Giao lưu cùng các bạn học tiếng Trung

Domcao

Domcao chào các bạn CLB Tiếng Trung,
Domcao nghĩ rằng không có nhiều bạn ở Vĩnh bảo theo học ngành tiếng Trung, như ở khoa của domcao chỉ có duy nhất mình tớ là Vĩnh bảo thôi, còn Hải phòng thì đến 90% là nội thành. Giờ đạt trình độ cao rồi, nên mấy bài ngữ pháp hay đơn giản như luongsonba90 chia sẻ thì tớ ít ngó lắm, nhưng hy vọng có thể giúp các bạn các vấn đề nâng cao như dịch thuật, hay giao tiếp.
luongsonba90 học Bách khoa, chắc học tiếng Anh, tiếng Trung là tự học thêm bên ngoài à? như vậy cũng khá rồi, cám ơn mấy bài hát tiếng Trung bạn up lên nhé.
nếu trong clb tiếng Trung cần chia sẻ, có thể add nick của mình, mà có lẽ dùng skype sẽ tiện hơn yahoo nhỉ, mình còn dùng cả MSN nữa, tất cả chung một nick: caoxuantu3000

Vann máy bay

Super Moderator
Domcao học đến năm mấy rồi thế ? Tớ cũng đang học cử nhân trung ở ĐH ngoại ngữ Đà Nẵng năm thứ 3. Rất vui được biết bạn ^^

Domcao

阿云(不知道对不对),你好。不知道该版面能不能显示中文?我在河内读书,读好久了,但现在已经返回海防家乡了。你怎么走那么远?我上个月刚去岘港,那边很爽,天气非常好。我到梅溪海滩,那天浪太大,不敢游泳,就在海滩饮酒。如提前认识你,到岘港就有朋友了,太可惜。咱们就在网上聊聊吧。

Domcao

To da danh dung chu tieng Trung, nhung khi xem lai thi thay bi loi may chu, thanh ra hoi toi nghia, vua xem vua luan chac cung de hieu ma.

Vann máy bay

Super Moderator
^^ ồi đọc xong rồi. Tớ vào Đà Nẵng từ năm lớp 9 nên thi Đh ở đây lun chứ không ra ngoài ấy thi. ĐN nhà tớ thì nhất mà, biển đẹp, đồ ăn ngon, dân lại hiền :> Giá mà biết nhau sớm thì tớ đã dắt bạn đi chơi ồi. Tiếc quá ^^ Thôi hẹn lần sau vào đây tớ dắt đi chơi ^^

Vann máy bay

Super Moderator
À quên tên tớ không phải là Vân, tớ tên Thủy. Vann là tên tớ hay dùng trên các 4rum nên gọi là Vann cũng đc ^^

Domcao

ừ, thành ra lần vào vửa rồi tớ chỉ đi uống bia larue với mực, chẳng được thưởng thức nhiều món ngon như ở Huế và Hội An. Mong sớm có dịp. Ở Đà nẵng cũng được đấy, đang phát triển, tầm bạn tốt nghiệp là ngon đấy. chúc may mắn nhé

Vann máy bay

Super Moderator
Hè hè uh đang phát triển nhưng mà học xong tớ định bắc tiến ^^ ra hải phòng một thời gian cho đỡ nhớ quê. Bạn đang làm ở công ty của Đài Loan hay TQ thế?

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
阿云(不知道对不对),你好。不知道该版面能不能显示中文?我在河内读书,读好久了,但现在已经返回海防家乡了。你怎么走那么远?我上个月刚去岘港,那边很爽,天气非常好。我到梅溪海滩,那天浪太大,不敢游泳,就在海滩饮酒。如提前认识你,到岘港就有朋友了,太可惜。咱们就在网上聊聊吧。
Cái gì đây đấy nhỉ, Vann ơi, dịch cho anh với.

Vann máy bay

Super Moderator
Anh ấy hỏi có phải em tên Vân không ? Anh ấy học tiếng Trung ở HN lâu rồi nhưng h đã về HP rồi. Hỏi em sao lại đi xa thế ^^Tháng trước anh ấy mới tới ĐN, thấy rất đẹp, thời tiết tốt. Đến biển ĐN nhưng ko tắm mà chỉ nhậu thôi ^^. Tiếc là bây h mới biết em chứ nếu không lúc đến ĐN đã có người dắt đi chơi ồi ^^ Bảo em là h liên lạc wa mạng nghen ^^

Domcao

admin kiểm dịch nội dung ghê quá, mình mới viết một đoạn tiếng Trung đã bị hỏi ngay. thế này mà post cả một quyển tiểu thuyết thì ai dịch hộ admin nhỉ? chắc admin không cho post luôn mất. lần sau chắc chỉ chat tiếng Trung riêng bên ngoài với vann thôi, chứ trên diễn đàn chắc bị cấm mất!!!!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Ý, tớ đâu có ý như vậy. Tại tớ tò mò thôi, với lại tớ cũng thích tiếng Trung, mỗi tội dốt quá, nhìn vào chữ tiếng trung mà như kiều nhìn vào mê cung ấy, chẳng biết cái gì vào cái gì cả .

Lunar

Thành viên Thân Thiện
^^ Thì phải học mới biết chứ anh. Không học mà biết thì thành thiên tài rồi ^^
học thì đương nhiên là pải học roài nhưng mà chém gió với nhau bằng tiếng Trung trước mặt bàn dân thiên hạ hem bít tiếng thế khác nèo trêu ngươi người ta đâu. biết đâu có ai chột dạ tưởng là nói xấu người ta. hehe. nhưng mà hem bik có ai trên 4rum nhà mình bik tiếng Nhật hok ta. Học hỏi kinh nghiệm kái. >.< . hi

friend_kute

friendkute
hiiiiiiiiiiiiiii.e cũng biết vài từ tiếng trung thôi.e đang học dở trình B nhưng bận quá ko học hết được.lâu lâu ko học giờ cũng quên dần rùi.làm sao đây hả a?

Vann máy bay

Super Moderator
Tiếng Trung là vậy mà ^^ Phải học thường xuyên thì mới nhớ được chứ học một thời gian rồi nghỉ một thời gian thì khó mà lên trình lắm ^^ Như bọn chị học xong cái nghỉ hè 2 tháng là chữ cũng " bay đi ít nhiều rồi " ^^ Nói gì bọn em