" Sống trên đời cấn có một tấm lòng " ...!

traivinhbao2204

" Sống trong đời sống , cần có một tấm lòng !"...

Hẳn các bạn , dù có rất ít thời gian để nghe nhạc, các bạn cũng đã từng nghe qua câu hát trên ? ...
Mình cũng là một con người bình thường , như bất cứ ai trên cõi đời này ... như các bạn ! Mình thậm chí còn có những thiệt thòi , những thua kém so với nhiều nhiều bạn cùng trang lứa ... Nhưng , đi học , ra ngoài xã hội , mình cũng như rất nhiều các bạn đều phải ngước lên trời mà hét vang :" mình thật là may mắn !"... Là vì kiến thức, xã hội cho mỗi người trong chúng ta thấy rằng , ngoài kia , hay đơn giản , ngay cạnh ta thôi , còn có những số phận kém may mắn hơn ta bội phần ...!
Quanh ta , cuộc sống nhộn nhịp , xô bồ , mang theo đó là những lo toan , vất vả , mệt nhọc ... Chúng ta , tất nhiên , vẫn còn quá nhỏ bé , bỡ ngỡ trước cuộc đời ... Nhưng , khi biết trải lòng ra với mọi người xung quanh , ta sẽ thấy ta làm được những gì , và bằng những việc làm thiết thực , xuất phát từ trái tim , từ tấm lòng của chính chúng ta , chúng ta sẽ thấy khả năng của mình thật to lớn !
Cái tôi muốn nói với mọi người không quá to tát, cao xa , chỉ đơn giản ở một câu thôi :
" Sống trên đời cần có một tấm lòng ..."
Với những hoạt động từ thiện , thiện nguyện đầy ý nghĩa , mà mục đích chính là đem chút tấm lòng nhỏ bé của mình , đến bên những số phận kém may mắn , những em nhỏ nhà nghèo hiếu học của huyện Vĩnh Bảo , Nhóm Bình Minh Đất Cảng - nhóm hoạt động xã hội chính thức của trang mạng truongxua.vn đang hướng tấm lòng của mình về những vùng quê còn khó khăn của mảnh đất Vĩnh Bảo thân yêu ...
Các bạn ở mọi miền đất nước , là thành viên của vinhbaoclub , hay là thành viên của mạng cộng đồng truongxua , nếu các bạn có điều kiện , hãy tham gia cùng chúng tôi các bạn nhé !

cavoicoi

Member
Kinh nghiệm sống của mình không có nhiều ... nhưng càng nếm trải cuộc sống mình càng hiểu được ý nghĩa câu nói "cho để nhận". Ngay từ nhỏ, khi mới sinh ra chúng ta đã được "nhận", nhận rất nhiều từ cha mẹ, từ người thân, từ anh em, bạn bè...Và nếu chỉ nhận như vậy, liệu sau này nhìn lại liệu bạn có thấy nuối tiếc về cuộc sống...Bạn chỉ được sống một lần duy nhất, và thật vui nếu bạn nhận ra mình đã sống tốt và muốn tiếp tục như vậy.

Hãy làm như Phạm Tiến nói nhé,"...trải lòng ra với mọi người xung quanh , ta sẽ thấy ta làm được những gì , và bằng những việc làm thiết thực , xuất phát từ trái tim , từ tấm lòng của chính chúng ta , chúng ta sẽ thấy khả năng của mình thật to lớn !"

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Mình thì cũng chẳng biết nên nói gì lúc này cả. Thôi thì có bài hát mình thích từ hồi còn học cấp 3 cơ, đưa lên để mọi người cùng hiểu:

Bao La Tình Người - D&D
Sáng tác: Vi Nhật Tảo

Lời ca khúc

Cuộc đời hôm nay, còn lắm thương đau
Nhìn chung quanh ta, bao kiếp sống không nhà
Cuộc đời hôm nay, còn nhiều đắng cay
Một ngày bão tố, cuộc đời trắng tay
Một vài manh áo, một bữa cơm no
Chuyền qua phong ba, sao mát đậm đà
Còn một con tim, giờ vui đớn đau
Hàng triệu còn tim, cũng xót xa

ĐK: