Một gia đình 2 người tàn tật xã Cao Minh _Vĩnh Bảo ,cần sự giúp đỡ

Nho_QueHuong

Gia đình chị Phạm Thị Xim, thôn 3, làng Liễu Điện, xã Cao Minh, (huyện Vĩnh Bảo) rất nghèo, lại có đến hai người bị tàn tật.

Chị Xim giờ không đi lại được, chỉ ngồi trên giường
Bố chị, ông Phạm Thế Á, 86 tuổi, bị mù lòa, câm điếc bẩm sinh, giờ chỉ nằm một chỗ. Bản thân chị tàn tật, sức khỏe rất yếu, không còn khả năng lao động. Hai năm trước, chị đột ngột đổ bệnh. Gia đình vay mượn tiền chạy chữa thuốc men nhiều nơi, nhưng bệnh tình của chị không thuyên giảm, ngày càng nặng hơn, chân tay run lẩy bẩy, đầu lắc lư liên tục. Chị còn bị bệnh huyết áp và đau đầu mãn tính, những cơn đau hành hạ khiến chị không thể chợp mắt được. Hiện tại chị chỉ nằm trên giường, không đi lại được, nói năng cũng khó khăn. Nguồn thu nhập của gia đình chị trông vào khoản tiền trợ cấp người tàn tật 450.000 đồng/ tháng mà chị và bố được hưởng, song số tiền đó không đủ để gia đình chị trang trải chi phí sinh hoạt. Con gái chị là Phạm Thanh Hiền, đang học lớp 10, hằng ngày một buổi đến trường, một buổi làm hương, tiền công được khoảng 30.000 – 40.000 đồng/ buổi, thêm vào tiền ăn, thuốc thang cho mẹ và ông. Gia cảnh túng thiếu, việc học của em Hiền có nguy cơ phải bỏ dở.

Năm 2004, được sự giúp đỡ kinh phí của Thành Đoàn Hải Phòng, Đoàn thanh niên xã Cao Minh, chính quyền địa phương và dòng họ, gia đình chị xóa được nhà tranh, xây một căn nhà cấp 4. Song hiện tại, cuộc sống của gia đình chị nhiều khốn khó. Chị Xim mong nhận được sự chia sẻ, giúp đỡ của cộng đồng, để gia đình vơi bớt khó khăn.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Tốt rồi, em thử nhờ người nhà em, xem gia đình chị ấy thế nào, nếu hoàn cảnh đúng như bài báo đã nêu, mình sẽ có việc để làm đấy.

phamnhung

Member
Tốt rồi, em thử nhờ người nhà em, xem gia đình chị ấy thế nào, nếu hoàn cảnh đúng như bài báo đã nêu, mình sẽ có việc để làm đấy.

Vâng, để em nhờ chị gái thử xem, nhà chị em ở thôn 2 cũng gần thôn 3 :)

phamnhung

Member
Chị gái em đã xác nhận, hoàn cảnh khó khăn của nhà cô Xim là đúng 100%, mong mọi người có tấm lòng hảo tâm giúp đỡ !

Nho_QueHuong

Đức em lập ban vận động quyên góp ủng hộ đi em , anh tin chắc sẽ nhận đc nhiều đóng góp của mọi người đấy

911

Super Moderator
Trăm hay ko bằng một thấy!!!
Nếu có dc một Vài Bức Ảnh , Chắc sẽ tốt hơn nhiều