Bao lâu thì VBclub tổ chức offline một lần???

911

Super Moderator
vừa rồi vào mùng 5 tết âm lịch vbclub đã có off 1 lần . còn lần kế tiếp thì chưa biết sao, vì còn nhiều vấn đề cần giải quyết. cậu cũng thấy diên đàn dạo này ko dc yên ổn cho lắm . có nhiều vấn đề cần dc giải quyết trước khi off lần 2 .
mong rằng các members in vbclub tích cực giúp đỡ xây dựng vbclub thành một trang web lớn để mọi người cùng biết đến và tích cực làm công tác từ thiện trong huyện ta.
mụch đích của vbclub là gắn kết những người vĩnh bảo lại với nhau , cùng giúp đỡ nhau trong mọi lĩnh vực và chia sẻ khó khăn cho những hộ nghèo trong huyện bằng cách đi thăm hỏi tặng quà và động viên tinh thần .
thanks for read

Ha vnview

Vinhbaoclub là diễn đàn của tuổi trẻ Vĩnh Bảo, vậy chúng ta cố gắng góp sức nhỏ của mình để xây dựng và phát triển quê hương.Mỗi buổi off là một cơ hội cho các mem hiểu nhau và cùng đặt ra những bước tiến mới.Hy vọng mọi người sẽ tích cực tham gia với "lòng thiện chí thực sự".BQT hãy cố gắng thu xếp để các mem có cơ hội đc gặp nhau nhiều hơn nhé ^_^

Club nghĩa là câu lạc bộ. Mà CLB thì phải off thường xuyên để mọi người gặp gỡ, trưng cầu ý kiến của các thành viên chứ. Nhưng muốn off chắc cần phải có kinh phí... Vĩnh Bảo club hình như chưa có nhà tài trợ. Đề nghị mấy anh chị đã đi làm tài trợ...để lấy kinh phí hoạt động đi chứ nhỉ ;))

hjtman_x4

Banned
Đúng..thằng em PhuongLinh kia nói có lí,chúng ta cần có 1 vài nhà tài trợ để thành lập quỹ rồi từ đó xây dựng các buổi off họp mặt anh em.e.e ;););)

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
phuonglinh và hjtman thân mến, đúng như 911, songnhi và only_you đã nói. Hôm mùng 5 tết âm lịch vừa rồi, diễn đàn mình có buổi off đầu tiên, và đó cũng là buổi thiện nguyện, có hành động vì cộng đồng, cụ thể là đi thăm hỏi và chúc tết các gia đình khó khăn, gia đình chính sách của hai xã Vĩnh Long và Thắng Thủy. BQT và các thành viên VinhBaoClub đang cố gắng xây dựng một ngôi nhà chung của tất cả những người con huyện Vĩnh Bảo, và cũng cố gắng biến nơi đây là nơi gặp gỡ của những tấm lòng nhân ái, có những hoạt động ý nghĩa. Vì vậy mọi người đều cố gắng, mỗi một lần off là một lần làm từ thiện. Hiện tại, chúng ta cũng đã có một vài nhà tài trợ và thêm cả sự đóng góp của những thành viên VinhBaoClub (cậu có thể vào mục "Những tấm lòng nhân ái" để biết rõ thêm). Hiện tại mình cũng đang lên kế hoạch để có buổi off thứ 2 ở Hà Nội, nhưng cũng do điều kiện khách quan và cả chủ quan nữa, nên vẫn chưa có lịch trình cụ thể. Nếu hai cậu có thời gian, khi nào diễn đàn mình off có thể sắp xếp để gặp gỡ mọi người. Thân!

Có nhà tài trợ thì ít nhất cũng phải 1 tháng off 1 lần chứ. Có rất nhiều người mới tham gia, nên phải off để biết mặt chứ. Kẻo ra ngoài không biết lại đánh nhầm thì sao;))

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Có nhà tài trợ thì ít nhất cũng phải 1 tháng off 1 lần chứ. Có rất nhiều người mới tham gia, nên phải off để biết mặt chứ. Kẻo ra ngoài không biết lại đánh nhầm thì sao;))
Để tổ chức một buổi off không đơn giản phuonglinh ạ, nó cũng phụ thuộc vào nhiều thứ lắm. Như lần off tết nguyên đán vừa rồi, mình ra kế hoạch trước đó mấy tháng, bàn đi bàn lại, họp đi họp lại, cuối cùng mới thống nhất được buổi off đó chúng ta sẽ làm gì, tổ chức ra sao, như vậy cuối cùng mới tạm ổn thỏa. Với lại, số tiền tài trợ là dùng vào việc làm từ thiện và duy trì diễn đàn (như việc thuê host, thuê tên miền) còn nếu gặp mặt nhau bình thường, là một buổi off bình thường thì kinh phí lại là sự đóng góp của các thành viên tham gia off cơ. Cậu có thể vào đây, để biết thêm xem buổi off hôm ấy, diễn đàn đã làm gì, và kết quả ra sao nha.

Mình đã vào xem hình ảnh offline của club. Một số người trong này cũng biết khá rõ hoàn cảnh của họ.
Tuy nhiên mình có thắc mắc, các bạn đi làm từ thiện mà đi nhiều, rầm rộ quá. Đây chỉ là một trong số rất ít những nhà có hoàn cảnh khó khăn của 2 xã Vĩnh Long-Thắng Thủy. Vậy còn các xã khác trên địa bàn huyện Vĩnh Bảo thì sao? Liệu cứ mỗi lần off lại là một lần đi làm từ thiện được không? Năm nào cũng có thể tổ chức làm từ thiện được không hay chỉ là bộc phát? Mình nghĩ việc này BQT cần tính toán và chuẩn bị thật kỹ trước khi tổ chức làm cái gì đấy.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Mình đã vào xem hình ảnh offline của club. Một số người trong này cũng biết khá rõ hoàn cảnh của họ.
Tuy nhiên mình có thắc mắc, các bạn đi làm từ thiện mà đi nhiều, rầm rộ quá. Đây chỉ là một trong số rất ít những nhà có hoàn cảnh khó khăn của 2 xã Vĩnh Long-Thắng Thủy. Vậy còn các xã khác trên địa bàn huyện Vĩnh Bảo thì sao? Liệu cứ mỗi lần off lại là một lần đi làm từ thiện được không? Năm nào cũng có thể tổ chức làm từ thiện được không hay chỉ là bộc phát? Mình nghĩ việc này BQT cần tính toán và chuẩn bị thật kỹ trước khi tổ chức làm cái gì đấy.
phuonglinh thân! Theo mình nghĩ, việc làm từ thiện, đông hay không đông không phải là một vấn đề, đây cũng chỉ là tấm lòng của mọi người thôi. Đúng là số lượng những gia đình diễn đàn tới thăm hỏi trong năm nay còn khá ít, cũng do một phần đây là lần off đầu tiên diễn đàn mình, còn khá nhiều khó khăn về mặt nhân sự, cũng như về kinh phí, và cũng nói thật đây cũng là lần đầu tiên mình đứng ra tổ chức một buổi như thế này, nên diễn đàn cũng chỉ đi được một số hộ tiêu biểu như vậy thôi (tính tổng là 17 hộ). Cũng như tớ đã nói với cậu, diễn đàn mình đang hướng tới những hành động vì cộng đồng, mong muốn có thêm được nhiều hơn nữa những hoạt động từ thiện, vì vậy đây không phải là một hành động bộc phát trong năm nay. Mình không dám hứa chắc, nhưng mình sẽ cố gắng làm trong khả năng có thể, để có thể biến diễn đàn dần trở thành một tổ chức từ thiện. Hiện tại mình đang bận làm đồ án, với thực tập, nên cũng chưa chú trọng được nhiều, sau 3 tháng nữa, khi ra trường, đi làm rồi, thì mình sẽ cố gắng phát triển diễn đàn, và tất nhiên cũng cần phải sự cố gắng của tất cả các thành viên trong diễn đàn, của những người trong ban quản trị. Đúng là không thể buổi off nào cũng làm từ thiện được (ngay như những tổ chức từ thiện mình đã biết như "Lá me xanh, Bình mình đất Cảng" cũng có những buổi gặp gỡ thành viên bình thường) và tất nhiên diễn đàn mình cũng vậy, nhưng sẽ cố gắng, càng ngày những hoạt động từ thiện của diễn đàn mình càng nhiều hơn. Và cậu cũng nói đúng, trước khi quyết định một cái gì đó, hay làm một việc gì đó, thì BQT và các thành viên cũng phải chuẩn bị thật kỹ lưỡng trước khi tổ chức một cái gì đó, và buổi off hôm đó cũng là kết quả chuẩn bị của tất cả thành viên cùng với BQT. Hy vọng, buổi làm từ thiện sau của diễn đàn mình sẽ thành công hơn nữa, nhận được sự đồng tình của nhiều thành viên hơn nữa.

Xem ra sẽ phải rất lâu nữa chúng ta mới có thể off lần 2. Hi vọng diễn đàn, admin, BQT có thể tổ chức offline sớm hơn, có nhiều nhà tài trợ hơn, tổ chức họp mặt và làm từ thiện với quy mô lớn hơn.

911

Super Moderator
Xem ra sẽ phải rất lâu nữa chúng ta mới có thể off lần 2. Hi vọng diễn đàn, admin, BQT có thể tổ chức offline sớm hơn, có nhiều nhà tài trợ hơn, tổ chức họp mặt và làm từ thiện với quy mô lớn hơn.

Cậu này cũng mồm mép nhỉ. Xin bạn lưu ý cho: nếu muốn biết chi tiết về off , nhà tài trợ và tại sao chưa off lần 2 thì hãy đọc những topics sau:
tin vui cho cac thanh viên vbclub ( tại mục thông báo)
kế hoạch off tết nguyên đán
danh sách thành viên off
hjnh ảnh off tết âm lịch