Nơi tâm sự của các tv VBC xa quê hương không được về đón tết

taodo

Trùm quậy phá VBC

Diễn đàn VBC có rất nhiều các bạn đang phải làm việc học tập xa quê hương,xa mảnh đất Vĩnh Bảo - nơi mỗi chúng ta đã được sinh ra và lớn lên,mảnh đất đã gắn liền với kí ức tuổi thơ của mỗi chúng ta.Những kí ức mà không có bất kì nơi nào đem đến cho chúng ta những điều đẹp hơn thế.từ 30 xã khau,đi làm và học tập,từ những lứa tuổi khác nhau,chúng ta tụ hợp về đây tạo nên 1 VBC như ngày hôm nay. Có những thành viên 1 năm, 2 năm mới được về quê 1 lần,nhưng có những bạn đã 7 , 8 năm cũng chưa có cơ hội về quê hương Vĩnh Bảo đón tết cùng những người thân của mình,đó thực sự là điều thiệt thòi cho cá nhân người đó.Và mình nghĩ trong lòng họ có rất nhiều điều muốn tâm sự khi các thành viên khác có thể về đón tết cùng những người thân,còn họ thì chưa thể.Chúng ta hãy cùng lắng nghe những dòng tâm sự của họ nhé!

nhoccafe

Cảm ơn TaoDo nhé ...3 năm rùi mình chưa về quê ...cái cảm giác xa quê mỗi khi tết đến thật nghẹn ngào khó tả ...nhưng năm nay may mắn mình được về quê ăn tết thăm quê hương...chúc cho các bạn không được về quê hãy vui vẻ lạc quan năm mới thêm hạnh phúc và thành công...và hãy nhớ chúng ta là 1 đại gia đình...:rolleyes:

Hoàng Liên Sơn

Mỗi khi năm mới tết đến mình lại bồi hồi nhớ lại những ngày còn ở ngoài đấy , được hưởng trọn vẹn cái không khí ngày tết . Theo gia đình chuyển đi vào Nam , không còn được hưởng cái tết ở ngoài đấy nữa ,tết ở trong này không được như ở ngoài quê mình . Không còn được ngồi canh nồi bánh chưng như ngày nào và cả cái cảm giác háo hức theo dõi cái bánh nho nhỏ của mình bao giờ thì chín ? Rồi thì tụ tập cùng bạn bè cùng nhau lên chùa hái lộc (dù giờ bị cấm rồi ) ... Ôi mình mong được về quê ăn tết quá , mong được về để được giao lưu cùng mọi người trong diễn đàn ! Chúc những ai cũng xa quê như mình có một năm mới thật vui vẻ và hạnh phúc !

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
pic này lâu quá rùi
mình cũng từng 1 năm k về quê ăn tết cùng gia đình nên hiểu cảm giác này lắm chứ :(