Lí do con gái phải gọi con trai là anh :):x

nguyenduy156

Tại sao con gái cứ gặp con trai là ngay lập tức đòi xưng… chị? Con trai có "một rổ" lý do để làm Anh con gái cơ mà!

Con trai làm anh là đúng quá còn gì!

Đó là điều hiển nhiên rồi!

Này nhé, đo… chiều cao không? Đo cân nặng không? Trừ những trường hợp "đặc biệt", kiểu hoa hậu Mai Phương Thúy, hay những cô nàng "mập ú", còn lại về "cơ bản", con gái vẫn "kém cạnh" con trai trong những vấn đề trên. Mà người lớn vẫn bảo: "Ai lớn hơn thì làm anh", đúng không? Thế thì con gái còn chối gì nữa? Gọi một tiếng Anh thật dịu dàng và trìu mến đi xem nào!

Con gái có thích… già không?

Có một lần, con trai và con gái dung dẻ đi uống nước mía, cô bán hang hỏi con gái một câu đầy "đau lòng" thế này: "Hôm nay hai… chị em đi cơ à?". Vì điều đó mà con gái đã ỉu xìu, "buồn thối ruột gan", uống được mỗi… cốc rưỡi. Mắt nhìn con trai đắm đuối, con gái đau khổ: "Chả lẽ tui… già hơn ông nhiều thế cơ à". Đấy, rõ ràng là con gái không thích làm… chị con trai, đúng không? Vậy thì đi đâu cũng gọi con trai là Anh đi, không ai "hiểu nhầm" nữa đâu.

Khi làm anh, con trai sẽ vô cùng "người nhớn"

Cụ tỉ là nếu "em" có mè nheo, "anh" không ngần ngại mua ngay kẹo mút, dẫn đi ăn kem, hay lóc cóc đạp xe đưa đón "em" đi học. 8/3, 20/10, nếu "em" có "thất thu" trong vụ quà cáp (Chẳng được tên ngốc nào tặng, hê hê), thì còn có "anh" đây để mà "đòi hỏi" chứ. Không chỉ có thế, 1/6, thể nào "anh" cũng sẽ mua cho vài quả… bóng bay. "Anh" cảm thấy mình có "trách nhiệm" chăm sóc và quan tâm, chiều chuộng "em" mà!

Làm Anh, đâu có nghĩa là… "đen tối"

Tại sao con gái cứ luôn "chắc cú" rằng, con trai muốn làm Anh, đồng nghĩa với việc muốn… iu con gái luôn cơ chứ? Thực ra thì, "ý đồ" của con trai chỉ là một… ông anh trai thật "kute" thôi mà. Khi "lấy lòng" được con gái, khi "anh em ta" đã thân thật là thân rồi, thì mới nghĩ đến… ý định tiếp theo chứ.

Và giả dụ, con gái "cảm" con trai

Thì nói "Em thích anh" sẽ đơn giản hơn nhiều, so với việc nói rằng: "Chị iu em", con gái nhỉ? Con trai cũng sẽ nói lại là: "Anh iu em", chứ "Em iu chị" thì… buồn cười lắm. ha ha.

Con gái đã "tâm phục khẩu phục" với những lý do mà con trai đưa ra chưa nào. Vậy thì từ bây giờ, nếu con trai có xưng "Anh", còn gái đừng… mắng con trai nhé! Đúng quá xá rồi còn gì nữa.
:):):)