Góp ý: Nâng cấp và Hoàn thiện diễn đàn !

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
VinhBaoClub.Com đã hoạt động được một thời gian cũng khá dài.Trong thời gian đó đội ngũ BQT và thành viên Forum cũng đã cố gắng hết mình để xây dựng nên một Website lành mạnh hoạt động vì quê hương Vĩnh Bảo yêu dấu.Tất nhiên đồng hành cùng sự phát triển ắt nhiều có vấn đề chưa được toàn vẹn, phát sinh lỗi trong quá trình sử dụng cũng như bố cục - cách phân chia diễn đàn chưa được hợp lý.

BQT lập ra topic này rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn để diễn đàn trở nên tốt hơn!

Chân thành cảm ơn!

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
yoolee xin có ý kiến về mấy vấn đề nhở như sau:

1, đề nghị đưa thêm icon vào 4r cho thêm phong phú, đông thời một vài icon hơi nhạy cảm nên bỏ đi, vì diễn đàn có không ít các cô bác lớn tuổi vô coi nên mình cần chú ý.

2, box đông hương nên đổi thành đh tại miền bắc, trung và nam ( hoặc đh bắc và nam cũng được), riêng miền bắc có thể có 2 box là HN và HP như vậy có tính bao quát và đoang kết hơn.

3, trong mỗi box thì nên để 2box là danh sách (cập nhật thông tin thành viên mỗi miền) và tình đồng hương(đưa tất cả thông tin và hoạt động)

yoolee xin hết ^^

anhnongdan

Thân chào BQT và các thành viên Vinhbaoclub (VBC).
Mình ra nhập VBC cũng đã được một thời gian. Mình thấy VBC ngày càng phát triển và đạt được nhiều thành tựu. Nhưng bên cạnh đó mình thấy các Mod trên diễn đàn mình hoạt động chưa được hiệu quả cho lắm, mình có một số góp ý về Mod như thế này:

Tiêu chí:
1. Ngày online từ 1 - 2 tiếng
2. Am hiểu lĩnh vực mình phụ trách
3. Tự nguyện và nhiệt tình đảm nhận công việc

Quyền:
1. Được trao quyền về mặt kỹ thuật để quản lý chuyên mục
2. Được trao quyền để phát động các chương trình hoạt động và sự kiện trên diễn đàn
3. Được hướng dẫn sử dụng diễn đàn và các phương thức quản lý

Nghĩa vụ:
1. Chịu trách nhiệm về nội dung và về tình hình hoạt động chuyên mục mình phụ trách trước BQT.
2. Tích cực hỗ trợ giúp đỡ thành viên mới

Công việc phải làm:
1. Trả lời những thắc mắc của thành viên trong chuyên mục mình phụ trách
2. Chuyển hoặc đề nghị những người có quyền cao hơn chuyển những bài viết không phù hợp với nội dung của chuyên mục sang chuyên mục khác.
3. Xóa bài vi phạm
4. Sửa bài viết dùm cho các thành viên có khó khăn trong truy cập như truy cập bằng điện thoại hoặc máy quá yếu không cài được bộ gõ...
5. Gỡ bỏ những chú ý, tin không còn phù hợp hoặc quá hạn.
...

Khen thưởng
- 3 tháng 1 lần BQT sẽ nhận các đề nghị khen thưởng của thành viên để khen thưởng cho các mod. Khen thưởng như thế nào thì các bạn đóng góp thêm nhé, ví dụ tặng huân chương....
- 3 tháng 1 lần BQT sẽ thăng chức cho các mod ở các vị trí cao hơn để có thể có nhiều đóng góp hơn nữa cho diễn đàn.

taodo

Trùm quậy phá VBC
chủ đề bài viết 1 đằng thì bị tv cmt bàn tán nói chuyện trên trời dưới bể,cmt có tính chất spam và có những cmt có nội dung kích động tới tv khác hoặc mang tính ko lành mạnh thấy BQT cũng chẳng ai xóa cả.bài viết tin tức thì post vào tin tức từ thiện,1 câu chuyện post vào mục thông báo diễn đàn cũng ko ai di chuyển về đúng box.chatbox die cũng ko cải thiện hay có bất kì thông báo nào cả.mod các box chẳng thấy post bài mà chỉ thấy các tv post,nội dung về tin tức và tâm sự là nhiều.Còn ở các box,đã ko có bài từ lâu nay rồi

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
xin lỗi cho yoolee hỏi tại pic này vì k thể lập pic mới
tại sao những bài comment khi yoo ol bằng nick yooleegirl lại không xất hiện trên top là sao vậy, trong khi ol bằng nick khác thấy diễn đàn vẫn bình thường, admod giải quyết giùm. cám ơn nhiều!

AKAj_LuV

nên mở một box bàn chuyện riêng của anh em con trai ( tuyệt đối con gái không vào box được ):chika:

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
tại sao những bài comment khi yoo ol bằng nick yooleegirl lại không xất hiện trên top là sao vậy, trong khi ol bằng nick khác thấy diễn đàn vẫn bình thường, admod giải quyết giùm. cám ơn nhiều!

a thấy e vẫn lên top ầm ầm đó thôi ;))

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.

Vẫn lên top ầm ầm, nguy hiểm và lợi hai hơn xưa :-SS

anhnongdan

Đã qua noel và chúng ta chuẩn bị đón một năm mới.
Mình có ý kiến, BQT nên thay đổi giao diện diễn đàn (màu sắc, thêm một số hình ảnh về ngày lễ...) cho có tí không khí ngày tết.

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Mình mới lấy vợ mà chả thấy 4r tặng cho cái gì nhỉ? Làm đôi nhẫn chảng hạn, mà phải là nhẫn ko mua đc cơ..!

anhnongdan

Mình mới lấy vợ mà chả thấy 4r tặng cho cái gì nhỉ? Làm đôi nhẫn chảng hạn, mà phải là nhẫn ko mua đc cơ..!
Trong khi đợi chờ, mời Bác dùng tạm

friend_kute

friendkute
Hix.E xin có ý kiến là BQT nên đưa hoạt động tết lên cái thông báo mới nhất ở bên trên để
các mem dễ dàng vào xem và cập nhật.
Thứ 2 là nên thay đổi giao diện cho có tý không khí tết chứ ngày nào cũng như ngày nào
cái giao diện vẫn như thế,không cập nhật theo thời gian nản lắm,và dễ nhàm.
Con người cũng phải có chút đổi mới huống chi là 4rum này.

taodo

Trùm quậy phá VBC
Hix.E xin có ý kiến là BQT nên đưa hoạt động tết lên cái thông báo mới nhất ở bên trên để
các mem dễ dàng vào xem và cập nhật.
Thứ 2 là nên thay đổi giao diện cho có tý không khí tết chứ ngày nào cũng như ngày nào
cái giao diện vẫn như thế,không cập nhật theo thời gian nản lắm,và dễ nhàm.
Con người cũng phải có chút đổi mới huống chi là 4rum này.

cái này BQT không ý kiến,nên không làm,BQT cần phải thông qua BQT mới được làm nên chịu