[BQT] - Quyền hạn và trách nhiệm của Thành Viên BQT

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Các thành viên VinhBaoClub thân mến!
Nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng phát triển của diễn đàn, cũng như khắc phục những hạn chế, yếu kém của BQT, VinhBaoClub đã đưa ra những phương án cải tổ nhất định, và bước đầu tiên đó là unset lại toàn bộ đội ngũ BQT cũ, cùng các thành viên đưa ra những đề xuất kết hợp với tuyển mới nhân lực vào đội ngũ BQT diễn đàn.
Quyền hạn và trách nhiệm của thành viên BQT
1.Nhiệm vụ quyền hạn trách nhiệm của Mod :
A.Quyền Hạn:

• Quản lý cụ thể từng khu vực
  • Toàn quyền như một Admin trong box mình quản lý
  • Nắm rõ tình hình và quan sát cụ thể box của mình.
  • Quan tâm đến từng Thành viên trong Box và có quyền "sinh sát" trong phạm vi do mình quản lý.
  • Có thể tham gia tất cả các cuộc họp do BQT đề xuất.
B.Trách nhiệm :
  • Tích cực giúp đỡ các thành viên khác.
  • Có những bài viết hay, ý nghĩa trong box của mình, và tham gia hỗ trợ các Mod trong các mục khác trên diễn đàn.
  • Không thiên vị (bạn bè, người thân).
  • Phải thông báo cho BQT nếu bạn bận rộn không quản lý room được 1 thời gian (không quá 1tháng). Sau khi 1tháng bạn vẫn chưa thể trở lại, bạn sẽ được thay thế bởi Mod mới và tất nhiên vai trò Moderator của bạn không còn nữa.
  • Không cậy vào quyền đang có để chèn ép người khác.
  • Xóa, chuyển , sửa (Delete, Move, Edit ) những chủ đề(topic) vi phạm Nội Quy diễn đàn hoặc không đáp ứng với yêu cầu box mình đang quản lý hoặc đăng bài không đúng chỗ.
  • Tuyệt đối không được đưa Nick và Password cho người khác Đăng Nhập.
  • Bạn phải hoàn toàn chịu Trách Nhiệm về các box mình quản lý và các Bài Viết của bạn.
  • Vì thế, nếu BQT phát hiện được bạn đã cho người khác dùng Nick bạn để Đăng Nhập, bạn sẽ bị gạt bỏ khỏi quyền làm Moderator.
  • Nếu bạn cảm thấy không còn hứng thú với công việc quản lí nữa, bạn có thể post bài trong room ý kiến để từ chức.
  • Cùng BQT lập kế hoạch cho các hoạt động của forum nh ư event hay cuộc thi gì đó .
  • Báo cáo những gì mà bạn đã thực hiện đc trong vòng 1 tuần hay 1 tháng qua. Các mục tiêu mà bạn sẽ đạt đc trong tháng tiếp theo tại ý kiến
  • Hàng tháng, đề xuất những bài viết hay, ý nghĩa trong box mình quản lý
  • Thường xuyên đưa ra những ý tưởng, tổ chức những cuộc thi hay tranh tài trong box mình quản lý. (khi đó, Mod sẽ chịu trách nhiệm hoàn toàn cho cuộc thi này, từ khâu tổ chức, tới kêu gọi người tham gia cũng như tổng hợp kết quả của cuộc thi, Admin và Smod chỉ có trách nhiệm hỗ trợ Mod trong quá trình diễn ra cuộc thi)
2.Nhiệm vụ quyền hạn trách nhiệm của Super Moderator :
Đương nhiên Smod sẽ bao gồm tất cả những trách nhiệm và quyền lợi của mod có và cũng sẽ ở mức độ cao hơn so với mod về tất cả các mặt

A.Quyền hạn:

• Có khả năng quản lý điều hành toàn bộ Forum . Toàn quyền và có khả năng thay mặt Admin thực hiện và giải quyết những vấn đề trong lĩnh vực mình quản lý (kỷ luật, hoạt động, nội dung bài viết...)
  • Có khả năng quản lý được các Mod khác dưới quyền mình.
  • Trực tiếp tham gia vào các công việc lớn lao và quan trọng nhất. Có quyền tuyệt đối và có thể trừng trị bất cứ Thành viên nào nếu sai phạm trong quá trình giao lưu, học tập trên diễn đàn.
B.Trách nhiệm :
  • Tham gia post bài, quản lý diễn đàn một cách thường xuyên và quan tâm sát sao tới từng bài viết của thành viên.
  • SMod còn có trách nhiệm giúp đỡ các Mod trong các mục thực hiện nhiệm vụ, nhắc nhở Mod khi họ làm việc chưa tốt...
  • Cùng BQT lập kế hoạch và chịu trách nhiệm cho các hoạt động của forum như event hay cuộc thi gì đó .
  • Báo cáo về các mod vi phạm và ko hoàn thành trách nhiệm.
  • Hoàn thành các tiêu chí được nêu ra trong tuần hay trong tháng.
  • Tập hợp những ý kiến đóng góp của thành viên trong diễn đàn, đưa ra những giải pháp tối ưu nhất cho những vấn đề đó.
  • Đề xuất, khen thưởng những cá nhân cũng như bài viết tiêu biểu trong từng tháng

Trên đó là những quyền hạn và nghĩa vụ mà Smod Mod cần biết và nắm rõ, các quyền hạn này cũng sẽ có thể được bổ sung để phù hợp với từng hoàn cảnh . Cũng mong các thành viên lưu ý tới vấn đề trên để hiểu rõ hơn về trách nhiệm cũng như quyền hạn của các thành viên trong BQT để tránh những thắc mắc, và có những suy nghĩ đúng nhất về thành viên trong BQT.

Thân!
M.I.N