[Kêu gọi] - Giúp đỡ động viên Vann và gia đình vượt qua khó khăn

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Vann - Cái tên có lẽ không ai trong chúng ta cảm thấy xa lạ, đặc biệt là đối với các thành viên đã gắn bó với VinhBaoClub. Là một thành viên gắn bó với VinhBaoClub từ lâu, từ những ngày đầu thành lập, Vann đã góp sức rất nhiều cho sự phát triển của diễn đàn. Hiện tại, Vann đang là Supper Moderator, một quản trị viên trách nhiệm. Vann cũng đã cùng VBC trải qua khá nhiều sóng gió, thăng trầm, đã vui, buồn cũng những câu chuyện của VinhBaoClub. Mặc dù ở xa (Vann sống những năm cấp 3 và đại học ở TP Đã Nẵng) nhưng Vann lại rất nhiệt tình tham gia những hoạt động vì cộng đồng hướng về quê nhà, đóng góp rất nhiều cho sự thành công của những hoạt động ấy. Chắc hẳn khi nhắc tới Vann, nhiều người nhớ ngay tới một cô gái với những video nhạc Hàn, những hình ảnh kute "Tự Sướng", rồi cả những lời nói nghiêm khắc khi phê phán thành viên phạm lỗi. Ngoài đời thì Vann là cô bé nhỏ nhắn, dễ gần và rất hay cười.

Những ngày gần đây, chắc hẳn nhiều bạn thắc mắc tại sao ít thấy nick Vann sáng trên diễn đàn. Hiện tại Vann đang nằm trong bệnh viện Việt Tiệp - Hải Phòng để chờ ngày mổ tim. Cô smod nhỏ nhắn của chúng ta đã đối mặt với bệnh tim khá lâu, chờ ngày học xong ra Bắc làm phẫu thuật, và bây giờ đã đến lúc. Chỉ khoảng 3 tới 4 tuần nữa, Vann sẽ bước vào cuộc phẫu thuật quan trọng.

Mình lập topic này, đúng theo tiêu đề đó là kêu gọi sự giúp đỡ, những lời động viên gửi Vann và gia đình. Mỗi người, chỉ một hành động nhỏ, một sự giúp đỡ nho nhỏ về tài chính hay chỉ đơn giản một lời động viên gửi tới Vann thì cả cộng đồng VinhBaoClub sẽ giúp đỡ được Vann rất nhiều để vượt qua khó khăn này với kết quả tốt nhất.

Những lời chúc, đóng góp xin gửi ngay tại đây. VinhBaoClub sẽ tổng hợp tất cả và gửi tới tận tay Vann.

Mọi sự đóng góp về tài chính xin gửi về:

• Hà Nội:
    • M.I.N : SĐT: 0904133732 - Y!: anhduc198_cdnnb
  • Hải Phòng:
    • sonwonder: SĐT: 0973365096 - Y!: phamson.pvs90
  • Nơi khác gửi về tài khoản
    • VietinBank (Ngân Hàng Công Thương Việt Nam) - Chi nhánh Hai Bà Trưng - Hà Nội
      Số Tài Khoản: 711A.198.443.05
      Chủ tài khoản: Trần Anh Đức (M.I.N)
      Số CMT : 031406024
Mọi lời động viên, mọi đóng góp dù ít hay nhỏ đều rất đáng quý, VinhBaoClub sẽ luôn ghi nhận.

Theo như thống nhất của BQT, Diễn đàn sẽ gửi Vann 500.000 VNĐ để giảm bớt một phần nhỏ chi phí của cuộc phẫu thuật, và bản thân mình cũng xin gửi 100.000 VNĐ.

Mình cũng xin cập nhật danh sách ủng hộ Vann ngay tại topic này

Danh Sách Ủng Hộ

1. Quỹ diễn đàn: 500k
  2. M.I.N: 100k
  3. taodo: 100k
  4. tuanhungvr: 100k
  5. As.Roma: 100k
  6. Nho_Quehuong_vb: 500k
  7. hoaivitkute: 50k
  8. cavoicoi: 100k
  9. phamtrongdac: 100k
  10. Domcao: 100k
    11. maianh_9x : 50k
    12. ivy_nuce : 50k
    13. NiceDream : 30k

Cảm ơn tấm lòng của tất cả các thành viên.
Thay mặt BQT
M.I.N

Ngày 14 tháng 8: Các bạn gồm: As Roma, Sonwonder, Yoolegirl, hoaivit, Hp_Tinhdangdo, phamtrongdac, M.i.n có vào thăm hỏi Vann và gửi tới Vann số tiền ủng hộ là 1.600.000 VNĐ cùng với ít hoa quả. Tổng số tiền hôm đấy là 1.680.000 VNĐ.

Update tình hình sức khỏe của chị Vann

Ngày 25/8:
Tối qua mình vào thăm chị Vann. Tình hình bây giờ phải nói là căng thẳng. Van tim gần đứt nên máu trong tim bị đẩy lên não, lâu ngày thành khối U ở trên trán về phía bên trái,màng bọc của khối u này rất dầy và cứng. Gần đây chị hay có triệu chứng me man, khó thở,không kiểm soát được cơ thể. May một điều là khối u này lành, không di chuyển nên bác sĩ đang cho truyền thuốc để phá tan nó.Nếu khối u đó không tan thì sẽ phải mổ cắt bỏ nó đi sau đó mới mổ tim được
Nga8Ngày 26/8:
Hôm qua mình ghé qua chỗ chị ấy. Hiện tại thi thoảng vẫn đau đầu và mệt (do ảnh hưởng của khối u). Và rất hay nôn nữa. ăn uống chả được bao nhiêu cả. Người gầy lắm.hjx :-S

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

911

Super Moderator
Ai biết tin tức gì về bệnh tình của vann thì cũng cập nhập luôn trong topic này nhé , để mọi người tiện theo dõi
Cả nhà cùng cầu nguyện cho vann sớm qua dc ải này nhé!!!!

friend_kute

friendkute
Hiện tại chị ấy đang điều trị 1 con virus ở trong người.nếu ko bị sốt nữa thì sẽ sớm phẫu thuật thôi....

taodo

Trùm quậy phá VBC
Hiện tại chưa thể mổ được vì con virut đó chưa chết hẳn nên ko thể mổ được,thời gian chờ đợi khá dài và cũng chưa biết ngày nào sẽ mổ.Bác sĩ Hoàng của bệnh viện Tiệp cùng các cộng sự cũng có thể nói là các bác sĩ chất lượng tốt nhất ở HP và HN trực tiếp làm ca này.Thời gian vẫn là chờ đợi,cùng hướng về smod vann nào mọi người.

cá nhân mình xin gửi ủng hộ 100k,tiền sẽ đc gộp lại chỗ sonwonder.

nhoccafe

Cố gắng lên em nhé...a tin em sẽ vượt qua tương lai phía trước đang đón chờ em ... mọi người cũng đang chờ em đó... cố gắng vượt qua nhé...!

tuanhungvr

VIET NAM REGISTER
mình ủng hộ 100k.

chúc em sớm bình phục. vann à mọi người trong 4r sẽ luôn bên em . . . .
:rolleyes:

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Đọc topic thấy tinh thần đoàn kết của mọi người tôi thấy mình thật vinh dự khi được tham gia VBC. Chúc vân phẫu thuật thành công và nhanh chóng bình phục. Mình xin ủng hộ vân 100k thay lời động viên.

Nho_QueHuong

Vann ơi anh chúc em mau lành bệnh nhé em rùi về off cùng mọi người nhé mọi người luôn ở bên Vann đó cố lên nhé
Nhân đây mình xin đc đóng góp 500k ,mình xẽ chuyển qua cho Sonwonder

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
hoaivitkute cũng đã gửi mình 50k động viên Vann sớm rời viện với sức khỏe tốt nhất.

friend_kute

friendkute
E được sự ủy quyền của chị Vann gửi lời cảm ơn tới tất cả mọi người,cảm ơn những tình cảm mà mọi người giành cho chị.
Hiện tại ngày mai sẽ có kết quả khi nào thì mổ và sẽ nhanh chóng báo tin cho mọi người...

anhnongdan

Cố gắng lên em, VBC luôn hướng về phía em.

P/S: Có ai biết tình hình bạn ấy thế nào thì chịu khó cập nhật tin tức thường xuyên nhé!

Sửa lần cuối:

dvhieu

Member
Chúc may mắn và thành công!
p/s: Bạn nào biết chính xác ngày, tháng, giờ sinh của Vann làm ơn send qua cho mình nhé: 01699063102-xin cảm ơn!

Sửa lần cuối:

friend_kute

friendkute
Hiện tại c vann đã có kết quả cấy máu là âm tính nhưng bắt đầu bị sốt nhẹ nên bác sĩ ko cho mổ ngay.Phải tiêm kháng sinh 4 lần/ngày
và có thể trong vòng 1 tháng mới được mổ.
Mọi người hãy cùng là nguồn động viên tình thần cho chị ấy nhé.

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Chúc may mắn và thành công!
p/s: Bạn nào biết chính xác ngày, tháng, giờ sinh của Vann làm ơn send qua cho mình nhé: 01699063102-xin cảm ơn!

Send ngày tháng năm sinh để hiếu chọn giờ tốt phải không nhỉ? Chỉ sợ là lịch điều trị của Bác sĩ người nhà bệnh nhân không thay đổi đc

dvhieu

Member
Send ngày tháng năm sinh để hiếu chọn giờ tốt phải không nhỉ? Chỉ sợ là lịch điều trị của Bác sĩ người nhà bệnh nhân không thay đổi đc

Ồ không bạn Sơn thân mến ạ, tớ không can thiệp dc vào chuyện ấy. Tớ chỉ muốn xen hung cát của hạn này thế nào thôi...
Ai dò hỏi được làm ơn gửi cho tớ sớm nhé!

911

Super Moderator
Mình vừa tìm lai trong topic cũ , đây là information của em nó:
- Họ tên (Bắt buộc): Đỗ Thị Thuỷ
- Liên lạc: (Admin và các mod khác có thể liên lạc)
+ Y!M: girliuvanness4988
+ Mail: vann.du88@gmail.com
+ Phone (ko bắt buộc): 01227 480 188
Ngày sinh :
Dương lịch: 7/9/1988
Âm lịch :27/7/1988
Giờ sinh: 6-7h tối
Nếu cần j thêm thì cứ nói nhé dvhieu!!

Sửa lần cuối: