[BÀI DỰ THI] Vĩnh Bảo trong tôi là....... - maianh_9x

nhoccafe

Bài viết của em thực sự làm anh rất xúc động và yêu quê mình nhiều hơn dù ở nơi xa nhưng vĩnh bảo vẫn luôn trong trái tim anh...chúc em thành công học tập tốt nhé...!

asakura_hao

♥—¶v¶aî—Åñ¶¬—ßåø—♥
tôi không phải là 1 người học giỏi văn nhưng thật sự thấy bài bạn viết k logic lắm ! mở đầu thì còn được ! bạn đang đưa n/ta tưởng tượng đến hình ảnh của quê mình rất đẹp và thân thương .. nhưng sau đó tự nhiên bạn lại đưa người đọc vào 1 bài văn phân tích ! cụ thể là phân tích mấy câu thơ, rồi lại nói về các nước khác, chiến tranh...khủng bố ! mình thấy k hợp với cái bài văn viết về cảm xúc của quê hương ! bài văn của bạn như tách về 2 phần khác nhau mà không thống nhất thành 1 bài hoàn cảnh ... đọc cảm thấy k đc trôi chảy lắm ! Đây là những suy nghĩ của mình về bài văn của bạn ! thất lễ xin bỏ qua

maianh_9x

Bài viết của em thực sự làm anh rất xúc động và yêu quê mình nhiều hơn dù ở nơi xa nhưng vĩnh bảo vẫn luôn trong trái tim anh...chúc em thành công học tập tốt nhé...!
cảm un anh nhìu nhé!chúc nah thành công trong c sống

tôi không phải là 1 người học giỏi văn nhưng thật sự thấy bài bạn viết k logic lắm ! mở đầu thì còn được ! bạn đang đưa n/ta tưởng tượng đến hình ảnh của quê mình rất đẹp và thân thương .. nhưng sau đó tự nhiên bạn lại đưa người đọc vào 1 bài văn phân tích ! cụ thể là phân tích mấy câu thơ, rồi lại nói về các nước khác, chiến tranh...khủng bố ! mình thấy k hợp với cái bài văn viết về cảm xúc của quê hương ! bài văn của bạn như tách về 2 phần khác nhau mà không thống nhất thành 1 bài hoàn cảnh ... đọc cảm thấy k đc trôi chảy lắm ! Đây là những suy nghĩ của mình về bài văn của bạn ! thất lễ xin bỏ qua
vâng. ko sao đâu bạn ạ. kể cả những ng giỏi hay ko đều sẽ thấy khiếm khuyết. cảm ơn bạn vì lời góp ý nhé. nhưng với mình. viết văn biểu cảm khác văn tự sự.nó theo cảm quan của ng cảm thụ hơn là theo logic trình tự. tất nhiên là mỗi ng sẽ cảm thụ theo cách riêng. hay hay ko là ở cách cảm thụ đó. với tớ - viết bài này từ 1 tình yêu sâu sắc. phân tích để làm rõ tài năng và đức độ của trạng trình mà. dù có khiếm khuyết nhưng nếu dòng văn ấy ko trôi chảy như bạn nói nhưng nó vẫn trôi vào tim ng đọc thì tớ đã hoàn toàn hài lòng. vì đó là mục đích chính và trong sáng của mỗi tác phấm. đại thi hào văn nga I.U LỐTMAN đã nói : văn học không phải tư duy logic toán học- không pải phép cân bằng đối xứng trong kết cấu bài văn- văn hay là biết lột tả- đủ sâu sắc và đôc đáo mọi khía cạnh của chủ thế trong sáng tạo nghệ thuật-ở cái nhìn từ cản quan rung động trong cuống tim người đọc". tớ mún đi phân tích ví dụ về trạng trình cũng là 1 nét đẹp của quê hương mà. như bạn nói ở đoạn đầu nét đẹp ấy từ cảnh sắc thiên nhiên. nhưng ko dừng lại được- vì vĩnh bảo- có cả nét đẹp trong lịch sử văn hiến lâu đời. mong bạn có 1 cách cảm thụ theo hướng người xưa chỉ dạy :" VĂN CHƯƠNG THIÊN CỔ SỰ- ĐẮC THẤT THỐN TÂM TƯ"- câu chuyện văn chương nghìn năm được hay mất là ở tấc lòng của nhà văn bạn ạ. hãy hiẻu cho tấm lòng của 1 ng con- xa và nhớ quê vô cùng. thanks bạn iu!!!

Sửa lần cuối:

DJ_HOANG

Chúc em dc gải 6 nhá
Cố lên..................................

showthread.php

maianh_9x

bài viết rất hay. đúng là dân văn có khác. tin tưởng em sẽ đạt giải!!
em cảm ơn chị nhìu. chỉ tham gia cho vui thui. em ko mong đạt giải. đất VB mình quá nhìu nhân tài. chỉ cần gửi đc tấm lòng của mình cho quê hg em thấy vui rùi ạ.

Chúc em dc gải 6 nhá
Cố lên..................................
viết cũng sai chính tả kìa. anh gét em sao mà cứ trêu đểu vậy. huhu. thế nào anh cũng bị ế vợ cho xem. ăn ở xấu tính. :(

Sửa lần cuối:
Mình thấy bài viết khá hay,có cảm súc và nhất là có sự đầu tư,thể hiện bạn đã tìm hiểu và hiểu khá rõ về quê huơng,về Danh Nhân và về con người quê mình.thanks. Chúc bạn thành công trong mọi lĩnh vực nha !!!!!!!​

maianh_9x

Mình thấy bài viết khá hay,có cảm súc và nhất là có sự đầu tư,thể hiện bạn đã tìm hiểu và hiểu khá rõ về quê huơng,về Danh Nhân và về con người quê mình.thanks. Chúc bạn thành công trong mọi lĩnh vực nha !!!!!!!​
lâu lắm mới lên vbc vì bận thi. giờ mới trả lời tin của anh dc. em cảm ơn nhé. chúc a lun vui vẻ