Đôi lời gửi gắm từ Mod box Vòng tay nhân ái!

NiceDream

Active member
Các thành viên VBC thân mến!
Như chúng ta đã biết, hoạt động thiện nguyện hướng về cộng đồng chính là mục đích lớn nhất của 4rum. Thời gian qua, BQT cùng tất cả các bạn đã và đang đề xuất + thực hiện được tương đối nhiều những hoạt động có ý nghĩa.
Là Mod quản lý box Vòng tay nhân ái, nhưng do điều kiện cách xa về vị trí địa lý, lại đang trong khoảng thời gian tốt nghiệp - một thời điểm cũng tương đối quan trọng, nên traivinhbao2204 đã chưa thực sự được có cơ hội góp sức cùng mọi người. Topic này NiceDream lập theo nguyện vọng của họ, trước là mong cả nhà hiểu và thông cảm, sau là gửi tới cả nhà lời cảm ơn chân thành nhất vì những hoạt động vừa qua, đặc biệt là những ngày bán cờ gây quỹ cho 4rum. Các members Hà Nội đã vất vả nhiều, cả sự đóng góp nhiệt tình của các members dưới Hái Phòng nữa! Những gì cả nhà đã và đang làm, đã khẳng định một lần nữa tinh thần đoàn kết, gắn bó, hợp tác của những người Vĩnh Bảo vì ngôi nhà chung VBC.Các bạn chính là những người quyết định để làm nên thành công của 4rum, chứ không phải BQT. Rất mong các bạn sẽ tiếp tục cố gắng và giữ vững tinh thần đó, để làm thêm nhiều nhiều những hoạt động khác có ý nghĩa hơn nữa. Qua mỗi lần hoạt động, cũng là cơ hội để các thành viên gắn bó hơn, hiểu nhau hơn, có nhiều thời gian cười nói, chia sẻ và cùng tạo nên những kỉ niệm.
Một lần nữa, cảm ơn toàn thể những thành viên nhiệt tình, tích cực của VBC!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

911

Super Moderator
Mỗi lần nhắc tới box này , hình như chỉ có 2 Nguoi là chính. Hình như mọi Nguoi ko còn hào hứng với Box này nữa rồi.
Min: nếu cảm thấy Box này ko còn hợp nữa thì nen xóa đi.
Thanks Cac ban rat nhieu. Những người tâm huyết Va thật lòng mới nói dc Nhung Cau nhu the
Bay Jo Vbclub đã ko còn như xưa. Nhớ Ngay truoc Vào 4r luôn thấy Box này có bài viết Va Nhung tâm sự của mọi người. Nhưng Jo thì cả Vai tháng mới dc thấy 1 bài. Ko phải Vì mod box này kém, ko có thời gian mà là hình như Chúng ta đang quên mất đi Chúng ta thành lập Vbclub ra Để làm j. Ko lẽ chỉ để Vao Chem gió Vài câu rồi đi ngu? Thử Hỏi min: Vbclub lập ra để làm j, Để cho Ai thích Vào thì Vao , thích ra thì ra. Thích đăng ký làm mod rồi ko thích thì Bỏ, rồi giận hờn như trẻ Lên 3 đòi chia Tay dd?
Thật sự thất vọng, thất vọng với chính bản thân Mình và Cac bạn Cung làm tôi thất vọng

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Tớ biết, các cậu đang trách tớ trong lĩnh vực box này, tớ xin nhận lỗi, nhưng tớ cũng xin nói thật, không phải cứ có bài viết, cứ có một lời nói quyết tâm là có tấm lòng. Tớ sẽ thực hiện, nhưng sẽ bằng cả hành động, chứ không phải chỉ bằng lời nói. Với lại tớ im lặng, không có nghĩa là tớ sẽ để đấy. Ngay như thời gian gần đây, chúng ta gây quỹ là để thực hiện hoạt động thiện nguyện, chứ không phải gây quỹ là để đấy, để chúng ta có nhiều tiền. Cứ gửi gắm, rồi cứ thế nọ thế kia mà không có hành động cụ thể thì sẽ làm được cái gì. Ngay như lần họp BQT cũng vậy, đã nhiều lần họp trên Yahoo chưa có được kết quả như mong muốn, vì vậy lần họp lần này thật sự tớ không hưởng ứng. Thứ nhất, kế hoạch tớ không được biết, những buổi họp lại vào những ngày tớ bận. Thứ hai, tớ muốn tết Dương lịch là ngày chúng ta gặp nhau, sẽ bàn bạc một cách trực tiếp. Mọi người cũng thử nghĩ xem, nếu như những thành viên trong 4rum không ai có tấm lòng, thì sao lại phải bỏ ra công sức mấy ngày, đi sớm về khhuya để tham gia bán cờ, mặc dù lúc ấy hầu hết đang trong thời gian thi cử. Thử hỏi xem tại sao chúng ta lại có những nhà tài trợ hảo tâm đến vậy, từ năm ngoái tới năm nay. Năm ngoái có một nhà tài trợ bí mật, mà nhờ vậy chúng ta có một buổi off tết âm lịch thành công, năm nay thì có Ha vnview, các thành viên bên Hàn Quốc, anh Domcao ...., cũng góp sức vì diễn đàn rất nhiều.

Cái chúng ta cần bây giờ, là những ý tưởng hoạt động, mỗi người đưa ra một ý tưởng, để rồi cùng nhau bàn bạc, cùng nhau đưa ra ý kiến, bàn bạc rồi đưa ra kế hoạch cụ thể (vụ bán cờ gây quỹ vừa rồi cũng là một ví dụ, chỉ cần một gợi ý của một thành viên là chúng ta có kế hoạch, có bàn bạc, và cả hành động cụ thể). Có một lần Nice cũng nói với tớ, có nhiều người sợ đưa ra ý kiến, sợ sẽ bị bác bỏ, nên chỉ đưa ra đề nghị kêu gọi mọi người đưa ra kế hoạch. Tại sao phải sợ, ai cũng sợ, rồi ai cũng chỉ nêu ra cái ý tưởng chung chung để người khác xây dựng kế hoạch thì cuối cùng là ai sẽ làm. Vì vậy, bây giờ thay vì thế, thì hãy đưa ra một ý kiến cụ thể, một kế hoạch hoạt động cụ thể, từng bước đi, từng cách thức để nó trở thành hiện thực, mình tin chắc sẽ không ai cười dù cho rằng kế hoạch đó là tốt hay dở, ai cũng sẽ ủng hộ, rồi cũng góp sức làm lên thôi. Tớ tin chắc là như vậy.