[Chức năng mới] - Tag tên thành viên

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Công dụng

Nếu ai trong diễn đàn đã sử dụng facebook chắc không lạ gì chức năng gọi tên người dùng, hay nói đơn giản đó là tag bạn bè, đánh dấu bạn bè trong bài post của mình.

Mình cũng đã tìm hiểu thêm chức năng này trên diễn đàn, và hôm nay đã chính thức cài đặt nó, tích hợp vào từng bài viết để mọi người có thể ghi chú, gọi tên nhau dễ dàng hơn.

Cách sử dụng:

Cách sử dụng cũng hết sức đơn giản, muốn đánh dấu thành viên nào đấy trong bài viết của mình, bạn chỉ cần gõ theo công thức: @tên thành viên muốn đánh dấu (chính xác)

Ví dụ mình muốn đánh dấu tên mình trong bài viết thì gõ: [MENTION=1]M.I.N[/MENTION]

Người được đánh dấu sẽ có thông báo ngay trên cùng diễn đàn, mục Chú ý (như khi ta nhận được thư hoặc tin nhắn mới)

Hy vọng chức năng này sẽ giúp ích mọi người nhiều hơn, và dễ dàng đánh dấu những thành viên mình muốn nhắc tới.

Chúc cả nhà có những giây phút hết sức ý nghĩa trên VinhBaoClub.

Thân!
M.I.N

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Tình hình là các bạn toàn spam tớ, nhưng spam thế này, tớ mới thấy bị lỗi :(. Hiện tại cái thông báo nó vẫn hoạt động, nhưng khổ nỗi lại không có dòng nào để chỉ là đang đánh dấu ở bài viết nào. Thử trên máy tính thì được, lên đây lại hỏng, lại có việc phải làm rồi, không biết có khắc phục được không nữa :(.

anhnongdan

[MENTION=1]M.I.N[/MENTION]: Đã được thử nghiệm nhưng bị lỗi.
Ưu điểm: có thấy thông báo nếu có ai đó trả lời lại bài viết của mình (nhưng phải chọn trả lời có trích dẫn nhé!)
Nhược điểm: nhưng không biết thông báo trong topic nào.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Đấy là vấn đề tớ đang quan tâm, bạn [MENTION=2771]vietpq[/MENTION] ạ.

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
thôi chả quan tâm, em có face mà còn ít lên hơn zing me, và suốt ngày lên vinhbaoclub đc rồi :::)