Thứ tình cảm là lạ.............

tatagiang

Mình đi đâu, làm gì hễ biết một ai đó ở Vĩnh Bão là y rằng mình chạy lại và hỏi: " Bạn ở đâu Vĩnh Bảo thế?", " Đang làm gì thế?". " Tên gì thế bạn?". Thật lạ là mình chẳng hiểu tại sao lại như thế. Cho đến khi đủ nhận thức mình đã hiểu ra rằng, vô hình chung, có một thứ tình cảm gắn bó những con người không phải người thân, bạn bè thân thiết hay cũng máu mủ ruột thịt lại với nhau đó chính là Tình đồng hương. Ở đâu đó sâu thẳm trong tâm hồn mỗi người luôn có một góc nhỏ dành cho quê hương, nơi mình sinh ra và lớn lên. Họ chỉ nhận thấy nó đang tồn tại khi biết quan tâm tới nhưng người cùng cội nguồn, người dân Việt Nam vốn dĩ đã là người một nhà huống chi là cùng một quê phải không bạn? Người Vĩnh Bảo đi nhiều nơi, làm nhiều nghề nhưng ko ai có thể quên cội nguồn của mình. Tới một nơi nào đó xa lạ, còn gì tốt hơn là bạn gặp được người cùng quê. Tôi cũng vậy, ra thành phố học tập là làm việc được gần 5 năm nhưng vẫn thấy vui lắm khi gặp được người cùng quê. Cái cảm giác đó được nhân lên gấp nhiều lần khi vào với VBC, được gặp những bạn trẻ đầy nhiệt huyết, năng động vì một tương lai tươi sáng của cộng đồng Vĩnh Bảo. Hy vọng rằng các bạn sẽ cống hiến sức trẻ của mình để góp phần vào công cuộc ấy. Để cho những người con Vĩnh Bảo như tôi cảm nhận được TÌNH ĐỒNG HƯƠNG.

tatagiang

oài Jun ơi!
nay mưa thấy trong người có cái gì đó buồn man mác, nhớ về quê hương, nhớ các mem của VBC đặc biêt là nhớ Jun thế mà nói mình bị ốm?;):dap: