xin tham khảo cùng cả nhà

muahoacai

cả nhà ơi , gần đây mình thấy có một mô hình tình nguyện nhỏ khá hiệu quả mình nghĩ dd của chúng ta cũng có thể áp dụng nên mạo muội đưa ra đây để cả nhà cùng tham khảo nhé
ở nơi mình học một số nhóm tình nguyện tụi mình có một chương trình nhỏ khởi động cùng mùa hè xanh để hướng tới trung thu cho các em nhỏ đó là chương trình "ve chai tình nguyện" một việc làm tuy nhỏ nhưng hết sức thiết thực và đầy ý nghĩa . vừa giúp phân loại rác trước khi thải vào môi trường lại vừa tạo được một nguồn kinh phí nhỏ để làm thiện nguyện
cách làm hết sức đơn giản : chúng ta có thể triển khai ngay tại nơi mình sinh sống là các khu nhà trọ hay khu dân cư , trước tiên chúng ta cần có những bì chứa rác, và sau đó kêu gọi mọi người cùng ủng hộ bằng cách từ thiện cho chúng ta những loại rác có thể tái chế như là các loại vỏ chai=nhựa( chinsu,nam ngư,xmen,romano...túi nilon),kim loại(lon nướn ngọt....)....nói chung là các loại rác có thể tái chế và sau đó chúng ta sẽ tích trữ kại để gọn gàng và công việc cuối cùng là thanh lí cho những người thu mua rồi dúng số tiền này ủng hộ vào quỹ của chúng ta( quỹ "ve chai" chẳng hạn)
thế là chúng ta đã làm được một việc hết sức ý nghĩa rùi
cả nhà cùng tham khảo và cho mình ý kiến nha (còn nữa "hi vọng tất cả mọi người sẽ cùng hưởng ứng __cảm ơn cả nhà)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: