BQT cùng vào thảo luận nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
Chào anh chị em. Vậy là diễn đàn đã qua 2 năm hoạt động, dù cho có đạt được những gì, thiếu sót những gì và chưa làm được điều gì thì chúng ta cũng cần nhìn nhận thẳng thắn mọi vấn đề. 2 năm chúng ta hãy coi như thời gian đó để thử nghiệm, để test mô hình hoạt động và tầm ảnh hưởng của diễn đàn như thế nào đối với mọi người.

Bản thân tôi nhận thấy diễn đàn đã thực sự là nơi gắn bó giữa con người Vĩnh Bảo với nhau, so với trong huyện nhà VBC không thua kém bất kỳ diễn đàn nào về số lượng thành viện và các hoạt động và con số đó ngày càng gia tăng nhanh đồng nghĩa với trách nhiệm của BQT chúng ta những người chịu trách nhiệm duy trì cái sợ dây gắn bó đó giữa mọi người càng lớn và chúng ta cần hoàn thành tốt nhiệm vụ đó.Nhưng tôi thấy thực sự lo lắng về cách làm và tổ chức của chúng ta bây giờ, nó không phát huy được sự đoàn kết và tinh thần của mọi người. Xin đưa ra một vài ý kiến của cá nhân tôi và của nhiều mem đóng góp

Những tồn đọng cần giải quyết

1. Vấn đề đầu tiên là mô hình diễn đàn. Diễn đàn là một mô hình của huyện, có thể coi như là tổng hợp của các diễn đàn con(các trường THPT, Cổng thông tin điện tử...) vì vậy bố cục không cần dàn trải, nhiều box. Nó cần xúc tích và thật dễ tìm kiếm cho thành viên khi cần lục lại một vấn đề gì đó trong 4r. Ví dụ box VĨNH BẢO XANH có 3 box con mà nội dung trùng lặp, dẫm đạp lên nhau : Du khảo đồng quê - Đài phát thanh - Đất và người Vĩnh Bảo. Điển hình như vậy thôi thành viên đọc cũng chả biết post vào đâu thôi thì chơi tạm một cái => tình trạng post sai box ngày càng gia tăng và hiện tại cũng rất nhiều bài sai box. BQT move cũng chả biết "mu vờ" vào đâu >:)

2. Chúng ta luôn tự hào với số lượng thành viên mới tăng lên từng ngày, hoạt động càng nhiều nhưng mặt sau của nó. Xin hỏi các thành viên cũ đâu rồi? Họ không có time onl? bận công việc.... tất cả chúng đều là lý do. Cái quan trọng là họ không còn hứng thú, Ví dụ như các mod cũ, họ đóng góp nhiều cho diễn đàn hiện tại họ ko onl nữa chúng ta cũng nên có chút ghi nhận hành động của họ chứ không thể là chuyển về màu nick "bình dân" như bao người được, rồi như nhiều chú, bác như 0904798848 rất có nhã hứng nhưng rồi cũng không quay trở lại ==> Vấn đề ở dây tôi muốn các bạn hãy "phân loại" thành viên theo nhiều tiêu chí khác nhau để họ vẫn thấy được tầm ảnh hưởng tới diễn đàn và mọi người có thể dựa vào đó để nhìn nhận thành viên này có đóng góp như thế nào từ đó xưng hô thận trong hơn. Không thể cá mè một lứa được >:

3.Các hoạt động offline, online của diễn đàn cần được cập nhật liên tục phía trên đưới banner của diễn đàn. Các sự kiện event cần được họp bàn và thống nhất (ít nhát là trong phòng họp) trước khi đưa ra quần chúng. Điển hình như gần đây là cuộc thi Ảnh của bạn yooleegirl và cuộc thi Miss&Mr của anh Taodo. Chúng ta ghi nhận và rất hoan nghênh lòng nhiệt tình và ý tưởng độc đáo của các bạn. Nhưng trước khi cuộc thi được diễn ra tôi và mấy anh em BQT không hề nhận được một thông tin nào về cuộc thi được lên kế hoạch trước. Thật bất ngờ. Và kết quả như thế nào thì các bạn đã biết rồi đấy # với cuộc thi Cảm xúc VB đúng không nào ==> Nếu là hoạt động của cá nhân thì không sao, nhưng liên quan đến bộ mặt 4r, lấy đại diện 4r lên làm tiêu đề thì bắt buộc phải có sự chấp thuận của BQT (sau cuộc thi miss này nếu vẫn còn tính trạng này mong các mod và smod xóa ngay bài không cần báo trước)

4. Vấn đề quan trọng hơn cả là việc phân bổ nhân lực trong diễn đàn. Tôi nghĩ vấn đề này rất lâu rồi và cũng trao đổi với nhiều thành viên tâm huyết với 4r. Công việc thì rất nhiều và luôn phát sinh từng ngày, chúng ta cần một đội ngũ quản lý vững, có nhiệt huyết và luôn luôn có thể hỗ trợ cho nhau, sẵn sàng thay thế khi cần thiết, còn về kiến thức và am hiểu thì có thể học tập, trau dồi từ các điều hành viên trước. Tre già măng mọc đó là điều tất nhiên,cần phải tạo điều kiện cho các bạn trẻ thử sức mình chứ!
Hiện tại tôi thấy lo lắng về vị trí Administrator nhất. Anh em VBC rất ghi nhận thành công của anh, nhưng bây giờ một mình anh không thể đảm hết công việc diễn đàn. Anh còn công việc, săp tới có thể vợ con... Em nghĩ a nên tính đến phương án hợp tác cùng phát triển!

Ý kiến cá nhân đóng góp:

1. Phân bổ lại bố cục diễn đàn. ghi nhận ý kiến đóng góp, thêm sửa xóa... mỗi ngày một tý từng bước hoàn thiện. Không nên để lâu .. trâu hóa bùn!

2.Rà soát lại hệ thống huân chương VBC và màu nick + ranks thành viên: Huân chương thì tôi có quyền làm được. màu nick + ranks cần phải làm lại. Xin đề xuất
Admin
Smod
Mod
Thành viên kỳ cựu : mod, cá nhân lâu năm
Thành viên tiêu biểu : thành viên nổi trội

Sau đó phân loại thành viên sau. Bỏ hết màu níck diễn đàn bây giờ (Friend, Xvip...) tránh tình trạng cá mè một lứa, phân biệt chủng tộc....

3. Nếu có thể tính toán lại VBD, Sự việc lạm phát VBC lần trước thật sự tôi rất thất vọng. làm lũng loạn môi trường diễn đàn, lạm phát gia tăng, mất đi giá trị và hứng thú của mọi người. Nếu có VBD chúng ta sẽ có rất nhiều trò hay giải trí đấy. còn như bây giờ thì VBD chỉ để làm cảnh >:)

4. Phân bổ nhân lực. Chúng ta cần chắc cái gốc rồi mới tính đến cành, hoa, lá.4r có nhiều vấn đề về ký thuật, bảo mật và cả vấn để xã hội nữa. Theo tôi thấy thì để một mình A Đức làm thì không thể xuể được, rồi không làm được thì mọi người lại trách móc, kêu ca.... => đau đầu
@A Đức: diễn đàn có rất nhiều thành viên am hiểu CNTT, hoạt động xã hội cũng có kinh nghiệm, tiếng nói có trọng lực, thời gian cũng có em nghĩ anh nên bổ nhiệm thêm để san sẻ một phần công việc nhằm hoàn thành chúng một cách tốt hơn.

Trên đây là một số ý kiến của cá nhân mình về diễn đàn.Chúng ta cần nhìn nhận thẳng thắn và làm quyết liệt thì mới mong cải tổ được. Lời nói có thể hơi mạnh và ảnh hưởng đến một số anh chị em. Mong mọi người thông cảm cho mình, mình thấy như thế nào thì nói vậy thôi.

Chắc hẳn ý kiến trên không thể là đầy đủ được mong anh em BQT cho ý kiến và cùng thảo luận để môi trường diễn đàn hoạt động tốt hơn!

Chào thân ái và quyết thắng!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn mọi người về những đóng góp. Vấn đề thêm admin anh cũng đã nghĩ tới, trước tới giờ anh vẫn đang để ý người có thể thay anh đảm nhiệm vị trí này. Trong 4rum anh thấy có Sơn và Minh là có thể đảm nhiệm. Hai đứa thử suy tính xem, có thể tham gia, đảm nhiệm chức vụ này được không?

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
Mình nghĩ cũng nên hướng dẫn cho các thành viên post bài đúng box...vì theo như mình thấy thì các bài viết của thành viên hiện nay là post ko đúng box quy định.Mình cũng ko thể theo dõi toàn bộ đc để mà sửa

e thêm 1 ý nhỏ nữa là có thể bỏ cái quy định ít nhất phải có 40 kí tự cho 1 bài viết ko,vì e thấy nó ko thật sự cần thiết lắm và đôi khi cũng gây bất tiện

Sửa lần cuối:

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
Em thấy forum các pro IT k0o phải là ít, nhưng lại rất ít người đứng ra đảm nhiệm . Mà có những người thành thạo sử dụng máy tính lại cũng chỉ đa phần là posst bài, còn việc rà soát, sửa bài viết sai phạm còn khá ít. Có ý kiến nào hay để đẩy mạnh việc tăng cường hệ thống Mod ko mọi người ?

sonwonder

Cảm ơn mọi người về những đóng góp. Vấn đề thêm admin anh cũng đã nghĩ tới, trước tới giờ anh vẫn đang để ý người có thể thay anh đảm nhiệm vị trí này. Trong 4rum anh thấy có Sơn và Minh là có thể đảm nhiệm. Hai đứa thử suy tính xem, có thể tham gia, đảm nhiệm chức vụ này được không?

Tính đến đâu làm luôn đến đó anh ạ. làm sai thì mình sửa. Em với Minh thì cũng chút kinh nghiệm. Minh từng làm admin, em có kiến thức cơ bản. bọn em có thể chia sẻ cùng được!

Em thấy forum các pro IT k0o phải là ít, nhưng lại rất ít người đứng ra đảm nhiệm . Mà có những người thành thạo sử dụng máy tính lại cũng chỉ đa phần là posst bài, còn việc rà soát, sửa bài viết sai phạm còn khá ít. Có ý kiến nào hay để đẩy mạnh việc tăng cường hệ thống Mod ko mọi người ?

trước mắt cần tạo sự cô đọng trong 4r, sau đó phân quyền hạn và yêu cầu điều hành viên làm thật trách nhiệm và phải có báo cáo hàng tuần, kiểm tra sát sao. trước mắt là như vậy đã.

Sửa lần cuối:

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
ơ, kai' này đã tham khảo ý kiến admin mà :( cuộc thi ấy
thú thật thì để nick màu xanh cho yoolee là k cần thiết,cứ bình thường như các mem khác là đuợc ùi, vì yoolee thời gian thử mod của yoolee hình như hết lâu lắm rồi mà chả bít gì và cũng chả có đóng góp gì cho diễn đàn cả.
thêm ý kiến nữa là trước đây yoolee cũng từng đề xuất về cái box đồng hương, bây giờ sau thời gian lên 4r nhiều thì yoolee rút ra là chỉ cần để 1box miền nam đc ùi, k cần thêm pic nhỏ bên trong, pic nào thực sự quan trọng thì ta đánh dấu đưa lên trên thôi.

box giải trí thì cũng thế, làm 1 box thôi, còn cái tiếp sức mùa thi cho vào nhật kí hoạt động đc ùi mà =.=

cả về xét duyệt thành viên nữa, có những thành viên ví dụ xin vào nhóm f.kute chẳng hạn, hay yêu cầu này khác, hay xét duyệt tặng huy chương cũng cần có tiêu chuẩn cụ thể chứ,
ví dụ huân chương vip : như thế nào là gắn bó với vbc qua cả những lúc khó khăn nhất
hichic đã cải tổ thì đề nghị triệt để =.=

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Ừ, vậy thì ngay tối nay, anh sẽ có bài thông báo bổ nhiệm Sơn và Minh phụ trách chức vụ Admin cùng anh. Nhiệm vụ khá khó khăn đấy, cả hai cùng cố gắng nhé. Sau lần này, chúng ta cũng sẽ rà soát và phân bổ lại mod và smod cho hợp lý. Hai đứa giúp anh nhé.

911

Super Moderator
cho 911 xin góp chút ý kiến .
1 - vấn đề admin : về vấn đề này theo 911 chúng ta ko cần .
lý do : khi có 2 admin trở nên trong dd chắc chắn sẽ hoạt động tốt hơn , nhưng ko phải lúc nào cũng như vậy. có những việc mà chỉ admin quyết định dc, lúc đó 2 quan điểm của admins trái ngược nhau , sẽ gây rắc rối phiền phức.
2 - vấn đề về quản lý bài viết , dd .... Vấn đề này admin có thể khắc phục 1 cách dễ dàng : tăng quyền lợi cho smod ( sonwonder có thể đảm nhiệm trọng trách này , em có kiến thức IT và cũng đang là smod , có thể chỉnh sửa diện mạo dd , chatbox , ..... gần nhue 1 admin , nhưng ko có đủ quyền hạn bằng admin .) , đưa hp tinhdangdo lên làm smod ( smod cũng phải thử việc trong 2-4 tuần ) .
3 : reset lại một số smods , mods ko thường xuyên online ( vd : nicedream có thể chuyển xuống làm mod box radio online )..
4: tìm thêm mods cho 4r ( có thể nhờ asroma & tuanhung làm mod box từ thiện...
5 : nội quy vbclub ( cần làm mạnh tay hơn với những phần tử quá khích. vb nick hoangcut : nếu có thể 911 đã banned IP cho khỏi dd vì nhừng phát ngôn và cách đối xử quá thiếu văn hoá ).
một số góp ý ...................

sonwonder

Em xin đứng dưới tư cách là một member xin phân tích quan điểm của anh 911

1 - vấn đề admin : về vấn đề này theo 911 chúng ta ko cần .
lý do : khi có 2 admin trở nên trong dd chắc chắn sẽ hoạt động tốt hơn , nhưng ko phải lúc nào cũng như vậy. có những việc mà chỉ admin quyết định dc, lúc đó 2 quan điểm của admins trái ngược nhau , sẽ gây rắc rối phiền phức.

Theo em đã là điều hành viên thì khi có bất cứ vấn đề gì cần có sự thảo luận và thống nhất của các điều hành viên khác. Nên việc quyết định mọi việc không hoàn toàn do admin. Admin chỉ đại diện công bố ý kiến (vì có trọng lực và đủ tin tưởng). Nếu nói như anh thì tình trạng "độc quyền" và "tư bản" vẫn xảy ra đúng ko nào. Hơn nữa không phải admin nào cũng làm việc như nhau. người bảo mật, người điều hành, người phụ trách mảng xã hội, người quản lý và hướng dẫn các điều hành viên khác..... 1 Admin làm thật không xuể. Tất nhiên vẫn có những admin đảm nhận được tất cả :)

2 - vấn đề về quản lý bài viết , dd .... Vấn đề này admin có thể khắc phục 1 cách dễ dàng : tăng quyền lợi cho smod ( sonwonder có thể đảm nhiệm trọng trách này , em có kiến thức IT và cũng đang là smod , có thể chỉnh sửa diện mạo dd , chatbox , ..... gần nhue 1 admin , nhưng ko có đủ quyền hạn bằng admin .) , đưa hp tinhdangdo lên làm smod ( smod cũng phải thử việc trong 2-4 tuần ) .

Nói thật là Smod thì chẳng có tý quyền lợi nào để đụng đến diễn đàn cả, Chỉ là quản trị viên cấp cao hơn mod một chút và có thể bao quát toàn diễn đàn thôi. Về Minh thì hiện tại đang làm Mod, Nếu cảm thấy quá nhanh chúng ta có thể set cậu ấy lên Smod trước. sau đó làm gì thì làm. em tin cậu ấy sẽ chứng tỏ năng lực của mình :)

3 : reset lại một số smods , mods ko thường xuyên online ( vd : nicedream có thể chuyển xuống làm mod box radio online )..
4: tìm thêm mods cho 4r ( có thể nhờ asroma & tuanhung làm mod box từ thiện...
5 : nội quy vbclub ( cần làm mạnh tay hơn với những phần tử quá khích. vb nick hoangcut : nếu có thể 911 đã banned IP cho khỏi dd vì nhừng phát ngôn và cách đối xử quá thiếu văn hoá ).

Những mod cũ không onl ta ko unset mà sẽ cho vào một nhóm mới (thành viên tiêu biểu, thành viên kỳ cựu) có màu nick và rank riêng qua đó mem vẫn có thể nhận ra mọi người cũ mới. Còn với các thành viên ta cũng nên thoải mái một chút không nên căng thẳng quá, quay đi quẩn lại toàn chạm mặt nhau. Lời nói không mất tiền mua anh ạ!

Đó là quan điểm của riêng em về tình trang 4r hiện nay và đề xuất phương án lên thôi, Anh chị em cứ bày tỏ ý kiến thẳng thắn. Mình xin ghi nhận

taodo

Trùm quậy phá VBC
cái này hay thế mà mình ko biết nhể ? 1 bài viết rất dài , chắc tốn nhiều suy nghĩ lắm đây.cmt cái nhể .

- đồng ý với ý kiến của Minh,cái này cần cho diễn đàn.

Bố trí lại đc 1 số box cho đỡ nhiều thì có lẽ tốt hơn :).

- ĐỒng ý ý kiến của smod 911 , diễn đàn VBC chỉ cần 1 admin là đủ , 1 tv gắn bó với diễn đàn VBC là smod khaHp1902 thời gian có đủ,ở trọ có thể onl lúc nào cũng được , âm hiểm các khâu kĩ thuật của diễn đàn còn ko có ý kiến làm admin,chỉ góp ý và cùng hoàn thiện hơn thì tôi thấy VBC 1 admin như Đức là quá đủ rồi.

- Phản hồi ý kiến của Sơn về việc không thông báo cho chú về việc cuộc thi trên diễn đàn.

+ Anh vào diễn đàn nhận nhiệm vụ từ chính admin về hoạt động của diễn đàn và đồng hương VB tại Hải Phòng. Việc anh thực hiện nhiệm vụ đó như thế nào thì anh ko cần giải thích cho em mà tự em cũng biết. Còn nhớ khi anh mới vào chỉ có daibangbienxanhk là tv còn hoạt động tích cực ở HP,rồi khi chú quay trở lại hoạt động,anh đã phải tổ chức 1 tuần vài buổi off chỉ có vài ba anh chị em để mọi người.Khi chú đã thân quen coi nhau như anh em trong nhà rồi đến Thái , Minh, Hồng Hà , Quỳnh, Tuấn Hưng ..... và giờ HP đã lớn mạnh như thê này. Còn về hoạt động của diễn đàn,anh ko cần thông báo.Đó là việc anh làm đối với forum từ trước tới giờ và chú đừng nói là chú ko biết điều đó.

+ yooleegirl là hội trưởng hội đồng hương tại Miền Nam,cô ấy cũng có quyền đặc cách lên những hoạt động như cuộc thi ảnh đó.Những tv như thế nào và lên hoạt động gì thì tv gắn bó và tâm huyết với diễn đàn VBC đều biết.

- ĐỒng ý ý kiến của huangmingjun88.

- Nên biết,smod diễn đàn VBC có quyền hạn hơn hẳn các diễn đàn khác,các bạn là dân IT chắc hẳn biết điều đó.

- Diễn đàn VBC còn nhiều hạn chế giống những diễn đàn khác nhưng nó vẫn tồn tại và phát triển,ko sụp đổ như bao diễn đàn lớn khác.Và tôi thấy admin - người đã tạo ra diễn đàn VBC là người đảm nhiệm được,còn các tv,hãy thay việc đòi hỏi bằng cách cùng hỗ trợ và xây dựng VBC như thủa xưa

sonwonder

Cảm ơn cm của anh Táo. Topic này rất mong nhận được nhiều sự quan tâm của ban điều hành và các thành viên tâm huyết hơn!

Xin nói với mọi người là ở đây em không đề cập đến vấn đề em hay ai khác lên làm Admin, chỉ là cùng bàn luận về công việc của một Admin diễn đàn và áp dụng vào trong forum mình đã hợp lý hay chưa.nhìn nhận những thiếu sót và chưa hợp lý trong việc phân bổ nhân lực. Không mọi người lại cho rằng em mưu đồ lật đổ chính quyền ;))

Xin phân tích cm của A Táo ạ!

- diễn đàn VBC chỉ cần 1 admin là đủ : Xin hỏi Anh như thế nào là đủ ạ? Quản lý forum cũng như việc làm một ngôi nhà, cần nơi cung cấp vật liệu + kỹ sư thiết kế + Đội ngũ thi công..., sau khi xong đến việc quản lý nhân lực và bảo trì, xây tường che chắn. đảm bảo các thành viên trong ngôi nhà sinh hoạt bình thường.... Đối với diễn đàn anh Đức đã và đang đảm nhận nhiệm vụ này. Song nó không hề đơn giản,nếu như vậy chúng ta quá lệ thuộc vào anh ấy, có việc gì cũng hỏi, cũng tham khảo ý kiến, cũng bày tỏ thắc mắc và muốn được đáp ứng ngay. Anh ấy làm: tốt => ak, đấy là trách nhiệm của ông ấy, ông ấy phải làm như vậy, Không tốt => Admin mà làm ăn thế ak, chả ra làm sao cả.... :-> Mọi người cùng suy nghĩ :)

1 tv gắn bó với diễn đàn VBC là smod khaHp1902 thời gian có đủ,ở trọ có thể onl lúc nào cũng được , âm hiểm các khâu kĩ thuật của diễn đàn còn ko có ý kiến làm admin,chỉ góp ý và cùng hoàn thiện hơn thì tôi thấy VBC 1 admin như Đức là quá đủ rồi. : Em không rõ về Anh Khá có thể làm được những gì nhưng có thể khẳng định rằng anh ấy có thế mạnh về software, còn về mặt kỹ thuật diễn đàn anh ấy có kiến thức rất hạn chế, không thể nói là am hiểu được (cái này theo chủ quan của em,có điều kiện sẽ hỏi anh ấy ạ :D)

Về hoạt động ở HP, em vẫn luôn ngưỡng mộ và tôn trọng Anh, Cách làm của anh. Chính anh mới là người dẫn dắt VBCHP để được như ngày hôm nay. Anh em mình trên diễn đàn có thể nhiều việc tranh cãi nhưng đó là môi trường 4r, nó có cách hoạt động khác. ra ngoài thì những việc đó không còn ảnh hưởng gì cả!

Việc Anh và Hương tổ chức cuộc thi. Em rất hoan nghênh chứ, cái em muốn nhìn nhận là dù gì nó cũng là cuộc thi do VBC phát động anh em nên bàn bạc nhau trước, ít nhất cũng làm cái pic trong đây để mọi người cùng thêm ý tưởng cho chương trình độc đáo và cũng là để công bố. Nếu anh cứ làm một mình như vậy mọi người chắc hẳn sẽ thắc mắc, rồi mai người này lại tổ chức cuộc thi khác, người kia cũng đua theo...lộn xộn mất

VBC ngày này khác VBC thủa xưa rất nhiều. Đông thành viên. đông tính cách, đông ý kiến. Không thể áp dụng đường lối như trước được, ví dụ như nếu nhà nước ta vẫn áp dụng cơ chế bao cấp đến bây giờ, dân ta vẫn không chết đói được, vẫn ăn, vẫn ngủ cuộc sống vẫn trôi.... Nhưng tụt hậu,không thể lớn mạnh được!

taodo

Trùm quậy phá VBC
diễn đàn VBC chỉ cần 1 admin là đủ : câu đó đã nói lên tất cả,ko cần nói dài ra làm gì thì những người đã hoạt động và biết admin diễn đàn vinhbaoclub đều hiểu vì sao chỉ cần 1 admin là đủ.Dù còn thiếu sót nhưng tv cùng góp ý thì cũng giải quyết xong.1 admin như Đức tv còn chê thì thử hỏi còn ai nữa đây ??????? Hay chỉ biết là diễn đàn gặp lỗi chưa sửa được là kêu.Hay hoạt động chưa được nhắc tới là nói ko có trách nhiệm.Đã bao giờ các tv nghe admin than vãn điều gì chưa ??? Hay tv chỉ biết mắt thấy như thế thì nói thế ??? Vậy VBC này mãi cũng chỉ là 1 thế giới ảo và con người hoạt động tại đây thân ai lo người đó.

nếu coi cuộc sống bên ngoài và diễn đàn là 2 thế giới khác nhau,thì anh và rất nhiều tv đã ko hoạt động ở VBC đến ngày hôm nay.

Hãy hiểu tv có thể lên kế hoạch và hoạt động như thế nào để tv có thể hoạt động theo là những tv như thế nào.Hay là theo em ai lên kế hoạch tv cũng làm theo.Hãy nhìn lại thì em sẽ hiểu

Hãy đọc và ngẫm.Đó là điều duy nhất anh có thể nói với em lúc này.

Sơn của bây giờ và SƠn khi anh biết ^_^

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
trước mắt cần tạo sự cô đọng trong 4r, sau đó phân quyền hạn và yêu cầu điều hành viên làm thật trách
nhiệm và phải có báo cáo hàng tuần, kiểm tra sát sao. trước mắt là như vậy đã.

Bây giờ các diễn đàn lớn hệ thống mod của người ta mạnh đến cỡ nào cũng chưa đến mức có báo cáo hàng tuần, kiểm soát sát sao. Trong khi đó diễn đàn mình hệ thống mod còn khá nghèo nàn. Làm được việc lão nói thì là cái tốt, nhưng mà ko thể 1 bước đi lên chuyên nghiệp ngay được đâu.

Vvừa rồi thấy các mod làm ngơ với các bài viết post sai box quá mà ko ai chịu remove về, nên em có ý kiến vậy thôi. Mong các mod làm việc tích cực hơn, cũng như anh Đức dành nhiều thời gian hơn. Bản thân Admin làm việc về mệt nhọc, cũng ít có điều kiện để quản lí được diễn đàn thì ko phải ai cũng hiểu.

Còn ý kiến chủ quan của em, thì việc phân thêm admin hay tăng cường Smod là ý kiến hay, nhưng đó phải là những thành viên có tâm huyết, và phải có khả năng điều hành nữa. Việc phân thêm admin thì em nghĩ có thể tuyển thêm admin kĩ thuật hoặc admin quả lí . 2 cái tồn tại song song nhau, ( Admin kĩ thuật - phụ giúp anh Đức nếu diễn đàn gặp trục trặc ) - Admin quản lí ( Có thể thay mặt a Đức giải quyết 1 số việc ). Còn các thông báo, tổ chức... vẫn là anh Đức đứng lên kêu gọi. Em ko muốn nói gì về chuyên quyền 1 admin hay ko , đấy là ý kiến chủ quan của em .

Mong VBC từng bước đi lên , kết nối đc nhiều đồng hương VB hơn nữa.

Anh chị em có ý kiến cứ reply chứ đừng ném gạch em nhé :))

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
Theo ý kiến của e thì có thêm admin cũng được,chỉ là thêm người phụ trách giải quyết những vấn đề kĩ thuật hay gì đó mà admin hiện nay ko có mặt giải quyết.Tất nhiên ng nắm quyền cao nhất vẫn là a Đức.Những phương án mà chúng ta đưa ra cũng chỉ nhằm 1 mục đích là làm cho diễn đàn mình ngày càng phát triển và ổn định hơn nữa ;)

911

Super Moderator
Có Đỗ ạ. Smod có thể nâng được quyền hạn, có thể ngang bằng với Admin.
Vậy thì đơn giản thôi, muốn giúp admin quản Lý dd thì việc này chúng ta có thể làm dc mà , đâu cần phải thêm admin .
Các bạn trong bqt ai có thể đứng ra giúp đỡ admin về phần kỹ thuật và phương thức điều hành thì hãy lên tiếng tại đây . Cùng giúp dd phát triển

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Anh Đức bận suốt ngày, Cần tuyển thêm 1 Admin nữa, Admin này không tham gia vào xử lý kỹ thuật, mà chỉ là điều hành cao cấp, có thể unset mod, di chuyển box. Ở đây chẳng phải tuyển ai làm nữa. ku Minh nó lù lù ở đấy rồi còn gì nữa :D

Còn không cần tăng cường Smod, tăng làm gì, diễn đàn quản lý ai mà tăng, có vài thành viên không à.

Tăng thì tăng MOD đấy, mỗi người quản lý một box, và chịu trách nhiệm phát triển box của mình. Và đặc biệt là cần sự nhiệt tình mà thui, cần viết bài nhiều hơn một chút, spam nhiều nhiều chút mà thui. Như thế mới tạo không khí vui vẻ cho các thành viên vô đây được, bằng không các thanh viên chỉ vào phát rồi đá ngay ra mà thui :D. MOD phải chịu trách nhiệm viết bài, phát triển box nhiều hơn là quản lý box, vì thực tế, chẳng có cái gì để quản lý cả :))

Hoạt động OFFLINE thì diễn đàn mình quá đạt rồi. Đạt đến độ thừa thãi. Không phải bàn nữa.

Hoạt động ONLINE thì thiếu và yếu rất nhiều. Đơn giản là mọi người không nhiệt tình post bài. Tạo các Evnet, trạng nguyên thời @, mod của tháng,, mang tính tập thể. Ở diễn đàn ta thì mới có tổ chức bầu chọn Miss, Mr, cảm xúc VB, tranh ảnh VB. Song chưa gì đặc sắc, và chưa hoàn thiệt về khâu tổ chức và cơ cấu giải thưởng.

Sửa lần cuối:

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Diễn đàn
Vui Chơi - Giải Trí​
Vinh Bao IT - High Tech - Game​
Vinh Bao IT​
Phần mềm - Tiện ích​

Mình thấy cũng hơi hài về các Box. Đơn giản như box mình quản lý. Thì ra khu vực phần mềm tiện ích nó là thành viên của Vui chơi giải trí =)) =)) =)).
Còn nữa. Việc để box con trong box con, làm khó theo dõi quá. Theo Em thì cứ lôi hết nó hiển thị ra ngoài đấy!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.