mỗi ngày sống là 1 bữa tiệc cho mình

Về phạm trù "bế tắc" này mỗi người lại gặp một tình huống khác nhau và họ có các cách làm khác nhau em ạ. Em không nói rõ em đang gặp vấn đề gì thì mọi người sẽ khó có thể đưa ra hướng giải quyết thích hợp.
Theo anh em hãy làm những gì mà con tim em mách bảo. Vì nghe lời người khác đôi khi sẽ khiến em đi theo một khuôn mẫu nào đó và điều này không tốt cho định hướng của chúng về các vấn đề mình mắc phải sau này.

muahoacai

nếu 1 ngày bạn thấy người mình thân yêu nhất đau khỏ mà ko thể làm j` bạn có khóc?????????????????????????????????????????????????????????????????????????
cách để bạn vui hơn tr'c thu.c tại đág buô`n ?????????????????????????????????????????????????????????????????????
uhm mọi người nói đúng đó em, anh cũng không biết người bạn mà em nói tới là ai : là ba,là mẹ là anh chị hay bạn bè của em nhưng anh nghĩ những lời khuyên của mọi người đều có thể áp dụng được e à,mỗi khi chúng ta buồn điều đầu tiên chúng ta cần là có một người để chúng ta có thể chia sẻ ,vì thế em hãy tới bên họ, lắng nghe ,thấu hiểu và rồi đồng cảm cùng họ, và khi đó em sẽ biết em nên làm gì để giúp họ
tuy nhiên cũng có thể có những việc chúng ta biết nhưng chúng ta không thể có khả năng giúp họ, ở trường hợp như này thì em cũng đừng buồn bởi khi đến với họ chúng ta đã đến bằng tất cả sự chân thành và niềm cảm thông ,và với tất cả những cử chỉ những hành động ân cần nhất, chìu mến nhất thì anh tin họ đã thực sự cảm thấy được chia sẻ
và khi họ đã thấy mình được chia sẻ rùi, được cảm thông rùi thì em hãy tìm cách giải thoát họ khỏi những suy nghĩ thực tại trong đầu họ bằng cách hướng họ tới những sự quan tâm khác như kể cho họ nghe về những câu chuyện cười ,hay rủ họ cùng xem những bộ phim hài này hoặc là rủ họ cùng đi dạo đâu đó một lát chăng...nói chung là có nhiều cách và tùy ở em nữa nhưng anh nghĩ rằng với sự chân thành và khả năng của em thì tất cả mọi chuyện nầy đều trở nên dẽ dàng thui
chúc em thành công nha@!_kẹo mút & fitshy hết hạn

Ha vnview

và thêm một điều đó là hãy quan tâm nhiều hơn nữa đến những người bạn, người thân đang bên cạnh mình....đó là những người thực sự mình "cần" trong c/s này.Và đừng để từ "nếu" đó xảy ra nhé ^_^