Tại sao con gái không cưa con trai?

Zero

Lang thang trên mạng, vô tình đọc được câu hỏi này, với những thắc mắc hết sức thú vị. Đưa lên đây để cánh con trai, và cả chị em con gái thử thảo luận, đưa ra lý do xem, tại sao...

Tôi ko bit răng >>tổ tiên loài người nói chung và tổ tiên người việt chúng ta nói riêng lại để lại cho chúng ta sau này một sự việc đau lòng đến vậy >>đó là """con trai thì đi tán con gái. mà tại sao con gái ko đi tán con trai>>>vô lý phải kô

tôi lấy ví dụ từ một thằng bạn tôi và củng chứng kiến được 23 năm nay là thế này: thằng bạn tôi đi chơi có để ý đến một con em>>bắt đầu thik rồi vạch ra kế hoặch tán,,nào là thuê xe đến nhà chơi,nào là đến phòng phải bắt đầu câu chuyện như thế nào,muốn có điểm và chiếm được lòng em thì thể hiện và hạnh động ra sao,rồi thì mời đi uống cafe như thế nào để con em đi ,tiếp theo là về đến nhà thì nhớ nhung,nhắn tin,gọi điện..........khi người đó đáp lại thì đời vui............ko đáp lại thì buồn..........rồi thì đi nhậu,...........nói chung tất cả kế hoặch vạch ra để cưa đổ con em nó thik nó luôn nghỉ hằng đêm.trong khi đó>>học thì ko học................gọi điện thoại về nhà thì ko gọi..........cơm khi có khi không............đó mọi người thấy chưa...khổ đúng kô .......yêu là vậy đó..............NHưng một thắc mắc của tôi là sao ko thấy một đứa nào con gái kô lập kế hoặch tán đứa con trai mình thik như thế...........họ kô thuê xe ,ko mời ta đi ăn...ko rủ đi uống cafe..không gọi điện hay nhắn tin khi ta chưa nhắn tin trước,....ko nhậu mổi khi ta ko đáp lại( mặc dù trong lòng họ có thể rất thik người con trai đó)...ngược lại họ còn hờn dổi,giận hờn vu vơ,giận vô duyên cớ,..cấy chi cụng muốn mình chiều theo ý họ.......đau trốc phải kô các chàng trai>>>>>>>>>vậy nhờ tất cả những nhà thông thái và các bạn nử trả lời dùm hộ vấn đề này dùm mình cái....Chờ để tình trạng như thế này tiếp diển thì con trai thiệt thòi quá ,với lại nguy cơ suy thoái kinh tế toàn cầu có thể tăng mạnh đấy>>lúc đó thì cực kì nguy hiểm
Sưu tầm​

Naruto_9x

Tình Đắng
bó tay,tạo hóa đã sinh ra vậy rồi,tính làm sao đc,như em đây này,tuyên bố với cả làng rằng tao đang tán gái,mọi nguồn lực tập trung cho tao,thế là xong
:):)

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
ơ, anh cũng tuyên bố vậy, nhưng chẳng thấy mà nào tập trung nguồn lực cho cả, cuối cùng thì lại phải quyết định thôi, ko tán tiếc gì nữa, ở một mình cho lành.

hp_style

Active member
ơ, anh cũng tuyên bố vậy, nhưng chẳng thấy mà nào tập trung nguồn lực cho cả, cuối cùng thì lại phải quyết định thôi, ko tán tiếc gì nữa, ở một mình cho lành.

Vợ con là cái nợ nần, thà rằng ở vậy nuôi thân béo mầm :))

Ha vnview

ùi, cái này nếu xét về hiện tại cũng ko hẳn đc gọi là đúng nữa, giờ xã hội phát triển, mọi thứ dần dần tiến bộ hơn.Trai, gái bây giờ vô tư và bình đẳng lắm....em nghĩ càng về sau con gái có khả năng sẽ tán con trai nhiều hơn ấy chứ...Còn em cũng như bác Min ah, hehe chẳng tán tiếc ji cả...để tự nhiên cho nó lành...:):):)

Zero

Ai cũng như các bác thế này, thì dần dần thế giới không còn ai nữa à. Phải tích cực lên chứ, cứ đợi đi, biết đâu vài năm nữa, con gái họ lập kế hoạch để tán mình cũng nên.

Lunar

Thành viên Thân Thiện
ke ke vì một thế giới độc thân :d . hãy nói không với tán gái .
huk ta sẽ ghi câu này vào sổ. sẽ có lúc dùng tới làm bằng chứng. keke

bó tay,tạo hóa đã sinh ra vậy rồi,tính làm sao đc,như em đây này,tuyên bố với cả làng rằng tao đang tán gái,mọi nguồn lực tập trung cho tao,thế là xong
:):)
hờ hờ. huy động đc nguồn lực nèo chưa em?!!!

Sửa lần cuối:

Domcao

Tại các bạn chưa gặp con gái tán con trai đấy thôi. Chứ tớ thì gặp rồi. Nhiều cô gái cũng lập kế hoạch - tìm đối tượng - và phát triển mối quan hệ ntn. Trong tình cảm, chủ động là cần thiết, chỉ những cô gái đồng quê giờ mới ngồi đợi trai đến tán thôi, bạn cứ tiếp xúc con gái thành phố xem, giờ khác rồi.
Tán gái/ trai nên ứng dụng kiến thức marketing nhé, định vị khách hàng, thị trường, lập kế hoạch tiếp cận, phát triển mối quan hệ, kỹ năng chốt - dứt điểm.
Chúc dân VB mình ngày càng điệu nghệ và thành công trong lĩnh vực tìm bạn, để khỏi phải than vãn nữa nhỉ!!!