tiết kiệm pin cho laptop

Dạo này thật là bực mình với cái máy tính ngày nào kũng phải sạc pin tức điiên người đang ko bít làm thế nào may mà mò mẫm tìm được chương trình này áp dụng luôn và thấy hiệu quá vì thế post lên đây ai cần thì tham khảo nha giới thiệu "thuốc tăng lực Laptop Battery Doubler (LBD)".

Chương trình này là dùng các kỹ thuật giảm điện năng của pin laptop mà sẽ tìm kiếm và tắt các thiết bị mà chúng ta không cần xài đến như cổng USB... và sẽ cho chúng hoạt động lại nếu một lúc nào đó bạn cần sử dụng. Từ đó, bạn có thể "tăng lực" cho pin hoạt động gấp hai lần. Để làm được điều đó trước hết bạn download chương trình này tại đây nha:http://www.mediafire.com/download.php?0ozyijwlm4h.

Sau khi download về và cài đặt, chương trình sẽ có biểu tượng “khúc xương” trên khay hệ thống ở góc phải phía dưới màn hình. Nhấp chuột phải vào biểu tượng “khúc xương” và chọn Battery Doubler > Show Main Menu. Lúc này, Menu chính sẽ xuất hiện.

Trong tab Battery Doubler Main Menu:

Chọn Force CPU to use 99% và Activeate Processor Cycling: Kiềm chế tốc độ của CPU không vượt ngưỡng 99% để tiết kiệm năng lượng cho quạt giải nhiệt.

- Chọn Enable Turbo Charge: Tăng tốc độ cho việc sạc pin vào máy.

- Chọn Autonomy > Maximum Autonomy: Tăng khả năng sử dụng pin lên đến 200% hoặc (120% - Tối ưu hiệu suất cho máy hoặc 170% - Cân băng tiết kiệm pin).
Cuối cùng, bạn chỉ việc vào Wizard, chọn Compare Autonomy và đợi 1 tẹo để xem kết quả sau khi sử dụng Battery Doubler sẽ tiết kiệm hơn được bao nhiêu % so với ban đầu nhé! Chúc các bạn thực hiện thành công.

Sửa lần cuối:

daibangbienxanhk

Thành viên Thân Thiện
âcc.thank anh nhiu nhiu.em fai lam tai ngay ve moi dc.Dạo này latop nhanh hết pin wa,lại hay mất điện nữa bực hết cả mình.hihi

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
âcc.thank anh nhiu nhiu.em fai lam tai ngay ve moi dc.Dạo này latop nhanh hết pin wa,lại hay mất điện nữa bực hết cả mình.hihi

Thôi chết, em mà cảm ơn kiểu này thì chị ấy lần sau không dám post bài truyền đạt kinh nghiệm nữa. Girl 100% đấy.