Sống theo cách nào?

Quá khứ đi qua rồi nhưng những khoảnh khắc hiện tại sẽ còn đọng lại mãi mãi. Tương lai không nằm trong bàn tay của chúng ta song lại nằm trong bàn tay của hiện tại. Hãy đứng lên và nắm lấy những phút giây của ngày hôm nay như thể bạn chỉ còn mỗi một ngày để sống. Hãy trải nghiệm và hân hoan tận hưởng từng khoảnh khắc của cuộc đời mình. Chúng ta chỉ có một cuộc đời để sống mà thôi! Vậy hãy sống với nó bằng một tâm hồn háo hức, tràn đầy nhiệt huyết. Mỗi người chúng ta được sinh ra trên đời là để thực hiện một mục đích nào đó,vậy hãy đặt mục đích ấy lên tầm cao và rồi chứng tỏ cho mọi người thấy bạn đã cố gắng hết sức mình để thực hiện nó như thế nào?
Tôi không thể chỉ cho bạn cách nên sóng ra sao trong cuộc đời này, nhưng tôi có thể đưa ra cho bạn những lời khuyên hữu ích. Đừng nuối tiếc những gì đã qua. Nếu bạn cảm thấy một điều gì đó là đúng đắn và cần thiết, thì đừng ngần ngại thực hiện nó. Bạn đang sống cuuộc đời của chính mình chứ không phải là của một ai khác. Hãy đưa ra những quyết định khiến bạn hài lòng, đừng để ai đánh gục bạn. Đừng sống trong bóng mờ hay giấc mơ viển vông của bất kì ai khác.
Nếu bạn có một ước mơ cao đẹp, bạn cứ thực hiện nó và rồi nó sẽ trở thành hiện thực.