Phương pháp luyện tập trong AOE của cao thủ Linda

changkhothuychung

Phương pháp luyện tập trong AOE của cao thủ Linda

Có rất nhiều phương pháp luyện tập để chúng ta có thể nâng cao trình độ. Từ gà lên noob, từ noob lên pro và từ pro lên siêu pro. Chúng ta hãy cùng game thủ huyền thoại Linda chia sẻ những kinh nghiệm luyện tập của mình.
Dành cho những người bắt đầu tập chơi

Luyện tập với computer
Mục đích:
•Sử dụng thành thạo các phím tắt như: Hc, Be, Bg, Bs, Bb, Ba, Bl, Bp, Bk, By, Bc, Bn,Ctirl +1 "lập đạo 1"cũng như 1+space "ra đạo 1". Khi bạn đã luyện bạn sẽ ko phải nhìn bàn phím mà chỉ cần sờ tay là có thể tìm ra nút Be or Bs mà mình muốn).
•Tập cách chạy dân và phát triển khi bị đối thủ công bung nhà
Phương pháp luyện tập:
•Chọn map và đánh với 7 Hardest (chế độ Hardest=HD)
•Chỉ sử dụng bàn phím trong xây dựng cũng như nhớ đạo dân và quân.
•Ban đầu đánh từ 1 HD sau đó từ từ tăng dần đến dánh với 7 HD.

Để thắng được 7Hd một cánh nhanh chóng là điều không hề đơn giản

•Thắng từ 4 nhà đến 7 nhà HD ko hề đơn giản. Sẽ gặp nhiều trường hơp bạn phải chạy dân chui rúc tìm nơi phát triển lại mới thắng được hoặc đôi lúc phải chấp nhận thất bại là chuyện bình thường. Đây là phương pháp luyện tập đầu tiên của mình lúc mới tập chơi đế chế.
Dành cho những người đã thành thạo các kĩ năng cơ bản

Tập phát triển tay to:
Mục đích:
•Tăng cường tốc độ xử lý chuột và bàn phím. Tạo cho mình một tốc độ phát triển tay to như là một thói quen
Phương pháp luyện tập:
•Chọn Phoecnicia hoặc Assyrian vì 2 loại quân này có tốc độ phát triển khủng khiếp.
•Luyện tập sao cho đến phút 30 của trận đấu: limit200 dân và quân trong đó dân ~125
•Lên đời 4 và it nhất có được 3 đạo ruộng sao cho mỗi 1 cái ruộng phải cách nhà chính = 1 cái be để dân đi lại lưu thông cũng như việc phòng thủ chốt be chống chém

Phát triển tay to là điều cực kỳ quan trọng khi đánh team

Khi bạn đã làm được những điều này rồi thì tốc độ xử lí chuột +bàn phím của bạn sẽ nhanh và nhuần nhuyễn đến chuẩn mực. Đến lúc này rồi thì khi bạn chơi hàng net, chủ quán có tắt điện đi bạn cũng ko ngại, vì gần như bàn phím đã gắn liền với xử lí của các ngón tay, tốc độ phát triển trâu bò sẽ trở thành 1 thói quen. Sau này bạn có kinh nghiệm chỉ cần chọn thời điểm thich hợp trong trận đấu là phát huy thế mạnh nay ngay lập tức
Luyện vẩy BE

Mục đích:
•Bắt quân, bo nhà, hay chốt be phòng thủ cho các bãi gỗ ruộng lúc nguy kịch. Tức là quân của đối phương ở trước quân ta bằng khoảng cách 1 be chúng ta vẫn vẩy kịp, ko để họ áp sát lại gần. Ngoài ra vẩy BE còn có tác dụng đè lên những cây gỗ 75 để lấy đường lọt vào căn cứ địch.
Luyện R Assy R Shang:

Mục đích:
•Tập cân đối tài nguyên, xin quân đều ở các nhà quân, bo nhà ban đầu ko mất lực, dân quân hợp lí
•Tập cánh đi quân, giữ quân khi giao chiến với đối phương
Phương pháp luyện tập:
•Chịu khó xem video clip để tìm công thức ép đời cũng như các kiểu đánh đa dạng.

Luyện tập Cung R nhiều bạn sẽ có khả năng cân đối tài nguyên và dân quân một cánh hoàn hảo nhất

Trong team 44 chỉ cần team mình có 2 người đánh cung chuẩn thì rất an tâm và là lợi thế lớn.Nên phương pháp này luyện cũng khá lâu mới đạt đến mức hoàn hảo được, nhưng chỉ cần luyện khoảng 2 tháng là bạn có thể tự tin khi chiến đấu cùng bạn bè của mình
Luyện đánh deathmap

Mục đích:
• Rèn luyện và tăng kĩ năng tốc độ thêm một bậc
Phương pháp luyện tập:
•Tập đánh deathmap sao cho phút thứ 6 phải limit quân và tận dụng hết tất cả những gì tài nguyên bạn được máy cho.
•Lúc nào xuống phong độ thì trước khi thi đấu nên luyện lại bài này rất hiệu quả và tự tin trở lại.

Chơi Deathmap sẽ giúp bạn nâng cao kĩ năng và tốc độ

Chọn môi trường luyện tập

Ở Hà Nội trước đây thì có rất nhiêu môi trường tốt để anh em luyện tập trao dồi kinh nghiệm như Tô Hiệu, Lê Thanh Nghị , Xuxu, Phùng Khoang. Còn bây giờ thì tuy nhiều nhưng ko chất,có lẽ indo bây giờ sẽ là nơi tâp chung nhiều gamethu nổi tiếng và dễ học ở đó nhất,chịu khó xem các cao thủ 1 thời gian,bạn sẽ rut nhiều kinh nghiệm cũng như nhiều pha xử lí nguy hiểm mà lại tuyệt vời hoàn hảo nhất.
Chọn đồng đội cho mình

Tìm 1 team thích hợp, chịu khó gắn bó team. Ban đầu team luôn dành thất bại nếu đối đầu với các team tiếng tăm trong giải, đấy là chuyện bình thường. Nhưng về sau khi đã ăn ý với nhau thì hiệu quả sẽ cực kỳ lớn. Điều quan trọng nhất trong một team chính là sự ăn ý. Để làm được điều đó bạn cần chọn cho mình một team thích hợp

Để trở thành một siêu pro như ngày hôm nay thì huyền thoại LinDa cũng đã từng trải qua các bước tập luyện cơ bản như trên. Rất đơn giản và hiệu quả. Hy vọng qua bài viết này sẽ giúp các bạn từng bước nâng cao được trình độ của mình.

minh.dcb

cách linda luyện là như thế. Nhưng không phải ai cũng có năng khứu để chơi hay. Ở VB mình thì chưa nghe đến huyền thoại nào nhưng ở HP thì cũng có nhiều đấy. Fi_o từng là huyền thoại cung R của Việt Nam đấy.Khủng Long cũng có thể đc coi là cao thủ đế chế trong làng đế chế VN nhưng chưa đc coi là huyền thoại như Fi_o