Topic dành cho những người ghét bản thân mình

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Tiêu đề đơn giản thể hiện chính nó. Có lẽ bao giờ bạn cũng không quan tâm đến bản thân. Bạn luôn hướng ra bên ngoài, thậm chí để nhìn bản thân, bạn cũng phải nhìn vào gương - bạn cũng phải tạo ra hình ảnh gì đó về bản thân. Hình ảnh có đó, bạn trở thành con người khác.

Ai cũng chưa từng thực sự yêu bản thân mình, mọi người đều ủy mị đi kiếm cho mình một nửa kia của mình, viết thư, tâm sự, khóc, đau khổ, công khai vài blog cá nhân...

Các bạn luôn được bảo cách để yêu người khác, yêu bạn của bạn, yêu mẹ bạn, yêu người yêu bạn, yêu thầy bạn, yêu hàng xóm bạn, yêu nhân loại, yêu thiên nhiên... tất cả đều là giả ! bạn không được bảo cách để yêu thương bản thân, không kính trọng bản thân ! Bạn luôn hướng ánh sáng về phía người khác và bạn chỉ còn bóng tối ! làm sao bạn có thể yêu thực trong khi bạn không yêu bản thân mình ? Bạn chưa bao giờ gặp nhân loại, đất nước, bạn mới chỉ gặp con người và con người, và con người đầu tiên mà bạn bắt gặp chính là bạn.

Biến bạn trở thành ánh sáng trước đã! trở thành người cầm ngọn nến cho riêng mình đi, đừng đi theo ánh sáng của ai - tôi nói cho các bạn biết, mọi người xung quanh bạn cũng chỉ đi tìm ánh sáng thôi, chưa ai có ánh sáng cả. Bừng sáng ngọn nến của mình trước đã, và rồi những người khác sẽ được ảnh hưởng.

Bạn có ngọn nến trong tay !!! và bạn đi tìm lửa ở đâu đó, nó sẽ không có đâu, bạn có ngọn nến đó, dù bạn có đi cả thế giới bạn vẫn sẽ không bao giờ tìm thấy lửa ! bởi bạn không biết lửa là gì !

Đây là topic cho những người thậm chí chưa từng nhìn vào bản thân

p/s: Đây là một điều khó để chấp nhận, nhưng là một cuộc cách mạng thật sự. Mọi cách mạng trên thế giới cũng chỉ đạt đến mục đích này. Mục đích sâu xa nhất. Đó là cộng sản là gì, hôn nhân là gì, tôn giáo là gì.

Nguồn: Vn-Zoom.com