hãy đam mê tiếng anh

vinhbaotown

Thấy người ta bảo học tiếng anh thỉ phải học cả văn hóa người anh. Lúc đầu mình cũng không để ý tới, nhưng càng đi sâu vào tiếng anh thì lại càng thấy hứng thú vì lúc đó bạn sẽ trở thành nhà thám hiểm đất nước, văn hóa và con người Anh. Theo mình, không riêng gì tiếng anh, để học tốt bất kỳ một môn học nào đó thì phải có sự đam mê nhất định, và nếu là đam mê cháy bỏng thì quá tuyệt vời rồi. Do vậy với các bạn mới tiếp xúc với TA thì nhất định phải tự tạo cho mình một đam mê nhất định để có động lực học tập và mỗi khi phát hiện ra cái mới thì thấy hay lắm đấy, rất là thú vị. Tại sao bạn không học hát những bài hát tiếng anh đi? Lời và dịch ở trên mạng rất nhiều và tất nhiên bạn có thể tự dịch cho vui.Mình đã thử và thấy rất ấn tượng vì vừa học được cách phát âm chuẩn, nhanh, nuột mà rất vui. Qua những bài hát bạn sẽ hiểu được rất nhiều về văn hóa nước Anh. Hãy nghĩ rằng một bài hát tiếng Anh sẽ là một món quà tuyệt vời mà bạn dành tặng cho ai đó. Và hãy tưởng tượng ra cảnh một ngày nào đó bạn có thể nói chuyện tiếng Anh với một người bản xứ như nói tiếng Việt vậy. Và còn nhiều cách lắm nhưng tạm thế này là đủ cho tôi rồi. Nếu có nhiều hơn thì hãy chia sẻ với mình và các bạn khác nhé.

911

Super Moderator
Tớ học tiếng anh mà ko học van hóa người anh, tớ học văn hóa Nguoi mỹ
Ngày trước cũng ghét tieng anh lắm, Nhung ghét của nào Troi trao của ấy, Giờ phải cắm đầu Vao ma hoc

911

Super Moderator
Nhochaycyoi: Nghe nói bạn hoc dh ngoai ngữ ah?
Hom nào rảnh chỉ Minh ít grammar nhé. Tớ đang học mà còn kém Qua !!

Dragon_VbFc

A D M I N
đây đây...!! tán gái thì em biết....!! nhớ anh bảo: ai mít diu,,, yêu là ; ai lớp diu, muốn hôn là: ai oăn tu kít diu :d

Sửa lần cuối:

vinhbaotown

Ôi, có ai đi học TA với tôi không, đăng ký cùng đi cho vui. Ngày xưa học trong NT lâu rồi nên quên sạch. Nói câu được câu không. Học TA có bạn nói cũng vui vui.

911

Super Moderator
Vbtown: bạn học online ah?
Neu hoc ol Thi cho to dk voi nhe. Lop buổi sáng 8am-11am
Thanks

911

Super Moderator
Oh. Tơ ko ở hp , Cung ko có thời gian hoc buoi tối, chỉ có thể học online dc Thoi. Bạn xem the nao giúp tớ lấy Lớp online nhé
Có j lien hệ qua : chieumeo@yahoo.com
Thanks