Diễn đàn VBC : Nên làm gì?

thanhtn.vb

one-night
XL mọi người vì cái tít mà ai cũng thích..hehe

Vào thẳng luôn không mân mê nữa sợ ace sốt ruột lại mất hứng=))
Số là dạo này vào diễn đàn nó không còn cảm giác rạo rực và hừng hực như xưa, lý do thì nhiều lắm nhưng cái quan trọng là sự hứng nó không còn nhiều:>:h. Chung quy lại, khi chúng ta vào cái 4r là để chia sẻ tìm kiếm bạn t...ình, nhầm thông tin, trao đổi những câu chuyện xung quanh cuộc sống, và về cái huyện Vĩnh Bảo trong mỗi con người. Bây giờ click vào 4r nhà ta thấy những gì: Nào quảng cáo bán nhà, thành lập doanh nghiệp, bán đất...in lịch tết và lung sờ tung các rao vặt......Thưa các đ/c thứ nhất cái 4r này không phải là nơi rao vặt quảng cáo, muốn PR thì bỏ ra mấy mươi K một tháng đảm bảo có cái to tổ bố treo lủng lẳng ngay baner, thứ 2 ở 4r này toàn sinh viên và các cháu thiếu niên nhi đồng thì lấy đâu ra xiền mà mua nhà mua đất, lập công ty, in lịch tết..
Vấn đề nữa, là các chú mod, smod và hơn nữa nên có những chương trình tạo nên sự sôi động cho 4r để ace mỗi lần mò mẫm để vào còn có cái để ham muốn
Trên đây là một vài góp ý cũng chỉ mong cho 4r nhà ta thêm chất lượng, tăng độ view để còn câu khách...nếu có ji ji mong ace đại xá nhé

Sửa lần cuối:

hoaivitkute

Moderator
hĩhixx....chuẩn ko phải chỉnh anh ạ........dạo này 4r nhà mềnh chán như con dán......các anh rrur nhau đi trốn ở đâu hết oai......huhuhuhu

tuanhungvr

VIET NAM REGISTER
kể ra cũng bực thật, dạo này toàn tin quảng cáo + rao vặt. các mod chạy đâu cả rồi ??????? nản . . . . . . . .

Nho_QueHuong

Ta cũng đang nản đây :(sang 4r hàng xóm thấy họ hoành tá tràng mà thèm , mà ao ước , mong BQT xem xét tính cách đi :die:

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
Em ý kiến 1 lần rồi nhưng những bài post sai box chưa đc xử lí. Spam quảng cáo cũng ko được giải quyết.
Thực sự là sau lần ấy, thấy tình trạng k đc cải thiện nên tinh thần hơi đi xuống.
Mong thành viên bqt có quyền hạn cao hơn hãy xát xao hơn,xử lí những bài viết sai box.

điều mà bác nói là điều tiếng nói chung của những thành viên tâm huyết với forum. Mong a Đức dành thêm chút thời gian để quản lí diễn đàn .

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
Cảm ơn ý kiến của anh em. Thật sự không phải vì nói xấu này nọ nhưng nội bộ BQT không nhất quán được mọi việc. Những việc cấp bách cần làm đề ra rồi lại vất đấy, không có lại thông báo hay đề nghị nào. Forum lủng lẳng, đem con bỏ chợ như này làm các thành viên tâm huyết cũng chán và lượn. Mình là thành viên ban điều hành xin nhận một phần trách nhiệm.Chỉ mong forum sớm trở lại như xưa

Thật tiếc khi nhiều thành viên bỏ công sức, tiền bạc để duy trì forum lại một ngày tụt hậu đi!

dvhieu

Member
Chẳng thấy bài gì mới, chẳng thấy sự kiện nào hot, chẳng thấy Min, Mod đâu...
Chỉ thấy toàn quảng cáo, chỉ thấy toàn hàng cũ, chỉ thấy auto poster...
Việc đầu tiên cần làm là BQT dọn dẹp lại 4rum đã, sau đó lôi kéo "dụ dỗ" mọi người vào một số hoạt động chung đi. Noel này chẳng hạn...

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
mỗi ngày đều remove phải đến chục bài chứ ko phải là ko đâu.hình như bọn quảng cáo nó để chế độ up bài tự động,xóa ko hết đc :(

taodo

Trùm quậy phá VBC
quảng cáo lập nick vào để quảng bá,đó là điều ở diễn đàn nào cũng có,những bài quảng cáo đó còn chẳng qua là diễn đàn ko có bài viết mới,trước khi đổ lõi cho các bài quảng cáo đó,chúng ta hãy nhìn nhận lại tất cả.nhưng topic cũng cũng đc lôi lên nhưng ko đáng kể,diễn đàn thì mỗi nơi 1 lỗi,BQT thì chẳng thấy đâu,có cái chatbox để báo 1 cách sớm nhất thì cũng die.smod NiceDream muốn lên mời cả nhà về dự đám cưới cũng chỉ biết thông báo qua thông điệp yêu thương......nói chung,càng ngày càng làm tv chán nản.Ko đổ lỗi cho ai cả,vì cái này bàn nhiều rồi,họp lại BQT cũng đâu vẫn hoàn cũ,mong mọi người hiểu.

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Đơn giản thui. Mỗi người 1 ngày viết 5 -10 chủ đề, comment 10 -15 bài, thay vì chỉ nêu ý kiến không đâu, thì diễn đàn ắt sôi nổi thui.
Còn nhưng vi phạm ở VBC à, chưa có gì là nhiều cả. Nó là bình thường.
Diễn đàn phát triển được không phải là ở MIN hay MOD, mà là ở các bạn.

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
cám ơn góp ý của anh thành nhiều

cho em xin cái quyền xóa bài đi :(
tự nhiên xóa bài mình đc mà bài spam k xóa đc, ức chế :((
mà thú thật ngay đến em dạo này vô 4r cũng thấy .... chán chán

friend_kute

friendkute
hix.mình cũng là 1 thành viên thực sự rất tâm huyết,cũng cố gắng duy trì hoạt động của 4rum nhưng mà cũng cảm thấy nản.
ai cũng có ý kiến riêng và bảo vệ ý kiến của mình nhưng để 1 4rum phát triển thì mọi người cần phải bỏ cái "tôi" cá nhân của
mình. Diễn đàn muốn phát triển cần quan trọng có người lãnh đạo và hướng 4rum đi đúng hướng để mỗi mem theo chứ mem mới
cũng chả biết thế nào mà tạo hướng sôi nổi.
4rum có đi đúng hướng thì quan trọng phải ở người dẫn dắt 4rum chứ,các hoạt động dần dần mất đi,kế hoạch đặt ra cho mỗi năm
vào dịp tết đến bây giờ còn ko có ý kiến gì thì thử hỏi chúng ta kêu tài trợ thế nào và ai muốn tài trợ chúng ta...haizzzz.nói chung là nản toàn tập...

thanhtn.vb

one-night
Khả năng ae mình lại phải liên tục giao lưu và hợp tác để duy trì cái hứng này mới được, nghe chừng ai cũng khó ở. Nói thì vậy thôi, từ những ngày đầu tham gia vẫn biết còn nhiều hạn chế nhưng thấy sự phát triển như ngày hôm nay của DD cũng một phần công sức không nhỏ của BQT cùng những thành viên tâm huyết, vậy phải làm gì để nó phát triển không ngừng đó là sự định hướng hoạt động của đội ngũ điều hành, phải luôn làm mới mình như thay áo hàng ngày, chớ vội tự sướng hoặc thẩm du chỉ tổ nhọc và bức bối trong người. Bên cạnh đó là sự tham gia thường xuyên hơn từ các thành viên ( đừng đi vào và nhìn trộm, hãy thò tay vào bàn phím và mân mê mỗi lần ghé thăm), quăng gạch thổi gió vù vù, tôi tin chắc 4r sẽ lại sôi động trở lại. Hãy cùng chung tay xây dựng và phát triển VBC lên một tầm cao mới

dvhieu

Member
Đơn giản thui. Mỗi người 1 ngày viết 5 -10 chủ đề, comment 10 -15 bài, thay vì chỉ nêu ý kiến không đâu, thì diễn đàn ắt sôi nổi thui.
Còn nhưng vi phạm ở VBC à, chưa có gì là nhiều cả. Nó là bình thường.
Diễn đàn phát triển được không phải là ở MIN hay MOD, mà là ở các bạn.
Bản thân BQT từ MIN đến MOD cũng đều là mem cả, các bạn ko thể nói là "ko phải ở BQT mà do ở mem". Các bạn phải hướng các mem đến các hoạt động, đến các topic, các nội dung chứ ko phải ngồi chờ "duyệt và xóa". Chatbox thì tắt ngấm, có bài mới thì nội dung đơn lẻ, các mem nhiệt huyết post được 1,2 bài may mắn thì nhận dc 1,2 cái thanks chứ chẳng có comment nào cả. Không có mục tiêu hoạt động, không có định hướng, không có "đất" để thu hút thành viên tham gia... Các bạn đừng nói là tại mem, nghe quan liêu lắm.... [-x

Hoangminh_DJ

Moderator
ông admin không biết đi đâu rồi

nếu không làm dc thì để anh em khác làm

nhiều BQT ở xa nữa không làm dc nữa thì xin từ chức đi