TeamViewer_ điều khiển máy từ xa

thuthuy

phần mềm TeamViewer 4.1, bạn fri360 post bên phần mềm tiện ích rồi mình thấy pm này rất hay mấy bữa nay mình kiểm key cho bản 5 thấy khùng luôn mà chưa thấy you nào có up lên ha
TeamViewer 4.1 Build 5999
key
09-31004-394726-127723
mình giới thiệu qua chút

Với TeamViewer bạn có thể dễ dàng truy cập vào máy của người khác để có thể thao tác trên đó như ngay trên máy của bạn. Với điều kiện máy của người đó cũng phải cài TV và họ cung cấp cho bạn ID và Pass. Chương trình kết nối rất dễ dàng .
Đặc trưng của nó là có khả năng sử dụng để điều khiển máy khách hàng cho dù máy tính khách hàng có đặt phía sau NAT hay tường lửa. Ngoài ra, Supporter có thể đặt logo của công ty mình lên phần mềm phía khách hàng.
Thử tưởng tượng xem nếu bạn là hãng phần mềm hoặc SX máy in. Bạn có thể hỗ trợ tòan cầu cho khách hàng về cách cài đặt, sử dụng cũng như xử lý sự cố mà nhân viên của bạn không cần phải đi đâu cả. thật tuyệt vời.
Hướng dẫn cài đặt và sử dụng:
Sau khi tải file cài đặt về, kích đúp vào file setup để cài đặt.
Bạn sẽ thấy giao diện cài đặt sẽ có 2 lựa chọn hiện lên như sau:

Mục Install: TeamViewer sẽ được cài đặt trên máy của bạn,--> Next, vì có Crack ta chọn dòng thứ 2, còn nếu bạn không sử dụng Crack thì chọn personal / non-commercial use -->next, tích vào "I accept the term..." và "I agree that I will.." -->Next
Mục Run: Bạn sẽ chạy chương trình TeamViewer mà không cần cài đặt, -->Next, tích vào "I accept the terms..." -->Next
Sau khi cài đặt xong, bạn sẽ thấy giao diện chương trình như sau:

Chương trình gồm các chức năng:
Remote support: Cho phép máy khác truy nhập và điều khiển máy của mình.
Presentation: Chỉ cho phép máy khác xem màn hình máy của mình.
File transfer: Trao đổi file thông qua TeamViewer.
VPN: Mạng Lan ảo thông qua TeamViewer.
Chú ý: Để có chương trình có thể hoạt động, cả 2 máy đều phải đang chạy chương trình TeamViewer. Bạn phải cung cấp ID, và Password cho người muốn truy nhập.
nếu bạn chỉ kết nối trong 5' thì có thể sử dụng bản trail trên trang chủ

Sửa lần cuối:

hp_style

Active member
Nếu mà chọn install là cài luôn , còn bạn nào ko thích cài thì chọn run cũng dc, chạy luôn, khỏi cần cài, nhưng mỗi lần dùng thì phải chạy nó, như vậy cũng tiện, đỡ nặng máy, he he, cái này mình dùng chán rồi :)

NiceDream

Active member
Ô cái team viewer này cũng hay lắm đó, điều khiển máy người khác từ xa thật là thích.

hp_style

Active member
Hi thích mà, anh vẫn dùng nó thường xuyên, để sửa lỗi hộ bạn mà, he he , giờ em mới bít sao ;)

NiceDream

Active member
Hehe ko, em biết lâu rồi mà. Cái này thỉnh thoảng vẫn dùng, nhưng mạng nhà em kém nên hay chập chờn.

thuthuy

hihi, Tuấn ko có, chịu khó lên mạng kiếm nha, hihi

hix, tớ kiếm ròng rã 2 tuần trước rồi mất thời gian ko đc gì cả. chỉ còn mấy trang ko cho IP mình down thôi, tức cái Proxy cũ của tớ die rồi ko đã fake ip,

Naruto_9x

Tình Đắng
em cũng nghịch cái này lâu rồi,chỉ tại không pit ID là cái gì,tìm hiểu mãi không pit,thế là thôi

thuthuy

hì, đã tìm nhưng vẫn ko có, hungpetit,hầu hết file setup, còn file nén cũng ko có luôn. thui để mình tự kiếm, mất công quá, cảm ơn hungpetit!!!