gửi anh............................

hong ha

Gởi anh,

Em định rằng sẽ đăng báo vì không nghĩ là mình sẽ đủ can đảm để gởi cho anh, nhưng dù sao gửi thế này vẫn hay hơn. Em vẫn giữ nguyên bản như đã viết nên có những chỗ có vẻ như hơi mang tính "cộng đồng", từ lần sau sẽ chỉ viết cho mình anh mà thôi.

Sáng nay, một sáng mùa Thu trời âm u, vừa vào phòng làm việc cô bạn đồng nghiệp mở ngay bản “Women in love”. Một cảm giác thanh bình lạ thường anh ạ, đã lâu lắm rồi em không nghe nhạc vào buổi sáng. Cô bạn bảo “chiều em sẽ gọi điện cho người yêu”, ừ nhỉ, những người phụ nữ đang yêu! Có lần em đã nói rằng “khoảng cách và sự chờ đợi có thể làm tình yêu hoặc lớn dần lên, hoặc tàn lụi dần”, nhưng em chưa biết rằng khoảng cách có lúc làm nảy nở một tình yêu mới nữa. Mà có phải tình yêu không nhỉ? Em chỉ biết rằng đã hơn một lần em muốn nói với anh một điều gì đó thật chân thành từ tận đáy lòng mình nhưng em không thể... Vì sao nhỉ? Và cũng lâu lắm rồi em ngại viết ra những điều mình nghĩ, có lẽ cuộc sống với những vấp ngã đã làm em ngại ngần khi nói về những tình cảm rất thật trong lòng mình.

Bây giờ là “Love me tender”, một bản nhạc nữa mà em đã từng yêu thích và nghĩ rằng sẽ dành tặng người yêu như một lời nhắn nhủ. Anh biết không, em đắn đo, ngại ngần rất lâu, em thật mâu thuẫn khi vừa khao khát yêu và được yêu nhưng lại vừa lo sợ rằng tình yêu lại một lần nữa vỡ tan, trái tim em đã quá nhiều tổn thương, và em sợ...

Mùa Thu Hà Nội, tại mùa Thu hay tại những bản nhạc kia mà em bỗng dưng muốn thổ lộ lòng mình đến vậy? Chắc hẳn có người đọc được những dòng này sẽ thắc mắc về anh đấy, ai đã có thể làm em thay đổi như thế nhỉ? Không, em vẫn thế, em không thay đổi đâu, chỉ luôn cố gắng dấu lòng mình, em đã bảo với anh rồi đấy, “người mạnh mẽ là người luôn che dấu những yếu đuối mà thôi!”.

hong ha

nhưng nỗi nhớ ấy giúp ta đc hp..............vui vẻ và hơn thế nữa.................:banhbao48:

hoaivitkute

Moderator
"Em chỉ biết rằng đã hơn một lần em muốn nói với anh một điều gì đó thật chân thành từ tận đáy lòng mình nhưng em không thể... Vì sao nhỉ? "..............vì sao đây..........vì em yêu anh.......hay vì anh chỉ coi em như một ng bạn......hay vì chúng ta không thuộc về nhau..............