Cảm ơn vì tất cả..........................

tatagiang

Chào tất cả anh chị em của VBC. Đã 3 ngày nay tôi không đăng nhập diễn đàn rồi. Và hôm nay tôi muốn chia sẻ 1 chút suy nghĩ trong tôi.!
Một chút suy nghĩ này thôi nhưng chất chứa trong đó nhiều nỗi niềm, tôi hy vọng rằng những ai đọc bài viết này của tôi sẽ cảm nhận được.
Mỗi sáng đi làm, việc đầu tiên khi tôi mở máy tính là bật nhạc để nghe rồi sau đó lướt web đọc báo. Không biết từ khi nào thói quen đó được thay bằng việc tôi đăng nhập vào Vinhbaolcub.com chào mọi nguời rồi sau đó mới mở nhạc để nghe. Tôi vào VBC tình cờ khi gặp lại 1 người bạn học cùng cấp 3,ngồi bên cạnh thấy nó mở cái trang gì đó vó chữ Vĩnh Bảo, thế là mình tò mò. Được 1 lúc cứ thấy nó cười toe toét mình nghĩ trong đầu: " Trong đó có cái gì mà nó có vẻ vui thế nhỉ"
"- Cái gì thế?
+ Trang web của VB mình đó!
- Thế á? VB mình dạo này hoành tráng nhỉ? Có cả trang web cơ à?
+ Ừ,toàn những người trẻ thôi, 8x, 9x thôi!
- Thế à? hay nhỉ? nay mới biết đấy!
+ Tham gia không, vui lắm toàn người VB mà, Hằng Thanh cũng tham gia đó
- Vậy mình phải tham gia thôi xem thế nào, có cả con Hằng Thanh nữa mà! Đăng kí như thế nào đấy?
+ Để tôi đăng kí cho, bà điền thông tin vào là được!"
Ngay sau đó tôi đã có mặt trên Chatbox của diễn đàn với tên Tatagiang
" Mình là Giang, ở Đồng Minh, mình mới tham gia nên mọi nguời chỉ giáo nhé"
Tôi vẫn còn nhớ y nguyên cái ngày đầu tiên, cái ngày tôi với anh chị em trong VBC còn là những người xa lạ. Vậy mà cái ngày đó đến hôm nay đã được 4 tháng- thời gian ko quá dài để tôi và mọi ngưởi đủ hiểu về nhau, nhưng ko phải là quá ngắn để đầy ắp những kỉ niệm. Trong thời gian đó,lúc nào tôi cũng chỉ mong ngồi vào cái máy để gặp mọi người. Đó thực sự đã là thói quen rồi. Tại sao môi tôi lại có vị mặn nhỉ? Hình như tôi khóc? Không phải hình như mà là thật rồi, mắt tôi hơi mờ đi,mặn quá! Có lẽ vì tôi biết mình sắp phải rời xa VBC, rời xa các bạn trẻ. Tôi biết sẽ chẳng có những buổi onl-off với mọi người. Cái cảm giác của người ở lại bao giờ cũng nặng nề hơn kẻ ra đi. Tôi là kẻ ra đi, VBC là người ở lại, tôi không hi vọng ai đó, nhóm người nào đó thấy khó khăn khi tôi đi. Tôi chỉ hy vọng trong các bạn có ai đó, dù chỉ 1 người thấy nhớ cái tên Tatagiang, để tôi biết mình đã từng tồn tại nơi đây. Có thể sẽ không ít người cho rằng tôi trẻ con nhưng có nhiều lí do để tôi đưa ra quyết định này ko chỉ vì sự việc lần này! Tôi không khi nào dành nhiều thời gian để đưa ra 1 quyết định, nhưng lần này tôi đã mất3 ngày để xa VBC. Tôi không biết mình có hối hận vì quyết định này hay không nhưng tôi biết tôi chưa bao giờ hối hận khi tham gia vào VBC, khi được là bạn của tất cả mọi người. Tôi hy vọng rằng những gì tôi đã làm được mọi nguời công nhận. Hy vọng rằng đâu đó trong trí nhớ của mọi người có tên tôi, có hình ảnh của tôi. Đâu đó trong góc suy nghĩ của ai đó hỏi:" tatagiang dạo này thế nào nhỉ?". Tôi- vào VBC không lâu nhưng thật sự đã rất quý mến các anh chị em nơi đây. Tôi không hy vọng có nhiều người yêu quý tôi nhưng tôi hy vọng sẽ không có ai ghét tôi.
Hy vọng các anh chị em trong VBC sẽ làm cho fr này lớn mạnh hơn nữa.
Hãy nhớ về tôi dù chỉ 1 chút nhỏ thôi nhé!
Cảm ơn vì tất cả.............................
Thân !

tuanhungvr

VIET NAM REGISTER
anh ko muốn đọc đâu, vì đọc rùi sẽ ko được thấy em trên diễn đàn . . . . . . . . . . . . . . . . (*):buon

friend_kute

friendkute
Trong các cách giải quyết thì ra đi không phải là cách hay đâu chị. Mình vì cộng đồng,vì tập thể. đã tham gia vào VBC thì như là 1 gia đình rùi.
Trong gia đình thì cũng có người này người khác thôi chị. Coi đây là gia đình thì sao bỏ được chứ.tìm xong khoảng lặng rùi quay lại nhé.

symobile

DJ_n01
mình nói rồi mà...

đừng vì 1 cái gì nhỏ bé mà làm phai mờ đi cái lớn đang ở trước mặt ..Giang lên suy nghĩ lại ( hoặc cũng có thẻ Reg cái nick khác rồi đăng nhập vào 4rum)

những gì mình đã nói ...

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
mình nói rồi mà...

đừng vì 1 cái gì nhỏ bé mà làm phai mờ đi cái lớn đang ở trước mặt ..Giang lên suy nghĩ lại ( hoặc cũng có thẻ Reg cái nick khác rồi đăng nhập vào 4rum)

những gì mình đã nói ...

Vote 1 phiếu. Chị nên suy nghĩ lại đi . :mad::mad:

Nho_QueHuong

Giang ơi em định ....mọi người ah em ,thế thì anh buồn lắm
Em ah trong cuộc sống đôi khi có những chuyện làm chúng ta buồn hay vui, và trong 4r mình cũng vậy
Em ah đừng vì một cái gì đó nho nhỏ mà quên đi một cái lớn lớn em ah ,(*):buon

taodo

Trùm quậy phá VBC
1 người nữa lại xa VBC, :-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<

daibangbienxanhk

Thành viên Thân Thiện
người đến đây làm chi rồi vội đi ng ơi..........
nói yêu VBC làm gì rồi vội ...................vội gì nhỉ.........???

người đến đây làm chi rồi vội đi ng ơi..........
nói yêu VBC làm gì rồi vội ...................vội gì nhỉ.........???

Sửa lần cuối:

Cua Mều

đã biết nhau ,đã từng nói chuyện ,đã cùng vô VBC ......................

đôi khi ta cần khoảng lặng để suy nghĩ mình nên làm gì ,chúc em luôn vui vẻ trong cuộc sống mọi người luôn nhớ em và mong em trở lại cùng VBC ^^