Tổng hợp kq thi Đh của mem 12

hoangdaica

Summerwind
Vậy là kì thi ĐH đợt 1 đã kết thúc, mình muốn lập topic này để các thành viên forum chia sẻ cảm xúc và kq bài làm của mình.
Trước tiên mình xin nêu lên đánh giá chung của dư luận về dề thi năm nay:

Kết thúc thi ĐH đợt 1: Cả ba đề Toán, Lý, Hóa đều khó!

Sau 2 môn Toán, Lý với đề thi dài và khó, rất nhiều TS mong đợi môn Hóa sẽ dễ hơn. Nhưng điều này đã không xảy ra...
Kết thúc đợt 1 kỳ thi thi tuyển sinh ĐN-CĐ năm 2011 bằng môn Hóa, hầu hết tâm trạng của các thí sinh đều lo lắng và cùng chung nhận định, đề năm nay khó hơn nhiều so với năm ngoái.
Theo ghi nhận tại hội đồng thi trường Tiểu Học Hoàng Văn Thụ, hầu hết các thí sinh được hỏi đều cho rằng đề Hóa năm nay khó hơn đề năm ngoái rất nhiều. Tuy nhiên do thi trắc nghiệm nên ai cũng có cảm giác mình làm được bài.
Thí sinh Võ Thị Hoài Thu, số BD DDQA42147, điểm thi trường Tiểu học Hoàng Văn Thụ, TP Đà Nẵng cho biết, đề thi môn Hóa khó và dài, với 60 câu trong toàn bộ chương trình học đòi hỏi thí sinh phải thuộc hết và khó lòng có thể được điểm khá. Hơn nữa, phần nâng cao khó hóc búa nên rất ít bạn có thể vượt qua. Riêng em, đã nỗ lực nhưng cũng chắc chỉ được 70% yêu cầu.
Tương tự, thí sinh Lương thị Thu, Số báo danh DDQA 42220 chia sẻ, với mong muốn vào ĐH Đà Nẵng nên đây là năm thứ 2 em thi lại ĐH, nhưng với mức độ khó và nặng của đề thi năm nay chắc em sẽ phải tiếp tục theo học dân lập.

Tại Hội đồng thi trường CĐ Công nghệ, thí sinh Tường Khanh phấn khởi, đề thi nhìn chung là khó, nhưng cũng nỗ lực được bình quân mỗi môn từ 60-65%.

Mặc dù đã kết thúc đợt thi, nhưng tâm lý thí sinh vẫn rất căng thẳng, đa số thí sinh sau khi ra khỏi điểm thi đều tìm đến gợi ý bài giải và tụm nhau lại “đọ” kết quả làm bài. Một phụ huynh tại điểm thi trường Tiểu học Hoàng Văn Thụ lắc đầu: "Trời nắng, đề khó thấy các cháu căng thẳng tội quá, thêm các trường hợp ngất xỉu như báo nêu khiến phụ huynh chúng tôi rất lo. Đối với cháu nhà tôi, tôi phải luôn động viên, cứ nỗ lực hết sức, không được thì còn nhiều con đường khác, hy vọng các cháu đỡ bớt áp lực thi".

Tại Hà Nội, theo ghi nhận của PV ở các điểm thi như ĐH Xây Dựng, ĐH Sư Phạm, Học viện Bưu chính viễn thông… môn Hóa là môn thi dễ nhất trong 3 môn nhưng nhiều TS chỉ dám nhận mình làm được 70%.

Thí sinh Lương Xuân Nam quê ở Lạng Sơn dự thi vào ĐH Thương Mại cho biết “Đề Hóa năm nay vừa sức của em. Em làm được khoảng 60 – 70%”

Cũng cùng tâm trạng này, TS Đặng Thị Minh chia sẻ: “Em làm đề Hóa tốt hơn so với Toán và Lý, đề thi hay và bám sát chương trình sách giáo khoa. Em làm được khoảng 60 – 70%”

Thí sinh Trần Thị Lý quê ở Hải Dương dự thi vào ĐH Sư phạm Hà Nội hơi lo lắng một chút về đề có một số câu không trong dự tính nên chưa hoàn thành được trọn vẹn bài thi.

Tại hội đồng thi ở Học viện hành chính, nhiều thí sinh cũng thoải mái bày tỏ hi vọng, sẽ nhận được 6 đến 7 điểm cho đề thi Hóa năm nay.

Còn riêng mình thì mình thấy đề năm nay không khó, có lẽ chỉ hơi dài, các câu lí thuyết không xoáy nhưng yêu cầu hs phải nắm chắc kiến thức mới làm đc.
Riêng phần bài tập về điện ở môn Lí có hơi khó và lạ.
Đề toán không quá khó nhưng yêu cầu hs phải tinh ý, cẩn trọng bởi các câu hỏi đạt từ mức khá trở lên.
Về phần bài làm của mình thì mình cho là cũng ổn, tuy còn thấy tiếc một số phần .
Hi vọng tất cả sĩ tử forum mình đều đỗ vào những trường mà mình mong muốn>>>>

taodo

Trùm quậy phá VBC
thi xong làm bài dài gớm,chú có thi đợt 2 hay cao đẳng không vây ?

trang_kunkun

X-V.I.P
đà quá đọc k nổi........:::) nhưng túm lại là thấy đề khó thật quả này móm oài.......lấy ck thật oài :confused: