Đố vui từng ngày

anhnongdan

Lâu lắm rồi không thấy có Bác nào có câu đố hay hay để mọi người cùng thưởng thức và giải đố, nhưng vẫn không quên mục đích lớn: vui là chính ;))
Em cũng xin mở màn luôn với câu đố của ngày hôm nay:

"Phía trước phương tiện phồng lên, phía sau bị nhô ra. Máy kêu lớn khi chạy nhanh. Tiền bảo trì và bảo dưỡng quá cao. Thường xuyên đòi hỏi nước sơn mới. Cứ mỗi 28 ngày là bị chảy nhớt và không làm việc được. Chỗ bơm xăng và ống xả quá gần nhau. Đèn trước thì quá nhỏ. Tiêu thụ nhiên liệu khủng khiếp… ?"
Nam thanh, nữ tú vào trả lời đi ạ!

Sửa lần cuối:

thuthuy

Mở màn topic cho bác, chúc bác đông khách ha....

Câu đố này hơi bậy,
Đáp án: Đàn bà

thuthuy

H mình đố vụ án vui này này, ai mà pá đc thì Pro...
Một người đi bắn chim đang nhắm 1 con đậu trên cành cây gần ban công nhà kia. Mà trên ban công đó có người đang cầm bình tưới cây...
và tiếp theo vụ án là gì?
hì....
Đoán đi nào các you

Sửa lần cuối:

phamnhung

Member
Một người đi bắn chim đang nhắm 1 con đậu trên cành cây gần ban công nhà kia. Mà trên ban công đó có người đang cần bình tưới cây...
hì....
Đoán đi nào các you

Con chim rớt vào ban công nhà kia, người tưới cây nhặt rồi đem rán ăn, ngon ngon ;))

thuthuy

Hì...vụ án vui này là chết người chứ ko chết chim cô ah,
Và vụ án diễn ra từ khi người bắn chim đó đã bắn trượt con chim đậu trên cành cây.
-> ........

Sửa lần cuối:

anhnongdan

Một người đi bắn chim đang nhắm 1 con đậu trên cành cây gần ban công nhà kia. Mà trên ban công đó có người đang cần bình tưới cây...
hì....
Đoán đi nào các you
Người chưa chắc đã chết, chỉ mất chym thôi :-"

thuthuy

Oh, sai rồi bác....
Tiếp theo vụ án là gì nhỉ...
Đoán đi rồi mình đưa thêm chi tiết...

thuthuy

Hì... Mới bắt đầu phá án mà bác cứ từ từ.....
Tiếp theo của vụ án nè:
Người bắn chim đã bắn trượt con chim trên cành cây gần ban công nhà có người đang cầm bình tưới cây
-> làm người tưới cây giật mình -> làm rơi bình tưới cây xuống mà bên dưới đang có người đứng ở đó.
Ngay từ đầu mình muốn hỏi các you là tiếp theo của án là gì?
-> ....

Sửa lần cuối:

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Có khi nào, Thùng nước rơi vào chỗ người bắn chim, người bắn chim giật mình mà cướp cò, và lúc ấy đạn sẽ bay về phía người tưới cây ấy không?

thuthuy

Hì...
Bác lí luận cũng lôgic nhưng mà:
Đạn đã bắn ra cùng lúc rơi thùng nước mà, hì....Chưa ổn
Vậy tiếp sao khi người tưới cây làm rơi bình nước ?

thuthuy

Hì...sai rồi A.ONLY
Người tưới cây đã làm rơi bình tưới cây xuống người đứng ở dưới, nhưng không làm chết người đó mà chết người khác(người thứ 4).
Đố bạn biết làm chết người nào? tiếp theo của vụ án này là gì đây?

thuthuy

ui, ko ai đoán tiếp ah,
vậy để mình thuật lại hết ha:
Một người đi bắn chim đang nhắm 1 con đậu trên cành cây gần ban công nhà kia. Mà trên ban công đó có người đang cầm bình tưới cây, người bắn chim đã bắn trượt con chim trên cành cây tiếng súng làm người tưới cậy giật mình làm rơi bình tưới cây xuống người bên dưới nhưng ko chết người đó mà làm chết người thứ 4 vì người bị bình tưới cây rơi vào đã cắn vào lưỡi người thứ 4 (vì 2 người họ đg >< ), hì... không biết xử sao hết.
Bạn nào có câu đố nào nữa ko?

anhnongdan

Tiếp theo đây:
Hai da lại ấp hai da
Ấp vào ấm áp, lấy ra lạnh lùng
Ấp vào ấm áp vô cùng
Lấy ra lạnh lùng khổ lắm em ơi
.... Là cái gì ????

phamnhung

Member
Tiếp theo đây:
Hai da lại ấp hai da
Ấp vào ấm áp, lấy ra lạnh lùng
Ấp vào ấm áp vô cùng
Lấy ra lạnh lùng khổ lắm em ơi
.... Là cái gì ????

Là đôi tất (vớ)

Câu đố của mình:

Có một con ếch ở đáy 1 cái giếng khô sâu 20m, 1h nó trèo được 2m thì lại bị tụt xuống 1m, hỏi con ếch mất bao nhiêu giờ để trèo lên khỏi cái giếng ?