__Nhận tư vấn Kiểu TÓC đẹp, cá tính__

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Cái răng cái tóc là góc con người" câu nói từ ngàn xưa cho tới nay vẫn giữ nguyên giá trị của nó. Nhu cầu làm đẹp là một nhu cầu không thể thiếu trong xã hội ngày nay. Trong những năm qua ngành thiết kế thời trang nói chung và thời trang tóc nói riêng cũng có những bước tiến vượt bậc.

Có một số bạn ở xa không thể trực tiếp đến Salon As.roma để đc tư vấn và làm đẹp. Nên thường hỏi mình qua YM!
Vì thế mình chợt nghĩ ra 1 cách tư vấn từ xa dành cho các bạn trẻ.

Trước hết, để hiểu và dám chấp nhận một kiểu tóc mới cho phù hợp với khuôn mặt mình, đòi hỏi chúng ta phải nghĩ thoáng ra 1 chút. nghệ thuật là phải khập khiễng, chúng ta đừng nghĩ kiểu này khác người, kiểu kia không giống ai. Đó là những sự sáng tạo.

Tuy nhiên, để có đc 1 mái tóc ưng ý không phải là dễ, vì ngoài ý thích cá nhân, phong cách bản thân....chúng ta cũng cần chú ý đến công việc, đến môi trường sống xung quanh. Làm cách nào để hòa hợp những thứ đó với nhau.

Có bạn đang rất hài lòng với mái tóc của mình. Nhưng bạn nên hiểu mình làm đẹp đâu phải để soi gương, mình tốn công sức cũng chỉ vì muốn đc "đẹp" trong mắt người khác. Vì vậy hãy để người ngoài nhận xét. Đặc biệt là những góp ý của các giáo sư chuyên nghiên cứu về tóc. Ví dụ như tôi chẳng hạn

Để đăng ký nhận tư vấn từ xa 1 kiểu tóc đẹp thì tôi cần rất nhiều yếu tố:

VD: Tóc bạn dài đến đâu, sợi tóc to, cứng hay mảnh. Tóc khô hay dầu.
Có nhiều bạn do trước đây ép tóc tại nơi ít kinh nghiệm, khiến 2-3 tháng sau đó tóc gẫy gập và có tình trạng dứt dần. hoặc cũng có bạn ép tóc, nhưng do thợ dùng thuốc dập phần ngọn ngay từ đầu khiến tóc bạn thẳng nhưng phần ngọn sơ và yếu, dần dần chuyển sang chẻ ngọn.
Khi muốn 1 kiểu tóc mới các bạn cần có 1 bản sơ yếu lý lịch về độ tuổi, công việc, tính cách. màu sắc yêu thích...
Và đặc biệt là phải kèm theo anh chân dung, có ảnh chụp phần cổ và vai (phía sau) càng tốt...Và thêm 1 tý nữa là bạn có thể chi trả bao nhiêu tiền / 3 tháng cho mái tóc của mình. tính TB 50-200k/ 3 tháng... (quá bèo)

Mọi thắc mắc cm dưới 2pic or call 01667436666 gặp anh Sơn..thanks

Sửa lần cuối:

NiceDream

Active member
Vụ này hay này. Thế mà giờ mới để ý. Tư vấn giùm em cái nào! Em năm nay mới có 23 tuổi, là cô giáo trẻ (cần lấy lòng học sinh và cả phụ huynh nữa, hí hí), rồi còn phải lấy lòng cả đồng nghiệp, cấp trên và một số đối tượng khác nữa. Tính cách hiền lành, phong cách giản dị, lịch sự (tự nhận thế @.@), thích nhiều màu nhưng với tóc chỉ thích màu đen. Hiện tại tóc em dài ngang lưng, sợi không mảnh lắm ^^, chắc anh cũng nhớ mang máng sau hôm trung thu. Từ hôm bảo vệ khóa luận đến giờ bận quá chửa có thời gian quan tâm chăm sóc cái góc con người mình. Trăm sự nhờ anh! Hì hì!

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Hương: Bảo xuống anh sờ tút lại quả đầu ko nghe. Hôm nào cái Hằng về cắt Vic ép phồng, anh chụp ảnh cho em phê luôn
Hà: Tuy gặp nhau rồi, nhưng anh chưa có cơ hội đc vuốt tóc sờ vai em nên hơi khó phân tích. Cắt như thế nào còn phụ thuộc cả vào vai và cổ nữa cơ... Mấy em VBC xinh xinh, qua tay anh hết rồi.

boydaukhi

THẦN NÔNG TÁI THẾ
boy dầu khí =)) giờ mới bít, mình lại cứ gọi là boy đầu khỉ =)))
xin lỗi nha nhóc :::)

NHÓC À

NiceDream

Active member
Chết dở...Lại còn phải vuốt tóc sờ vai nữa cơ à? Tóc mình không được mảnh lắm, vai mình lại không được mềm lắm, nếu chửa muốn nói là hơi gồ ghề vì dạo này cơm áo gạo tiền nó ghì sát đất nên gầy còm. Thế này có khi cứ để tóc mọc tự nhiên thôi.

taodo

Trùm quậy phá VBC
ku ơi,tư vấn anh kiểu này,đang tu trong chùa nên ko biết mốt nào đang hót,chú thiết kế anh kiểu khác chứ cứ trọc lóc thế này chán lắm :p:hoc

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Được đấy Lan ơi. Thường thì những người thấp nên để tóc ngắn trông cao hơn. Nói nghiêm túc đó

princess_iu_iu

»—¶.¶gøc—¶—¶âÑ—Pr¡nÇeŠŠ
em cũng muốn thay đổi tý,muốn làm tóc xoăn đc ko anh?nhưng chỉ thích xoăn ở đuôi tóc thôi, bên trên muốn để cho tự nhiên, nhưng em định ép 1 thời gian rồi mới làm xoăn đuôi đc ko anh?

As.Roma

God Father BONANO..!!!
em cũng muốn thay đổi tý,muốn làm tóc xoăn đc ko anh?nhưng chỉ thích xoăn ở đuôi tóc thôi, bên trên muốn để cho tự nhiên, nhưng em định ép 1 thời gian rồi mới làm xoăn đuôi đc ko anh?

Làm xoăn dưới đuôi cũng mốt và đẹp. Nhưng mà bên trên nên ép phồng tự nhiên. Không nên ép thẳng tưng. Vì như thế làm tóc phía trên xẹp xuống, khi làm xoăn ko đẹp. Ép phồng trông tự nhiên, bồng bềnh hơn.