Photoshop tạo con dấu vui

thuthuy

Thấy diễn đàn cũng nhiều bạn thích vọc PS nên nay mình up bài tạo con dấu bằng photoshop:

Nào vào bài thuj

B1: bạn mở photoshop, tạo 1 file mới có kích thước 300 x 300(tùy bạn chọn).

B2:Tiếp tục dùng công cụ Eliptical Maquee Tool (M) vẽ một vòng tròn có kích thước khoảng 200X200(để vẽ được hình tròn thì giữ shift khi vẽ ha) và tô màu đỏ có giá trị #b80404

B3: Giữ nguyên vùng chọn, bạn vào Select –> Modify–> Contract…

điền vào giá trị là 4 -> ok sau đó ra ngoài nhấn phím Delete để xóa đi vùng chọn. Kết quả ở bước này:

B4: Bạn tạo một layer mới và làm tương tự những bước vừa làm với 1 vòng tròn nhỏ hơn có kích thước khoảng 2px chúng ta sẽ có được kết quả như sau:

B5: sử dụng công cụ Elipse Tool (U)

bạn tạo một Shape lớn hơn vòng tròn nhỏ bên trong một tí. Màu gì cũng được, không quan trọng vì sau này chúng ta sẽ xóa nó đi.

B6: Tiếp theo bạn chọn công cụ Text Tool (T) và click chuột vào cạnh của Shape đã tạo ở trên và gõ vào nội dung bạn muốn. Ở đây tôi gõ “vinhbaoclub.com” rồi cân chỉnh như thế nào đó tùy bạn. Đây là kết quả:

Làm tương tự cho nội dung ở giữa tôi có nội dung con dấu như sau:

b7: Tiếp theo chúng ta chọn tất cả các layer đã làm việc nãy giờ và nhấn Ctrl + E để merge chúng lại.

b8: tạo một layer mới nằm trên layer cũ Bạn dùng công cụ Rectangular Marquee Tool(T)và đổ cho nó màu đen(màu nào tối tối cũng đc) như hình dưới đây.

B9: Bạn dùng công cụ Filter –> Noise –> Add Noise

với thông số như hình dưới đây:

B10: Tiếp theo là Filter –> Render –> Fibers

với thông số như sau:

B11: Chuyển chế độ hòa trộn cho layer shape1 như hình:

Kết quả cuối cùng:

sáng tác thêm:

Ở đây bạn cũng có thể sử dụng cách khác là bạn tạo luôn đường viền con dấu và viết chữ bình thường sau đó ta tạo warp text theo style là ARC

Chúc các bạn thành công.

Naruto_9x

Tình Đắng
ôi, sư phụ của em :D:D:D:D, để em cài pts đã, hỏng ổ cứng nên h chả còn gì :D:D:D, sư phụ onl pm em nhá :D