Chúc mừng sinh nhật cavoicoi

NiceDream

Active member
0h 21/07/2010 cavoicoi đang làm gì nhỉ? Theo lời kể của nhân vật chính khi trò chuyện với tôi thì "mọi ngày giờ này tớ tắt điện thoại rồi, nhưng hôm nay không tắt, đang ngồi nhìn chăm chú cái điện thoại đấy".
Sao giống mình thế nhỉ? Mọi ngày giờ này mình cũng tắt điện thoại rồi, nhưng vì 21/07 là một ngày quan trọng, nên cũng ngồi nhìn chăm chú cái điện thoại. Khi thấy đồng hồ báo 0h thì lập tức kết nối với số thuê bao mang tên cavoicoi. Âp úng mãi nhưng không chúc được gì cả, có lẽ đã làm bạn ấy hơi thất vọng, xin lỗi nhé!
Khi tớ vào google.com, gõ key word "sự tích ngày sinh ngày sinh nhật" thì có thật là nhiều kết quả! Có bao nhiêu người đã được sinh ra trên thế giới này, sẽ làm nên ngần ấy sự tích ngày sinh nhật! Chắc hẳn bạn cũng có một sự tích ngày sinh nhật của riêng mình nhỉ? Nó có phải như thế này không?
Ngày này của nhiều năm về trước, anh Đức "chắc là đang đi nhà trẻ". Còn Bố có lẽ đi đi lại lại rất nhiều lần ngoài cửa phòng sinh. Ở trong kia, Mẹ đang trải qua những cơn đau hạnh phúc để hôm nay tớ được có dịp viết câu chuyện này! Tớ đoán là hôm ấy, bạn đã khóc rất to. Chắc có không dưới một lần, chúng ta tự hỏi tại sao khi sinh ra lại khóc mà không phải cười? Tớ vẫn nghĩ chúng ta khóc vì thương Mẹ mang nặng đẻ đau và thương Bố ngày đêm trông ngóng. Từ nhỏ bọn mình đã rất hiếu thảo mà! Bạn cavoicoi chắc chắn cũng thế rồi, nên ở trên tớ đoán là bạn đã khóc rất to.
1h01'. Có lẽ giờ này cavoicoi đã ngủ ngon rồi. Và đang vi vu trong giấc mơ trở về câu chuyện tớ vừa mới kể. Hình như tớ đang thấy ánh mắt rạng rỡ của Bố và nụ cười hiền hòa của Mẹ, Ơ kìa, còn cả gương mặt ai ngô ngố giông anh Đức quá! Mọi người đang quây quanh một cậu bé rất kháu khỉnh và nói : thằng bé đáng yêu quá, sau này thế nào cũng đẹp trai, học giỏi và hát hay nữa. Đó chắc chắn là cavoicoi rồi, mặc dù nhìn cũng không giống bạn ấy là mấy! ( có lẽ hơn 20 năm đã làm thay đổi nhiều chi tiết, hề hề). Sao tớ lại thấy cảnh tượng hạnh phúc ấy nhỉ? Có lẽ tớ đang ngủ gật và có một giấc mơ.
Chúc mừng sinh nhật cavoicoi nhé! Chúc bạn bước sang tuổi mới với sức khỏe dồi dào, luôn may mắn và thành công trên mỗi bước đi của mình, dù đường đi có gập ghềnh!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Chúc cu sinh nhật vui vẻ, hay ăn chóng nhớn, và cũng ít bắt nạt anh nha.
@Ngố: Hic, chắc em định làm tiểu thuyết về sinh nhật cavoicoi đấy hả, mà đoán cũng chuẩn ghê. Lúc đấy thì em mới gần tháng tuổi, cũng bé ti hi ấy nhỉ.
Note: hồi bé trông anh kháu khỉnh, đẹp dai nhất làng đấy, chứ không hề ngố đâu nha.

NiceDream

Active member
Haizzzzzzz. Hồi bé anh đức có đẹp dai nhất làng không bạn cavoicoi ơi? Chắc là ko được bằng bạn phải ko?

Naruto_9x

Tình Đắng
chúc mừng anh sinh nhật vui vẻ,hjhj,dù có hơi muộn chút,hjhj,tại hôm nay em không có máy mà

hum nay mơi vào sory nha hơi muộn nhưng vẫn kon ko
chúc cá voi còi thêm tuổi mới nhiều nghị lực niềm tin và may mắn
nhiều thành công nha
cố lên nhé

cavoicoi

Member
@NiceDream : lần đầu tiên tớ nhận được một lời chúc đầy ý nghĩa như vậy. Cảm ơn ngố nhiều nhé. Được cậu gọi điện chúc mừng tớ vui lắm. Tối lại được ngố tới dự sinh nhật nữa. Không biết ngố đã viết sự tích sinh nhật cho mình chưa, chắc chắn cũng ly kỳ lắm. Nếu chưa có lần sau tớ sẽ đăng ký bản quyền nhé.

@M.I.N: hì (tớ trực tiếp cảm ơn bác M.I.N bằng miệng rồi mọi người ạ.)
Haizzzzzzz. Hồi bé anh đức có đẹp dai nhất làng không bạn cavoicoi ơi? Chắc là ko được bằng bạn phải ko?
Ừ, đúng là trước lúc t sinh ra, a Đức đẹp dai nhất làng !

@Naruto_9x: Cảm ơn naturo nhé, không muộn đâu, a cũng chúc em luôn luôn vui vẻ.

@huongduongxanh_vbhp : nghị lực, niềm tin hi vọng sẽ tới, còn may mắn đầu tiên của em là được NiceDream, bác M.I.N, Naruto_9x và huongduongxanh_vbhp chúc mừng sn rồi. t từng gặp huongduongxanh một lần vào buổi off tết âm lịchEmm chưa gặp chị lần nào cả. Hi vọng em sẽ sớm được gặp chị.

muahoacai

oh chúc mừng sinh nhật cavoicoi nhé !
hơi muộn nhưng tháng bảy vẫn còn ,không kịp ngày sinh nhật rui` thì chúc tháng sinh nhật nhé, hehe_có phải là "happy birth month" ko nhi? .
thông cảm cho anh nhé, cái máy tính của anh dạo này nó hay ốm quá(chắc tại thời tiết thất thường)