Dành cho các bạn muốn học Airbrush !

A.ONLY

DESIGNS.VN
Dành cho các bạn muốn học Airbrush !

Ở Việt Nam , airbrush từ lâu đã không còn xa lạ ...nhưng có lẽ do điều kiện kinh tế , tài liệu tham khảo ...còn nhiều thiếu thốn khiến cho những ai đam mê nghệ thuật này gặp rất nhiều khó khăn .
Với tư cách là một người đam mê nghệ thuật airbrush sâu sắc, tôi lập ra topic này mong muốn giúp các bạn phần nào hiểu rõ và tiếp cận một cách dễ dàng hơn đối với Airbrush .
Sau đây tôi xin tóm tắt sơ lược để các bạn chưa biết hiểu airbrush là gì :
- Airbrush là tên của loại hình nghệ thuật mà người họa sĩ sử dụng súng phun sơn loại nhỏ (Airbrush_pistol) để thể hiện tác phẩm .
- Họa phẩm được sử dụng khá đa dạng và thay đổi tùy theo chất liệu mà người họa sĩ lựa chọn , VD : vẽ trên vải , trên kim loại , trên gỗ , trên nhựa , trên người ...( Tôi tạm thời chưa nêu tên cụ thể )
Dưới đây tôi xin đưa một số hình ảnh về dụng cụ súng phun sơn nhỏ :
Còn rất nhiều loại súng khác nhau,nhưng về cơ bản thì có 2 loại : tiếp mực trên và tiếp mực dưới .
..... Hôm nay tôi tạm đưa lên như vậy , để có nội dung sâu sát hơn rất mong các bạn đưa ra những câu hỏi cụ thể , tôi sẽ dựa vào đó để trả lời . Hẹn gặp lại các bạn ở những bài viết sau .
Hình Ðính Kèm

[

nghệ thuật đã có từ nâu nhưng không mấy ai biết đên .!

Sửa lần cuối:

A.ONLY

DESIGNS.VN
Airbrush là loại hình nghệ thuật đã có lịch sử hơn 100 năm, có thể nói airbrush không hề mới. Hiện nay airbrush phát triển mạnh mẽ trên toàn thế giới và là lựa trọn số một của không ít họa sĩ :banhbao48: