[VBC - TẬP 3] Tìm kiếm nhân tài!

VinhBaoClub.com

Chào anh em. Như lời hứa hôm nay tôi trở lại với những kiến nghị và đề xuất để cải tổ VBC một cách toàn diện. Đứng trên một tư cách là cá nhân tôi sẽ nhìn nhận một cách khách quan nhất!

Vấn đề "nhân lực" luôn là vấn đề quan trọng hơn cả trong việc điều hành diễn đàn, với một đội ngũ nhân lực hùng hậu, tâm huyết và có khả năng làm việc, lòng nhiệt huyết đó là điều mà bất kỳ một forum nào đều hướng tới. Trên internet với sự xuất hiện của vô vàn 4r về mọi vấn đề của cuộc sống. trong đó đội ngũ BQT hầu như đều xa nhau, ít tiếp xúc nhưng 4r vẫn hoạt động vững mạnh: hỏi là do đâu?

Vâng, chúng ta chỉ là diễn đàn nho nhỏ của huyện, các thành phần member hầu như đều ít nhiều quen biết nhau, tiếp xúc với nhau vậy mà diễn đàn vẫn có những lục đục, tranh cãi chỉ vì những lý do cỏn con để rồi bỏ bễ công việc,xích mích (chưa nói đến trình độ quản lý). Như vậy há chẳng phải là cái yếu điểm đầu tiên dẫn đến mọi sai lầm khi quản lý. Vì vậy tôi mong mọi người hãy bỏ qua cái tôi cá nhân của mình để hướng đến một cộng đồng tốt đẹp hơn!

Chúng ta sẽ quay trở lại với vấn đề chính của topic: Vấn đề bổ nhiệm các vị trí và phân loại thành viên trong diễn đàn

1. PHÂN LOẠI THÀNH VIÊN

Diễn đàn có người vào trước vào sau, có người trẻ người già, người đóng góp rất nhiều người rất nhiệt tình năng nổ vậy nên chúng ta cần có những tiêu chí để xét duyệt member vào những nhóm khác nhau trong diễn đàn và có cách thể hiện những nhóm đó để mọi người đều biết và có thái độ sao cho đúng (tiêu chí và bạn có được xét vào nhóm hay không còn là do sự bàn bạc và thống nhất của BQT và dựa vào sự đóng góp, cống hiến của bạn, sau khi có sự thống nhất cao BQT sẽ công bố xác nhập thành viên đó vào nhóm). Vậy nên tôi đề xuất sẽ có những nhóm sau trong diễn đàn

• Administrator : Quản lý cao cấp nhất diễn đàn
  • Super Moderator : Điều hành viên cao cấp
  • Moderator : Điều hành viên
  • Thành viên kỳ cựu : Thành viên hoạt động lâu năm
  • Thành viên tiêu biểu : Thành viên nổi trội, nhiệt tinh

Đó là các phân nhóm chính trong diễn đàn. Đề nghị Admin reset lại hết màu nick diễn đàn chỉ để những màu đó để tránh nhầm lẫn, Còn các vị trí khác như Trail Mod hay Radio online sẽ có sự sắp xếp sau vì những nhóm đó có ít người! Tên của mỗi phân nhóm đều thể hiện vị trí và quyền lợi của thành viên diễn đàn!

2. PHÂN BỔ CÁC VỊ TRÍ QUẢN LÝ

Hiện tại các thành viên nào đang là Smod, Mod vẫn còn hoạt động thì vẫn giữ nguyên màu nick và khu vực quản lý. Các Mod đã "về vườn" sẽ được cân nhắc để set vào 2 phân nhóm : thành viên kỳ cựu hoặc thành viên tiêu biểu dựa vào thông tin cá nhân của người đó (để ghi nhận những đóng góp của thành viên đó cho diễn đàn)

Trước hết xin lựa chọn những thành viên đã và đang làm BQT để set:
Thành viên kỳ cựu: Vann, Nice Dream, Anh Oanh, Hpstyle, onlyou,domcao..v...v... rất nhiều người hiện tại chưa thể nói hết được (còn việc có giữ nguyên quyền Smod hay Mod nữa không sẽ do BQT và cá nhân thành viên cho ý kiến)

Thành viên tiêu biểu: Nhóm friend hiện tại, thuthuy,hungvr, Hân,hongha,yooleegirl ....v....v... là những thành viên hoạt động sôi nổi, đem lại nhiều màu sắc cho 4r, hiện tại cũng chưa thể liệt kê hết sẽ bổ xung sau ạ

Smod : 911, MR.San, fri360, taodo, vẫn giữ nguyên

Mod : hiện tại chỉ có huangmingjun88, Tingdangdo => Hệ thống Mod đang thiếu trầm trọng

Trên đây là thành phần ban điều hành của diễn đàn, qua đó chúng ta có thể thấy sự bất cập trong cách quản lý khi thiếu quá nhiều nhân lực. Với sự cô đọng các box tôi cũng xin có vài ý tưởng mới về các thành viên thực sự mọi người thấy có khả năng và lòng nhiệt tình nhưng chưa tham gia đội ngũ BQT. Nay theo sự thống nhất và đồng ý cao của các thành viên xin được "Mời" những cá nhân sau đây tham gia đội ngũ BQT để vực dậy diễn đàn trong thời điểm khó khăn này. Và diễn đàn cũng luôn đón nhận sự đóng góp của các bạn khác để cùng nhau xây dưng một ngôi nhà chung VinhBaoClub.Com

Thành viên thanhtn.vb : Set quyền quản lý lên SMOD, vì với kinh nghiệm quản lý và suy nghĩ của Anh, em tin sẽ có nhiều ý tưởng hay và lối đi đúng đắn cho forum. Mong anh tham gia đội ngũ BQT ạ!

Thành viên : dvhieu, AS.Roma : Set lên MOD phụ trách công việc ở ngay tại huyện nhà, với uy tín và tiếng nói của 2 anh em tin mọi việc sẽ được giải quyết nhanh gọn và thông tin ở huyện nhà cũng sẽ luôn được cập nhật liên tục. Mong 2 Anh tham gia đội ngũ BQT ạ!

Thành viên CuaMiều : set lên MOD phụ trách công việc trong NAM, yoolee sẽ làm thư ký tuyệt vời cho Anh đó. Mong Anh tham gia đội ngũ BQT ạ!

Còn rất nhiều đề xuất về các thành viên mà mình chưa thể nói hết tại đây.Vấn đề này thực sự rất "khó" nói vì nó liên quan đến mọi người.Trên đây cũng chỉ là ý kiến của mình và qua sự tham khảo thành viên.Mong mọi người cho thêm ý kiến về đội ngũ BQT ạ.

p/s: @MIN: mong anh vào ghé qua diễn đàn và đọc được những lời băn khoăn của member.Hãy làm gì đó đi Anh ạ!

Cua Mều

hoàn toàn ủng hộ mong rằng VBC sẽ mới mẻ hơn và các thành viên sẽ có trách nhiệm và nhiệt huyết hơn trứơc :D

hãy cùng vì VBC phát triển nào mọi người :X

friend_kute

friendkute
Hoan nghênh tinh thần ủng hộ của các thành viên cùng nhau giúp VBC vượt qua khó khăn và đi lên.Mình xin có ý kiến đề cử thêm 1 số người nữa:
1.4rum cũng còn những người học về tin học như Đắc dâm,naruto,....có thể xét cho họ lên làm mod để đóng góp vốn sẵn có của mình cho 4rum.
2.Rùi box về hoạt động thiện nguyện có thể cho Vịt với asroma làm.2 người này có thể lên kế hoạch hoạt động và kêu gọi mọi người.
3.Box anh em mình là một gia đình gì đấy có thể để Yoolee làm được,đây là thành viên cũng hay onl và chém gió được nên có thể quan tâm tới sinh nhật hay hoạt động gì đó của ae được.
Tạm thời xin hết vì vấn đề này mình cũng ko được rành lắm.
Mong mọi người tiếp tục đóng góp ý kiến xây dựng.

thanhtn.vb

one-night
Cái ông chấm com này cũng ư là lắm chuyện, thực ra anh vẫn theo dõi nhuẽng bài viết của chú, có cái ji đó nó bí bách trong người, nếu rảnh anh với chú làm chuyến ĐS 2 chiều.
Nói chugn sự hoạt động của diễn đàn riêng cá nhân anh cảm nhận nó vẫn bình thường đấy thôi, như 2 năm trước không đi xuống cũng chẳng đi lên. Có chăng đó là chúng ta, thời đieemr khá xa 2 năm trước những nhận thức với cách tiếp cận cuộc sống mới hơn, nhanh hơn trong khi DD vẫn vậy, không tiến theo kịp sự năng động của cuộc sống.
Đây là một sân chơi, nếu đã nói đến công việc ...hoặc hầm bà nhằng những lý do thì anh nghĩ cá nhận đó nên ngừng chơi, đã chơi thì phải chiến và đừng kêu ca dành cho những con người khác với sinh-khí-trí-lực dồi dào, họ sẽ biết làm gì để đưa sân chơi đi đúng hướng.
Về sự thay đổi trong BQT hay BĐH a nghĩ cần mạnh dạn thanh lọc và làm mới lại diễn đàn, nói về 1 câu chuyện cũng sảy ra cách đây 2 năm, khi đó Hải Phòng chỉ có 1 diễn đàn về bóng đá, cũng chính về sự trì trệ này mà haiphongfc.vn ra đời và sự hoạt động của nó chắc mọi người đã rõ. Vì thế cũng có thể lắm chứ sảy ra vinhbao.vn.
Với riêng cá nhân anh, rất vui nếu cùng tham gia gánh vác 1 phần nào đó với hy vọng xây dựng 1 4r hấp dẫn và chất lượng mang đúng tầm và bản sắc của đất học Vĩnh Bảo

Em đoán vinhbaoclub.com là anh T,hi,...nhưng là ai thì em cũng hoàn toàn ủng hộ anh, bài viết rất hay, vbc cũng cần có những người như anh.

hoaivitkute

Moderator
thật ra em là thành viên mới, nên về vẫn đề bố cục , cũng như hệ thống ban điều hành trước của VBC như nào em cũng không nắm rõ lắm. Nhân đây Em cũng xin đóng góp một vài ý kiến ạ.

1. Việc bầu thêm MIN _ em thấy đây là một việc rất cần thiết.

- trước tiên, mọi ng trả lời dùm em câu hỏi " làm Min được hưởng lợi lộc gì? " nếu có bổng lộc j thì mọi ng nói giúp để em cũng phấn đấu tranh cử ạ. :))
- thật ra trước đây em ko đồng ý với ý kiến " 1 nước mà có 2 vua " --> sẽ có sự tranh giành quyền lực, có sự câu kết bè phái gây mất đoàn kết, lục đục mâu thuẫn khi đưa ra kế hoạch hđ,những đónh góp xây dựng ...v...vv...
- sau một thời gian hoạt động em nhận thấy, diễn đàn đang có chiều hướng "tụt hậu" so với những năm trước, trước thời đại công nghệ số, với rất nhiều tv biết về IT mà lại để cho một diễn là tâm huyết của bao nhiêu con ng "sập " thì hoàn toàn không đáng.
- kế hoạch hoạt động là rất nhiều + với những cái đầu trẻ vô vàn ý tưởng thì.....1 mình Min ko đảm bảo hoạt động tốt. Đơn giản em cũng đã nhận thấy, thời gian vừa qua Min khá bận rộn, it có thời gian quan tâm diễn đàn, khi vào thì cũng chỉ đảo qua nhưng cũng không có ý kiến j thêm --> như vậy là không nên. Thành thử mà nói nó sẽ làm cho không khí của diễn đàn chững lại dẫn đến sự chán nản của các thành viên. Nhưng thử nghĩ xem, nếu như....em chỉ nếu như thôi nhé....ta có 1 Min nữa ( tạm phân biệt là Min A - Min B).
Chúng ta sẽ phân làm 2 mảng : + mảng kỹ thuật ( Min A or Min B )
+ mảng hoạt động ( Min B or Min A )
Min A vẫn giữ quyền hành cao nhất, Min B giữ trách nhiệm bổ trợ giúp đỡ Min B, Có thể mỗi Min lo một mảng hoặc cả 2 sẽ bổ sung hỗ trợ cho nhau nếu như bên kia bận, ngay như nước mình đấy thôi, có chủ tịch nước, rồi lại có thủ tướng chính phủ nữa mà hihi
Cái quan trọng là 2 Min phải thấy rõ trách nhiệm của mình đối với một diễn đàn chung, làm tôt không phải cho bản thân Min, mà cho tất cả các thành viên. Và quan trọng hơn hết bản thân Min cũng như các thành viên, đừng nghĩ rằng việc bổ xung thêm Min là sự " trành giành quyền lực, đạp đổ lẫn nhau "

2.Bố cục VBC _ nên ngắn gọn, xúc tích, dễ tìm, dễ hiểu...

Em thì em cũng không rành khoản này lắm, nhưng theo sự xắp xếp của tv Vinhbaoclub.vn em thấy khá ổn. Cái mục đích mà VBC hướng đến là vì Vĩnh Bảo thân yêu, chúng ta nên tập trung nhiều vào các hoạt động thiện nguyện, tuy nhiên cũng không nên bỏ qua việc tổ chức các hoạt động vui chơi giải trí để tránh sự nhàm chán.

3. Nhân Tài

Em đồng nhất với Vinhbaoclub.vn về việc phân nhóm
Administrator : Quản lý cao cấp nhất diễn đàn
Super Moderator : Điều hành viên cao cấp
Moderator : Điều hành viên
Thành viên kỳ cựu : Thành viên hoạt động lâu năm
Thành viên tiêu biểu : Thành viên nổi trội, nhiệt tinh
những ng mà tv Vinhbaoclub.vn cử đều là những tv tâm huyết có tinh thần trách nhiệm, hy vọng mọi ng cùng chung tay xây dựng d/đ VBC ............

oái...hết văn rồi, chả bit nói j nữa, đợi tv vinhbaoclub.vn ra tập thì lại vào ý kiến.

mong anh Min bớt chút thời gian vào rà soát tình hình và......cùng nhau thực hiện..vì một VBC vững mạnh và đoàn kết.[/COLOR
]

Sửa lần cuối:

taodo

Trùm quậy phá VBC
anh Thành,hôm nào đi nhậu với nhau,em sẽ kể cho anh sự tích về 1 con người :)

Hoài ơi,anh thấy em dần hiểu ra 1 con người rồi đấy ;)) động não 1 chút em sẽ thấy ;;)

Sửa lần cuối:

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Anh cũng đoán ra khoảng 80% tv vbclub là ai rồi. Nhưng điều đó không quan trọng, miễn sao cứ góp ý đúng và không kích bác nhau là được.
Còn về phần BQT, chưa chắc anh đã tham gia được đâu. Cs của anh nó hơi khác với mọi người. Anh chưa có 1 điểm tựa chính xác nào trong tương lai. Tất cả chỉ phụ thuộc vào "hên xui"... Anh đã tưởng tượng ra và chấp nhận cái cuộc sống tương lai mình (nếu nó lệch).
Như điều kiện hoàn cảnh của anh bây giờ thì anh còn có thể làm được tí ti... Chứ về lâu về dài thì ko dám chắc.

Thống nhất như vậy nhé..! 1 thành viên nhiệt tình cũng có thể góp phần xây dựng 4r lớn mạnh.

tuanhungvr

VIET NAM REGISTER
Dạo này mình bận, hôm nay vào diễn đàn thấy có bài viết hay và ý nghĩa. Mong rằng BQT sẽ có những thay đổi nhiều mặt để vực dậy 1 vbc như ngày nào.

VinhBaoClub.com

@all: Vấn đề em là ai? mọi người nên cho ra khỏi suy nghĩ của bản thân mình, hãy coi nó như một lời góp ý chân thành. Chú trọng vào cách làm thế nào để VBC có thể hoạt động trơn tru. Như A Thành nói so với 2 năm trước nó không đi lên hay xuống cấp, cũng có thể là như vậy nhưng chẳng nhẽ chúng ta cứ để mãi tình trạng này hay sao? Admin lâu nay ít ghé thăm diễn đàn, có vào chỉ cm ở những topic "không" quan trọng còn lại những vấn đề tâm điểm thì không có ý kiến gì!

Vâng. Cuộc sống cứ trôi diễn đàn cứ hoạt động. Tôi biết khi tôi nêu lên những vấn đề này sẽ đụng chạm đến nhiều thành viên nhưng hỏi đã bao giờ VBC có những cuộc tranh cãi gay gắt để đi lên chưa? hay mọi người chỉ ngóng chờ vào một cái gì "có sẵn"!

Vấn đề tôi quan tâm nhất là Admin. Ý kiến của bạn Hoài cũng trùng với suy nghĩ của tôi, hiện tại BQT diễn đàn có một người tôi nghĩ đủ khả năng để gánh vác trách nhiệm về mặt "kỹ thuật" cùng Anh MIN. Tôi vẫn chưa hỏi ý kiến người đó nhưng tôi tin sẽ thuyết phục được. Về phần thành viên BQT mọi người cứ cho ý kiến đi ạ, không cần tập trung vào những ý cuả em đã đề xuất đâu, cái gì được mọi người ủng hộ nhiều thì ta làm thôi!

friend_kute

friendkute
Mọi người nên dừng ở việc chỉ trích nhau mà hãy nhìn vào những thực tế của thành viên mà nhận xét.
Gần tết ai cũng bận với công việc riêng,ai cũng phải bận rộn với công việc tết nhất nhưng có những
thành viên vừa lo công việc bản thân,gia đình mà vẫn đóng góp xây dựng cho 4rum như thế này là
rất tích cực.Hãy cùng nhìn vào bản đóng góp để xem nó đã hoàn chỉnh chưa để đưa diễn đàn đi lên.
Mọi người nghĩ chức vụ admin to lắm sao?được nhiều lắm sao?Thực tế chả được gì ở trong cái VBC này
mà nghĩ đến tranh giành quyền lực ở đây cả?Nếu ko tâm huyết thì chả viết cái bài này làm gì để rùi mọi
người nghĩ là "âm mưu" lật đổi chính quyền và chả vừa đi làm vừa suy nghĩ xem cách nào để VBC theo kịp
thời đại.
Quan trọng mọi người hãy hiểu tấm lòng của nhau và cùng nhau dẫn dắt VBC đi lên.Phải có người dám nói
dám làm thì mới có kết quả được.
Một lần nữa mong mọi người hãy bỏ cái tôi cá nhân của mình để đoàn kết đưa VBC đi lên nhé.

taodo

Trùm quậy phá VBC
thôi ra nốt mấy tập nữa đi để tv đọc mấy lời văn hay ý kiến sáng giá đi ;)) hãy vẫn giữ lại để lần tới diễn đàn ko được sự giúp đỡ của người hỗ trợ MIN nhất,để diễn đàn như thế này mới bắt đầu tiếp tục ;;).anh thấy nick kia xin về làm mem đi vì từ ngày chú ko đc đồng ý làm admin thì chú cũng mặc kệ diễn đàn rồi,đến giờ diễn đàn lục đục mới bắt đầu ra vẻ cần thế này ý tưởng thế kia.Chắc lần trước cho chú làm admin chú đã ko bỏ diễn đàn thế đâu nhỉ ? :X

phamtrongdac

-»(‡ l £ØV€ ¥Øµ ‡ ) »-
thôi ra nốt mấy tập nữa đi để tv đọc mấy lời văn hay ý kiến sáng giá đi ;)) hãy vẫn giữ lại để lần tới diễn đàn ko được sự giúp đỡ của người hỗ trợ MIN nhất,để diễn đàn như thế này mới bắt đầu tiếp tục ;;).anh thấy nick kia xin về làm mem đi vì từ ngày chú ko đc đồng ý làm admin thì chú cũng mặc kệ diễn đàn rồi,đến giờ diễn đàn lục đục mới bắt đầu ra vẻ cần thế này ý tưởng thế kia.Chắc lần trước cho chú làm admin chú đã ko bỏ diễn đàn thế đâu nhỉ ? :X
cái gì ở đây thế anh :confused:

VinhBaoClub.com

:-? Vâng. Nếu diễn đàn vẫn còn những suy nghĩ "nông cạn" như thế này thì không biết bao giờ mới đi lên được đây, luôn có sự ganh ghét với những người có khả năng và nhiệt huyết :D. Người ta gọi là "kém miếng khó chịu" đấy!

Vấn đề ra tập nào vào thời gian nào không cần bác phải thúc giục. Thấy cần cải tổ chỗ nào hay còn bất cập thì em đưa ra để cùng nhau thảo luận,tất cả ý kiến trên đều có sự tham gia và góp ý của rất nhiều thành viên (có cần kể tên không bác :> ) thế nên cứ phải từ từ cho ngấm đã không nên để tình trạng đọc nhiều hiểu ít rồi phát biểu "linh tinh"

Thứ 2 : vấn đề bổ nhiệm và bãi nhiệm là do BQT quyết định, đang hoạt động bình thường chả tội gì phải xin "nghỉ hưu sớm" ;)) và chẳng có luật nào chỉ được lập 1 nick (miễn là không vi phạm nội quy diễn đàn và không vì lợi ích cá nhân), vậy nên ý kiến nói em nên xin về mem chả có tý ảnh hưởng nào nhất là lại từ người quản lý chưa chính thức như bác :-j .

Thứ 3: Em không bỏ diễn đàn nhá :D cái này lạ à nha mới ít online một thời gian mà có người cho rằng mình bỏ :D cũng như bao người, em còn công việc, cuộc sống học tập nên không thể lúc nào cũng canh diễn đàn như bác được (mà trong thời gian bác ngồi canh thì 4r vẫn vậy thôi chả có tý tích cực gì :D) vậy nên bác chú ý phát ngôn hộ em tý không mọi người hiểu lầm

Thứ 4 :
đến giờ diễn đàn lục đục mới bắt đầu ra vẻ cần thế này ý tưởng thế kia
Vâng. bác thật là thông minh đấy. Bác cũng biết là diễn đàn lục đục cơ ak @-). và nữa chẳng phải bây giờ em mới có ý kiến, ý kiến nhiều chứ,ý kiến mạnh, các pic trong phòng họp là minh chứng và em đã show ra ngoài một ít, bác có thể nhìn ngày tháng và nội dung để biết em ý kiến như thế nào (bác đọc chưa vậy? có cần em dẫn link đọc lại phát nữa nhá :D) Nhưng tất cả cũng chỉ dừng lại ở "ý kiến" chưa có một động thái tích cực nào thể hiện biến ý tưởng thành hiện thực. Cho nên việc đưa ra bàn dân là biện pháp cần thiết!

Cuối cùng bác lôi ở đâu ra cái ý kiến là em muốn làm admin vậy? ak cũng có thể lắm chứ, làm admin có nhiều quyền lực lắm mà ;)) chắc bác cũng muốn lắm đó nhỉ ;)). Xin lỗi bác, bác cũng chả có căn cứ và bằng chứng nào để thể hiện em muốn làm Admin và không được "đồng ý" như lời bác nói, có chăng đó chỉ là xuất phát từ tư tưởng "ngang bướng" và "chậm tiếp thu" mà thôi. Hơn nữa nếu em có được cân nhắc làm Admin đi chăng nữa thì cũng chẳng đến lượt đợi bác "đồng ý" nó dựa vào tín nhiệm của mọi người một mình bác cũng chẳng thể chống lại tập thể

Phân tích thế thôi không lại cho rằng em nói nhiều, Chỉ muốn đả thông tư tưởng một số thành phần "tiêu cực" thôi ạ!

phamtrongdac

-»(‡ l £ØV€ ¥Øµ ‡ ) »-
đề nghị có những comem mang tính góp ý xây dựng diễn đàn nhé ko có kick bác nhau thế này đâu
dân làng họ nhìn vào có phải ko ra làm sao ko :(