_ Hậu OFFLINE 30-04-2012__

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Mấy anh em họp hành và quyết định kín là chuyển 700k em nợ quỹ trước đây.. Số tiền này có nguồn gốc từ 911 (gián tiếp)
Nói chung là em hiểu ý của anh, tất cả các hoạt động off ẹp thì ko được phép "trích quỹ" ra tiêu. Cho nên tính cả tiền đã gom, hiện tại vẫn âm 2tr, cá nhân em tổ chức ra sẽ có trách nhiệm. Khong phải vì tổ chức quá hoành tráng, mà vì số lượng người ko nộp tiền bằng 1 nửa.
Những hoạt động offline mặc dù ko phải tiêu chí của VBC, nhưng ko có những cuộc gặp gỡ, ko có tin tức sôi nổi thì VBC sẽ trở thành diễn đàn riêng của những người từ thiện.

Nhân tiện đây, hỏi xem có cá nhân nào ứng cho mình vay 1-2tr chi trả cho vụ việc trước. Mình sẽ hoàn lại sau 1 tháng.

911

Super Moderator
nếu a as cần thì cho lại sdt . e ứng trước cho , cần ngay thì nói e ngoclan là sẽ có
nhoque : 700k là chuyện xưa rồi , anh as có nói qua với e rồi
a e vui vẻ là trên het

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Minh đã từng tham gia vô số các cuộc vui. Đến cả nhưng cuộc đông vui, tốn kém..v..v.. Nhưng hiếm thấy có cuộc vui nào lại được "thả hồn" vui hết cỡ như vậy. Chắc chắn nhiều bạn cũng như vậy. Chung ta như trở về thời nguyên thuỷ, ko lo âu ngại ngùng. Không mưu đò tính toán...
Nhưng các bạn còn thiếu sót 1 điều, 1 điều tuy nhỏ nhưng rất quan trọng. Đó là việc chung ta góp sức xây dựng 1 buổi off thật thành công. Mỗi người chỉ cần 1 tý tị tì ti việc là nhẹ như bông hồng. Năm nay các bạn ỉ lại hơn năm ngoái. Đóng góp cao thì lo cho số đông, có người nọ người kia. Đóng góp ít thì lấy đâu ra mà thuê người, Toàn đồ đi mượn mà bản thân chủ nhân cũng phải loay hoay.
Đi tình nguyện thì ko phân công sắp xếp cho hợp lý, tiết kiệm thời gian. Một thành viên đi như kiểu "cho có mặt" lấy số lượng.
Chúng ta cần cố gắng làm việc chuyên nghiệp hơn, có như vậy thì những người ở xa còn muốn "hướng về quê hương thông qua VBC"
Nói thế thôi, các bạn cần cố gắng hơn. "đã thương thì thương cho chót".