Nhớ !!!!

dungngo87

25 tuổi, học xong cấp 3 cách đây 7 năm. Thỉnh thoảng nằm cạnh lão chồng béo, ôn lại cái thời ngày 2 buổi đạp xe lọc cọc đến trường, nghĩ lại cũng nhiều kỉ niệm thật, nhớ quê, nhớ trường cũ. Cái thời vừa vào lớp 10 đã bị bắt may đồng phục, rộng thùng thình, quần thì dài quá mắt cá chân cả 10cm. Thế mà đứa nào đứa ấy vẫn quần thì xắn mấy gấu, áo thì xắn đến tận khuỷu tay, xe thì đạp hàng ba hàng bốn, vừa đi vừa buôn dưa lê. Cái áo đồng phục của trường nó rộng đến mức học hết 3 năm cấp 3 mà cái áo vẫn rộng và dài quá nửa mông :D.
Nhớ những lúc nhà trường bắt sơ vin, đầu giờ vào lớp vẫn còn cơ số đứa bướng bỉnh ko chịu cho áo vào trong quần, để đến khi thầy Nghiêm (phó hiệu trưởng) đi kiểm tra từng lớp một thì vội vội vàng vàng nhét nhét hoặc lịch sự thì chạy ra nhà vệ sinh để sơ vin. Rồi khi vừa kẻng hết giờ lại thi nhau tháo ra. Đích thân thầy hiệu trưởng phải đứng ở cổng trường, nhìn đứa nào tháo sơ vin thầy bắt quay lại, có lần mình cố tình chạy bị thầy đuổi vào tận nhà bác Cúc bán nước ở cổng trường, thế là bị tóm :D.
Nhớ ông Khôi dạy thể dục năm lớp 11, lớp mình là lớp văn, toàn con gái.....thế là đến giờ ông í toàn bắt đọc thơ, kể chuyện, cuối năm điểm thể dục đứa nào cũng 7,0....:))
Nhớ hồi lớp 12, kiểm tra sử tiết của cô chủ nhiệm, chỉ vì thấy cô tin mình nên chủ quan, dơ hẳn vở lên bàn chép, bị cô đứng ngay đằng sau phát hiện ra và bảo "tôi tưởng cô D học bài, nên cậu Quân, cậu Tùng, cô Hằng, cậu Nhu, cô Ngân mới xúm lại để nhìn bài, hóa ra cô cũng chép, cô làm tôi thất vọng quá".....lúc ấy thấy sợ hơn là xấu hổ, mà chỉ tại cái bọn bạn mình :)), chép thì ko chép tế nhị, dở vở ra cái là chúng nó xúm vào ;))
Nhớ những buổi chiều vội vội vàng vàng xuống nhà thầy Hiệu nhận chỗ để ôn thi, cái phòng thì bé tí, thỉnh thoảng lại có bãi shit gà trên bàn....thế mà cũng cố bon chen đi sớm ,vứt quyển vở lên bàn nhận chỗ, đến lúc vào học thầy giảng say sưa thì mình lại ngồi cuối buôn chuyện :)), trượt ĐH cũng đáng :(
Nhớ những buổi chiều học trên trường Đảng, thầy Ân dạy lý, 5h mới vào học mà ngày nào cũng phải lên từ 3h để nhận chỗ, đến lúc chuẩn bị vào học thì lại trốn ra hồ ăn ốc :(, mà suốt ngày ăn ốc ở nhà bác Thắng ngay gần ngã ba chỗ bờ hồ với đường 10.
Nhớ những ngày ôn thi tốt nghiệp 12, cứ đến tiết Địa là trốn ra ngoài quán nước ngồi rút thăm kẹo cao su, rút hết cả cái bảng kẹo nhà người ta mà tiền thưởng thì ko thấy, chỉ thấy bị nợ 5k, bị con bạn cắm người ở lại còn nó chạy về lớp lấy thêm tiền ;))
Nhớ những buổi cố tình đi học muộn, bị khóa cổng phải đứng ở ngoài mua lương khô, kẹo béo, hạt dưa....:D........
Còn nhiều cái để nhớ lắm :((....càng nghĩ lại càng thèm về quê :((

anhnongdan

Ối zời. Giờ mới lộ ra nhé, mình cứ nghĩ ngày xưa bạn Dung hiền lắm cơ, bây giờ thì mới lòi hết mọi thứ, nào là trốn học, nào là ăn quà vặt....Nghĩ lại ngày xưa mình vẫn còn ngoan chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!

dungngo87

Ối zời. Giờ mới lộ ra nhé, mình cứ nghĩ ngày xưa bạn Dung hiền lắm cơ, bây giờ thì mới lòi hết mọi thứ, nào là trốn học, nào là ăn quà vặt....Nghĩ lại ngày xưa mình vẫn còn ngoan chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!
hê hê....tại học ở A3 có 1 tháng, lại lạ lớp nên giả vờ ngoan hiền thôi ông ạ :))

dungngo87

Thế mày có nhớ là mày hay chởi tao lắm không hả?
:)) quên làm sao được, ngày nào cũng vừa hùng hục đạp xe vừa chửi cái thằng đi bên kia bờ sông "Đ Thoa" :))....cứ nghĩ lại buồn cười
@HP Tình Dang Dở : hihi, ra trường rồi các tật xấu nó mới bắt đầu phát huy em ạ :))

dungngo87

kể đi , kể đi cho em hóng với X_X. Bà chị vào cái rum " nóng " hết cả lên rồi đấy nhớ :)).
;)) thôi kể ra xấu hổ lắm em ạ, 7 năm nay, bây giờ mới kể cho thằng bạn nghe, thế mà vẫn bị nó phục sát đất :(
@vietpq: :)) ko phải, hôm nào t kể lại cho nghe :p

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
;)) thôi kể ra xấu hổ lắm em ạ, 7 năm nay, bây giờ mới kể cho thằng bạn nghe, thế mà vẫn bị nó phục sát đất :(
@vietpq: :)) ko phải, hôm nào t kể lại cho nghe :p

Kể đê, kể ê. Không kể là yêu em đấy nhé =)). Kể đi chị ;;), chắc ko phải mình em đang hóng đâu X_X

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Câu chuyện li kỳ và hấp dẫn lắm. Khi nào gặp, anh bảo bạn anh nó kể cho :)). Mà tao là tao nhớ ngày xưa tao chời mày thế nào rồi Dung ạ. "Tao "Khuyến" khích mày "Nhắc" lại câu đấy" =)), đúng không nhể.

taodo

Trùm quậy phá VBC
mô phật,nóng trong người,nóng cả "pho rum" , có ai cần chả giải hạn đốc tơ thanh ko nhể