các chiêu thức giúp các bạn thi đại học va tốt nghiệp đạt hiệu quả cao

phihong

để chuẩn bị cho kỳ thi tốt nghiệp và đại học sắp tới cực kỳ mệt mỏi và lo lắng của các bạn sĩ tử mình có vài điều muốn nhắn với các bạn khi bước vào phòng thi nên làm như sau để có kết quả tốt nhất .

April 14, 2011
Tư thế quay cóp chuẩn ^^
Quay cóp phải ứng với 6 điều sau: Nhân, Nghĩa, Lễ, Trí, Tín, Dũng
Nhân: Khi bạn bè quay cóp bị bắt, phải tỏ ra thông cảm và làm ra vẻ mặt an ủi. Đó gọi là Nhân.
Nghĩa: Khi mình quay cóp bị bắt….thà chít cũng hông khai bạn bè mình ra. Đó gọi là Nghĩa.
Lễ: Đừng bao giờ cao điểm hơn người đã chỉ bài cho mình…để lần sau được chỉ típ đó gọi là Lễ.
Trí: Trong lúc thi phải quan sát triệt để chỗ đứng của giám thị đồng thời lắng nghe bốn phương tám hướng các đáp án của bạn bè….đấy gọi là Trí.
Tín: Đừng bao giờ nghi ngờ đáp án trong khi quay cóp, phải luôn tin tưởng đáp án trong tài liệu là chính xác. Đó gọi là Tín.
Dũng: Cho dù giám thị đi tới đi lui bên cạnh thì mặt mày vẫn không biến sắc,vẫn điềm nhiên…quay cóp tiếp. Đó gọi là Dũng
Còn phải có Tam Tài nữa là Thiên thời , Địa lợi, Nhân hòa
Thiên thời: thiên là trời, tức là thầy cô - giám thị, gặp hôm nào trời có bão thì đừng way…..
Địa lợi: chỗ ngồi thuận lợi, thường là mấy bàn giữa, ở sát tường- chứ bàn đầu hay bàn cuối thì fải có năng lực cao mới way, năng lực thấp thì bỏ đi, thà bị Zero còn hơn bị hạnh kiểm xấu
Nhân hòa:
cái nì là bạn bè xung wanh, gặp mí đứa biết che chở và cảnh báo kịp thời thì mới có cơ hội way, chứ gặp mí huynh cứ bô bô cái miệng => làm cho Thiên chú ý thì dù có Địa lợi cũng là đồ bỏ…Nhân thì dễ tạo - ra đường mời nó ly chè hay tô phở .
Và sau đây là 5 bước làm bài thi
Nhận đề
Đọc đề
Chửi đề
Xé đề
Đi về