danh ngôn sẽ không còn là danh ngôn khi bạn kô đọc bài viết nè.......

only_you

Member
♥-Think all you speak, but speak not all you think.
Nghĩ tất cả những gì bạn nói, nhưng đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại.Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Khi bạn được sinh ra , bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.

Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I love you", chưa đến 3 phút để giải thích câu nói ấy, chưa đến 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó , nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ.

Không ai đáng giá bằng những giọt nước mắt của bạn. Và những người đáng giá sẽ không bao giờ làm bạn khóc

Nếu không biết cúi xuống để nhặt một cây kim thì đừng nghĩ rằng sau này sẽ làm được việc lớn; Nếu chưa thể tiết kiệm vài số điện ở bóng đèn, cái quạt trong nhà thì đừng nghĩ rằng sau này mình sẽ giàu.

Hãy vui vẻ chấp nhận những điều không thể
Hãy kiên trì thay đổi những gì có thể
Hãy tỉnh táo phận biệt hai điều trên.

Dù tốt ,dù xấu ,hãy là chính mình...
Be Good ,Be Bad ,Be Yourself

Mỗi 1 phút bạn tức giận với 1 ai đó, bạn đã đánh mất 60 giây hạnh phúc mà bạn không bao giờ có lại được trong đời.

Không biết mà biết rõ mình không biết là sự khởi đầu của trí tuệ. Không biết mà thú nhận mình không biết đó là sự khởi đầu của đạo đức.

Người vượt đèn đỏ là người đã có hành vi ăn cắp (thậm chí ăn cướp) quyền sử dụng đèn xanh của người khác.

Sự cảm phục về người này chỉ xuất hiện trong tâm người kia nhưng có thể làm cho họ sung sướng khi biết người khác cảm phục mình.(st by I)

:9smiley_vn17::

Sửa lần cuối:

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn only_you, và anh thích nhất là câu
Không ai đáng giá bằng những giọt nước mắt của bạn. Và những người đáng giá sẽ không bao giờ làm bạn khóc
Câu này đúng là chuẩn 100%.

mr hung

mình ko nghĩ vậy.có thể ai đó làm bạn rơi lệ,nhưng đó cũng lại là một ng vô cùng đáng giá

only_you

Member
"mình ko nghĩ vậy.có thể ai đó làm bạn rơi lệ,nhưng đó cũng lại là một ng vô cùng đáng giá"
e thì nghĩ có thể mình nghĩ họ đáng ja' nhung hok xúng đáng để bạn làm nh­u za^y. đâu
(nhung tất nhin cuộc sóng chẳng cóa j` là tuyệt đo^i' cả)

mua_tuyet

"mình ko nghĩ vậy.có thể ai đó làm bạn rơi lệ,nhưng đó cũng lại là một ng vô cùng đáng giá"
e thì nghĩ có thể mình nghĩ họ đáng ja' nhung hok xúng đáng để bạn làm nh­u za^y. đâu
(nhung tất nhin cuộc sóng chẳng cóa j` là tuyệt đo^i' cả)

14 tuổi và...câu nói: "nhung tất nhin cuộc sóng chẳng cóa j` là tuyệt đo^i' cả".
Đúng cs ko có gì là tuyệt đối cả, còn em là... vô đối đấy only_you.

xd_hp_vnn

Vào một ngày em hỏi anh rằng.Anh yêu em hay yêu cuộc sống của mình?Anh trả lời em rằng:anh yêu cuộc sống.Thế là em bước đi,nhưng em không bao giờ biết được rằng EM CHÍNH LÀ CUỘC SỐNG CỦA ĐỜI ANH.
Nếu anh là giọt nước mắt của em thì em sẽ khóc để giọt nước mắt lăn xuống chạm vào môi em.Nhưng nếu em là giọt nước mắt của anh thì anh sẽ không bao giờ khóc cả vì anh không muốn mất em.I LOVE YOU !
tel:0979471668

hong ha

ếu.................trong dời sống ko thể thiếu những giọt nước mắt đc...............nhất là với người thân oy nhất..................đó là giọt nước mắt hạnh phúc.......................