[HDTT] - Kế hoạch tổ chức chương trình VUI TẾT TRUNG THU 2012 cho trẻ em

friend_kute

friendkute

Tết Trung Thu là ngày tết của trẻ em, còn được gọi là Tết trông Trăng hay Tết Thiếu nhi, Tết Nhi đồng. Tết Trung Thu là một trong những ngày Tết cổ truyền của dân tộc ta rất được trông đợi, đặc biệt là các em nhỏ. Trẻ em vào ngày này thường được người lớn tặng đồ chơi như là đèn ông sao, đèn kéo quân, súng phun nước, mặt nạ,... rồi bánh nướng, bánh dẻo...
Trẻ em là những chồi non đang ươm mầm cho một xã hội tươi đẹp và giàu mạnh trong tương lai . Chính vì thế Đảng và nhà nước ta ngày càng có nhiều chính sách hỗ trợ cho trẻ em nghèo , trẻ em dân tộc , trẻ em khuyết tật , có hoàn cảnh khó khăn cơ nhỡ. Vì vậy BQT VinhBaoClub tiếp tục phát động phong trào "Trung thu hướng về trẻ em nghèo Vĩnh Bảo".
Mục đích
Tiếp nối các hoạt động thiện nguyện hướng về cộng đồng Vĩnh Bảo của VBC, nhân dịp Trung thu, BQT và các thành viên 4rum muốn được chung tay tổ chức một đêm liên hoan cho các em khuyết tật, có hoàn cảnh khó khăn, góp phần sức trẻ của thanh niên Vĩnh Bảo mang lại món quà tinh thần cho các em và gia đình,mong cho các em được đón tết trung thu trọn vẹn, tràn đầy hạnh phúc. Đây cũng là cơ hội để mỗi thành viên của diễn đàn, đặc biệt là thành viên trẻ có cơ hội trải nghiệm, hiểu hơn về cuộc sống xung quanh mình.

Thời gian & địa điểm
• Thời gian: Từ 20h - 22h thứ 7, ngày 29/09/2012 (14 tháng 8 âm lịch).
• Địa điểm: Uỷ ban xã Tam Đa
Chương trình:
• Tổ chức đêm văn nghệ “ Vầng trăng cổ tích”
• Trò chơi
• Trao quà cho các em nhỏ
• Cùng nhau phá cỗ trung thu cho các em.

Để mỗi em nhỏ nơi đây được hoà mình trong niềm vui của Đêm Trăng Rằm, diễn đàn rất mong nhận được sự quan tâm, ủng hộ, tài trợ của các đơn vị doanh nghiệp, cũng như tấm lòng của mọi người. Mỗi đóng góp dù cho là nhỏ bé như một chiếc bánh nướng, một bữa quà sáng hay chỉ là 1 chiếc đèn ông sao ... cũng sẽ góp phần làm cho chương trình của chúng ta được thành công và làm ấm lòng bao em trẻ.
Do chương trình này cần kinh phí nhiều.Vì vậy, thay mặt BQT mình xin lập pic này rất mong nhận được sự quan tâm, ủng hộ về cả tài chính và nhân lực của toàn thể thành viên, cá nhân trong và ngoài diễn đàn.
Mình xin mạn phép kêu gọi các thành viên trong và ngoài diễn đàn:
+ Đi làm có thể ủng hộ ít nhất 1 ngày lương;
+ Các sinh viên,học sinh tùy theo tấm lòng
Mọi đóng góp xin gửi về:
+ Tại Hà Nội: Trần Anh Đức : 0904 133 732
+ Tại Hải Phòng: Cao Ngọc Lan: 01687998776
+ Tại Miền Nam: A Cua: 0934.457.576
+ Tại Vĩnh Bảo: A. Sơn : 01667.436.666

Ai ở xa xin chuyển viề tài khoản sau:
STK: 711A09067019
Chủ TK: Cao Ngọc Lan
Ngân hàng: NH công thương Việt Nam

Với tinh thần VBC, hy vọng mọi người chung tay để chương trình thành công tốt đẹp.

P/S: Do tổ chức chương trình văn nghệ nên mình kêu gọi các thành viên của diễn đàn ai có năng khiếu ca, hát, múa,nói hay,... xin đăng kí vào đội văn nghệ nhé!

Sửa lần cuối:

thanhtn.vb

one-night
Lên nào, lên nào. Chủ thớt chả thấy có chức sắc gì chuyển xiền có an toàn không ta. Tạm thời ủng hộ chương trình 300k nhé, gặp chủ thớt tính tiếp

ducthinh

thế đang học nghề thì sao hở chủ thớt haha

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Lập pic kêu gọi ủng hộ dần thôi nhỉ. Có anh thành đen mở hàng không biết hên hay xui

friend_kute

friendkute

thế đang học nghề thì sao hở chủ thớt haha
Cộng vào chia đôi cũng đc đấy b

anh ơi lương của em ngày có 40k thui.ủng hộ thế có được ko?(*):buon

e sắp xuất chuồng pải ủng hộ mạnh hơn đấy chứ

ớ, thế thất nghiệp tính thế nào nhỉ?
thất nghiệp ủng hộ gấp đôi người đi học

Sửa lần cuối:

911

Super Moderator
ủng hộ một nngay luong nao moi người
lương mình theo tháng thì lấy lương / 30 ah?