Bắt đầu lại nào!

Lâm lilac

Magnae!
Khi chia tay, em đã nghe lời anh không bùn, không khóc, không đau khổ. Và anh đã nói:"Trên thế giới này còn rất nhìu người con trai khác cho em lựa chọn. Có thể kết thúc này lại là một cái mở đầu cho một câu chuyện tình mới của em. Có khi câu chuyện mới sẽ zui, sẽ hấp dẫn hơn câu chuyện này. Em hãy mạnh mẽ lên!"Em đã rất cố gắng để quên được anh. Và em đã làm được. Nước mắt, đau khổ, bùn rầu,....... em đã vượt qua tất cảa để anh hãnh diện về em. Mọi chuyện bình thường trôi qua. Dù gặp lại anh, em vẫn zui zẻ, vẫn bình thường. Nhưng sao hôm qua, em không thể như những ngày trước. Tại sao lại vậy??? Anh đi bên cạnh một người con gái khác. Anh tỏ ra không quen biết em. Anh đi qua em như em là một người vô hình mà anh không hề thấy. Lúc đó mọi thứ như sập đổ tất cả. Trời đất như ngừng quay, con tim em ngừng đập và............................em đã khóc:confused:. Em khóc không phải vì ghen, không phải đau lòng. Nhưng em khóc vì sự vô tình, sự lạnh nhạt, sự ghẻ lạnh đến rợn cả óc của anh. Em đã khóc và khóc rất nhiều! Dù em biết chúng ta bây giờ đã là hai con người khác nhau, đi hai con đường khác nhau, thuộc hai thế giới khác nhau. Không còn là gì của nhau nữa. Nhưng em khôgn nghĩ anh lại như vậy. Em cố gắng đứng lên và xem anh như anh trai. Vậy mà anh lại làm như vậy đối với em. Em đã làm gì sai mà anh phải trừng phạt em như vậy. Nếu như anh muốn trêu chọc em thì việc này là rất quá đáng rồi đấy. Em đã quá đủ đau khổ. Cho dù anh không biết hay là biết nhưng vẫn tỏ ra không biết thì việc này anh đã làm rất thành công. Em đã đau lòng, đã khóc, đã buồn(*) như ý anh muốn rồi đấy. Em xin anh từ bây giờ anh hãy để em bình thường đi. Đừng chọc đến nỗi đau em không muốn nhắc đến nữa, nhé anh! Anh có biết là anh đã từng làm em mất hết lòng tin vào những người con trai không? Nhưng khi em tham gia 4rum này em hỉu được rất nhìu. Không phải con trai nào cũng giống như anh. Những người con trai trong 4rum này khác rất nhiều anh! Họ biết quan tâm, biết lo lắng, biết yêu thương, biết an ủi,...... em khi em buồn, khi em chán nãn. Và hôm nay em đã tìm ra một câu trả lời cho mình:Em đã từng nói đã quên được anh là sai. Vậy thì bây giờ, em sẽ mãi quên anh, quên một mối tình đâu đắng cay!" Em sẽ đứng dậy, đi tiếp và sẽ chứng tỏ cho anh biết em không hề yếu đuối. Em vẫn mạnh mẽ như ngày nào. Và bây giờ em sẽ trở lại là con người như trước kia. Hồn niên zui zẻ, mạnh mẽ, lạc quan, biết yêu thương người khác, biết lắng nghe, biết khen và chê, biết quan tâm đến người khác và em sẽ vẫn là một con bé tinh nghịch, lí lắc, đáng yêu, dễ thương. Một lúc nào đó em sẽ đủ cam đảm đứng trước mặt anh và nói rằng:"Em đã rất iu anh, nhưng bây giờ thì không và mãi mãi cũng thế. Bây giờ em coi anh như một người anh trai!