>>Suy ngẫm: “Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.„
Love Telling HoangTuPhale nhắn với phamtrongdac: khi nào anh online nhắn tin sđt của anh vào nick này cho em nhé! hôm trươc em gọi cho anh nhưng toàn không liên lạc dc!! tunglanhlung.laanh nhắn với VBC: Anh Em VBC gia nhập Hội Anh Em Vĩnh Bảo cho vui nào => http://www.facebook.com/pages/H%C3%B4%CC%A3i-Anh-Em-Vi%CC%83nh-Ba%CC%89o/130552587109692 NGUYEN DIEP nhắn với VBC: Chỉ là rất..... rất nhớ quê mình thôi.....^_^ Hạt Thóc nhắn với VBC: Xa quê lâu rồi, tình cờ thấy trang này,cảm giác thân quen như đang ở quê vậy. Mong làm quen với các đồng hương nhé! Mình ở xã Vinh Quang ... sinh năm 1984. Samsamtran nhắn với VBC: Vĩnh Bảo ơi... ta sắp trở lại... lợi hại hơn xưa... (^_^) only_you nhắn với VBC: I LOVE U! chỉ đơn giản vậy thôy. phachanh.no1.vn nhắn với vbc: ae vbc ui bây giờ chúng may áo đồng phục được không ai thiết kế đi...! tunglanhlung.laanh nhắn với Trang cún: Trang Cún ơi cho A cái add FB nào t.a.music nhắn với VBC: Tôi nhớ mọi người quá mọi người nhớ tôi không. tôi yêu mọi người lắm mọi người yêu tôi không.....nhớ nhắn tin cho tôi nhé !!!! tunglanhlung.laanh nhắn với AE VBC: Mem mới AE vào giao lưu nào http://http://www.facebook.com/tunglanhlung.laanh

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Doanh nhân "ngàn tỷ" người Vĩnh Bảo

Tạm trú
    HOANG CUONG's Avatar
    Tài sản
    109.47 VBD
    Thanks
    3

Mặc định Doanh nhân "ngàn tỷ" người Vĩnh Bảo

Trong thời đại ngày nay việc đóng góp cho quê hương không chỉ bó hẹp trong việc dùi mài kinh sử, học hành đỗ đạt mà việc trở thành doanh nhân giàu có góp phần phát triển quê hương cũng rất đáng được trân trọng, vinh danh.

Theo tôi được biết thì hiện tại số lượng doanh nhân người Vĩnh Bảo (có thể không sống và làm việc ở Vĩnh Bảo) chưa nhiều và chúng ta có khá ít thông tin.

Mời các bạn sưu tầm thông tin về các vị ấy, đóng góp các bài viết trung thực để người trẻ có thể học hỏi.

PS: Nghe đồn ở thôn Từ Lâm - xã Đồng Minh có một bác họ Khúc (con cháu của tiết độ sứ Khúc Thừa Dụ) là người có tài sản đến nghìn tỷ, hiện rất thành đạt trong miền Nam, tạo nhiều công ăn việc làm cho bà con Đồng Minh.
    Ai bíết thông tin chi tiết mời đóng góp bài viết.

View more latest threads same category:

Lần sửa cuối bởi HOANG CUONG, ngày 12-29-2010 lúc 03:36 PM.

Thăm Nhà
    phieulangdoiboy's Avatar
    Tài sản
    21.82 VBD
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi HOANG CUONG [Dear Guest/Member you can't see link before replyclick here to register]
    Trong thời đại ngày nay việc đóng góp cho quê hương không chỉ bó hẹp trong việc dùi mài kinh sử, học hành đỗ đạt mà việc trở thành doanh nhân giàu có góp phần phát triển quê hương cũng rất đáng được trân trọng, vinh danh.

Theo tôi được biết thì hiện tại số lượng doanh nhân người Vĩnh Bảo (có thể không sống và làm việc ở Vĩnh Bảo) chưa nhiều và chúng ta có khá ít thông tin.

Mời các bạn sưu tầm thông tin về các vị ấy, đóng góp các bài viết trung thực để người trẻ có thể học hỏi.

PS: Nghe đồn ở thôn Từ Lâm - xã Đồng Minh có một bác họ Khúc (con cháu của tiết độ sứ Khúc Thừa Dụ) là người có tài sản đến nghìn tỷ, hiện rất thành đạt trong miền Nam, tạo nhiều công ăn việc làm cho bà con Đồng Minh.
    Ai bíết thông tin chi tiết mời đóng góp bài viết.
    bác ấy tên là Khúc Thừa Dụng mở công ty mỏ đá ở xã Thiện Tân Huyện Vĩnh Cửu tỉnh Đồng Nai
    mỏ đá có tên là Vĩnh Hải bố mình đang làm trong đó. chỉ tiếc là bác ấy đã mất rồi

3. Thành viên cảm ơn phieulangdoiboy cho bài viết hay này:

pk.romantic (10-10-2014)

Mới đến
    pk.romantic's Avatar
    Tài sản
    10.51 VBD
    Thanks
    2

Đúng là bác Dụng (hay gọi là bác Sáu Đá) đã mất cách đây vài năm.
    Bây giờ con trai bác ấy là anh Khúc Minh Vương tiếp tục sự nghiệp của cha
    Còn tài sản như thế nào thì xin phép không dám bình luận
    [Dear Guest/Member you can't see link before replyclick here to register]
    (anh Vương là người đứng ngoài cùng bên phải)
    Anh ấy sinh năm 1983 và chưa có gia đình
    Anh đóng góp rất nhiều cho hội đồng hương
    Và Vĩnh Bảo nhà mình còn rất nhiều người thành đạt
    @@

Thông tin về chủ đề này