Duyên may và sự lựa chọn

NiceDream

Active member
Khi bạn gặp được người bạn yêu, ở đúng vào một nơi nào đó, vào đúng một thời điểm nào đó. Đó là duyên may. Khi bạn gặp ai đó làm lòng bạn xao xuyến. Đó không phải là một sự lựa chọn. Đó là duyên may. Khi bạn gặp tiếng sét ái tình thì chắc chắn không phải là một sự lựa chọn. Đó là duyên may. Vấn đề là những gì xảy ra tiếp theo đó. Khi nào bạn vượt qua tình trạng bồng bềnh, choáng ngợp và chìm đắm của tình yêu để bước sang một tâm thức mới? Đó là khi lý trí trở về, khi bạn ngồi lại và suy nghĩ xem liệu bạn có thật sự muốn tiến tới một mối quan hệ bền vững hay để tất cả vào kỷ niệm. Nếu bạn quyết định yêu một ai đó với tất cả những nhược điểm của người đó. Đó không còn là duyên may nữa, đó là sự lựa chọn. Khi bạn chọn sánh vai cùng một ai bất kể những ngọt bùi, đắng cay của cuộc đời. Đó là sự lựa chọn. Cho dù bạn biết rất rõ rằng có rất nhiều người ở bên ngoài trái tim bạn duyên dáng hơn, giàu có hơn người bạn yêu, nhưng bạn vẫn quyết lòng yêu người đó không thay đổi. Đó là sự lựa chọn. Sự choáng ngợp, bồng bềnh và tiếng sét ái tình đến với ta bằng cơ may, nhưng tình yêu đích thực thì chính là sự lựa chọn của trái tim, chính sự lựa chọn của chúng ta. Nói về bạn đời, có một câu nói khá hay “Định mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh thành sự thật”. Chúng ta sống trên đời này không phải để tìm thấy một người hoàn mỹ để yêu thương, mà chính là để học cách yêu thương một người không hoàn mỹ, một cách trọn vẹn...

Vann máy bay

Super Moderator
Hay quá em ạ và đúng nữa ^^ Những ai đã từng yêu thì đều hiểu rõ những điều này. Tình yêu của chị cũng đẹp những cũng kết thúc rồi. Chị thấy người ta hay nói cái gì là của mình thì vẫn là của mình. Nhưng trong tình yêu thì phải nói là cái gì là của mình thì vẫn là của mình nếu ta biết gìn giữ nó mới đúng ^^

NiceDream

Active member
Hì. Bất cứ cái gì của mình cũng đều cần được trân trọng và giữ gìn phải không chị?
Còn chuyện tình yêu của chị đã kết thúc...Em nghĩ là nó kết thúc sẽ đem đến một sự khởi đầu mới tốt đẹp hơn. Chúc chị sớm tìm được sự lựa chọn đích thực của mình nhé!

911

Super Moderator
đừng nhìn về quá khứ khi nó làm cho bạn thêm buồn , mà hãy nghĩ đến tương lai . một tương lai tươi sáng đang chờ đợi bạn ở phía trước .
bước cứ bước trên con dường mình đã chọn vann ah

Vann máy bay

Super Moderator
đừng nhìn về quá khứ khi nó làm cho bạn thêm buồn , mà hãy nghĩ đến tương lai . một tương lai tươi sáng đang chờ đợi bạn ở phía trước .
bước cứ bước trên con dường mình đã chọn vann ah

Vâng cám ơn anh ^^ Ngày mai trời lại sáng mà ^^

G

Guest

Guest
Có xa mới biết là nhớ, có nhớ mới biết là mình đã yêu... : )

haohoa15101510

tình yêu một vấn đề nói mãi vẫn không thể hết được, nó làm cho con người hạnh phúc lên đến tột đỉnh, lúc đó cuộc sống là một màu hồng. nhưng cũng có lúc nó làm cho con người ta chìm vào đau khổ và những giọt nước mắt đã rơi.chính tớ cũng đã phải dính đòn của nó .tớ là một thằng chưa hề biết khuất phục trước khó khăn nào cả lần nào vấp ngã tớ có thể đứng dậy được ngay và sống bản lĩnh hơn.nhưng chỉ có lần vấp ngã do cái thứ gọi là tình yêu gây ra đã làm tớ gục ngã đau đớn trong 1 thời gian dài, lúc đó cách duy nhất giúp tớ đó là những cơn say và tập họp bạn bè
Giờ thì tớ đã đứng dậy đc nhg giờ tớ rất sợ yêu , nói đúng hơn là sợ sẽ có 1 lần vấp ngã nào nữa
mặc dù thế nhg lắm khi nghĩ lại những kỷ niệm cũng người ấy trứoc kia tớ vẫn thấy rất vui, và nó cũng là nguồn động viên để tớ thêm vững bước trên con đường đời
"Đó chính là điều kỳ diệu của 1 thứ gọi là tình yêu "
:.::.::.:

---------------------------------------
Sau cơn mưa trời lại tạnh