Nên hay không nên?

only_you

Member
e nghĩ là chị nên làm theo kái j` chị mún vì e chua iu nên chỉ có thể góp i' đ.c thía thoy
hjx

911

Super Moderator
Co tim dc hay ko moi la dieu quan trong. Voi lai : hay lam theo con Tim ban ah
( sorry ko go dc tieng viet )

mua_tuyet

Tình yêu có hạnh phúc thì cũng nên có ít nhiều khổ đau chứ. Bởi nếu ko có khổ đau thì đâu phải ai cũng hiểu hết đc ý nghĩa của hạnh phúc. Nên nếu có bị khổ đau một chút cũng nên chấp nhận chứ sao phonglan. Hơn nữa kết thúc của một câu chuyện thường sẽ là bắt đầu của một câu chuyện mới. Nên hay ko nên đều là do bản thân mình cả, chỉ là trước khi quyết định nên tự hỏi mình nếu chỉ để "lấp chỗ trống" thì có thực sự có ý nghĩa với bản thân mình và có công bằng với người mình đem ra để lấp chỗ trống hay ko mà thôi.

muahoacai

phonglan ah chuyện này đúng là anh cũng chưa từng trải nhìu nhưng những đìu anh mún nói cũng giống những suy nghĩ của anh muatuyet đó, anh chỉ mún nhấn mạnh thêm rằng :Nên hay ko nên đều là do bản thân mình cả, chỉ là trước khi quyết định nên tự hỏi mình nếu chỉ để "lấp chỗ trống" thì có thực sự có ý nghĩa với bản thân mình và có công bằng với người mình đem ra để lấp chỗ trống hay ko mà thôi.
mong em hãy thực sự sáng suốt

Em đồng tình với mọi người nhưng tiếc thay người bạn đó trong lúc cô đơn đã ngộ nhận tình cảm với một người đê rôi ân hận khi nhận ra rằng không yêu người ta mà chỉ là lấp khoảng trống khi người yêu ra đi.

dvhieu

Member
"Tình yêu là 1 viên kẹo cao su, lúc đầu thì ngọt, sau đó nhạt dần, đến lúc nhạt quá, nhai chỉ tổ mỏi mồm đau răng thì NÊN nhổ đi để nhai 1 viên mới!"

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cái này cũng khó, khi người ấy đã quá đau khổ với mối tình trước đó, tự nhiên lại có một cánh tay người khác đỡ dậy, có một bờ vai để gục vào, thì tình cảm của người ấy cũng dễ thay đổi lắm chứ.

traivinhbao2204

hjx hjx ... lại đọng đến nỗi đau mình" cố tình chôn dấu " rồi ... Mình có cảm giác , sau mỗi cuộc tình , người chủ động và nôn nóng tìm một _ cái _ gì _ đó lấp chỗ trống lại toàn là " cô ấy " ?.... Đúng là khổ cho những người chung tình như mình !hjxhjx

anh dv nói cũng có ý em thấy đúng. Có người cho rằng " tình yêu là một cuốn phim nhưng chỉ có lần đầu tiên cho ta cảm giác hồi hộp, mong mỏi còn cùng bộ phim đó nhưng xem tới lần thứ hai thì ta lại thấy nhàm chán vì đã biết trước nội dung" mọi người thấy sao?