sinh viên vĩnh bảo cho mình hỏi cái???

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
không biết viết vào chủ đề nào nữa!sao Huyện mình không được nhận chính sách vay vốn cho sinh viên???

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Uh, không hẳn là huyện mình không còn chính sách cho sinh viên vay vốn thế, mà hình như là phải có chứng nhận hộ nghèo thì mới được vay hay sao ấy, nhà mình cũng đau đầu về vấn đề này, hai thằng đi học trên Hà Nội, tốn kém kinh khủng, năm trước thì được vay, tự nhiên hai năm nay lại bị cắt, nên nhà đã khó khăn, lại càng khó khăn hơn. Nhưng mà nhà nước ra cái chính sách này cũng hay, những sinh viên con nhà nghèo, không còn phải lo nghĩ nhiều nữa, cứ vay rồi khi nào có công ăn việc làm, ký hợp đồng được 6 tháng rồi thì họ mới đòi, tạo điều kiện cho không biết bao nhiêu người.

À, quatmohihi này, lần sau có câu hỏi nào thì bạn cho vào mục Hỏi & Đáp ở box Giao lưu - Làm Quen - Học Hỏi nha. Mình có mục ấy để mọi người cùng hỏi cùng trả lời mà.

luongsonba90

Hic mình thấy trường mình bảo lên phòng đào tạo xin cái giấy chứng nhận gì gì ấy là vay được mà :p

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Uh, thì trước là vậy đó, nhưng sau khi xin về được rồi, thì xã họ phải đòi có chứng nhận hộ nghèo thì họ mới làm cho, vất vả thế đấy.