Từ 14/3, bắt đầu nhận hồ sơ đăng ký dự thi ĐH, CĐ 2011

hp_style

Active member
Trong kỳ thi tuyển sinh năm nay, Bộ GD-ĐT vẫn giữ nguyên phương thức thi 3 chung (chung đề, chung ngày thi và chung kết quả xét tuyển)

Từ ngày 14/3-14/4/2011, các Sở GD-ĐT sẽ nhận hồ sơ đăng ký dự thi ĐH, CĐ năm 2011 của thí sinh. Các trường ĐH, CĐ sẽ nhận hồ sơ từ ngày 15/4-21/4. Đây là thông báo được Bộ GD-ĐT đưa ra tại Hội nghị tuyển sinh ĐH, CĐ, trung cấp chuyên nghiệp năm 2011 sáng 18/2.

Ông Bùi Văn Ga, Thứ trưởng Bộ GD-ĐT cho biết: Đề thi năm nay vẫn được Bộ GD-ĐT ra theo chương trình sách giáo khoa THPT. Tuy nhiên, Bộ đang trưng cầu ý kiến đóng góp của các Sở GD-ĐT và giáo viên để xây dựng ngân hàng câu hỏi thi trắc nghiệm đủ lớn, nâng cao chất lượng đề thi, bảo đảm tính khoa học và phù hợp với thực tiễn. Thời gian phát đề thi trắc nghiệm có thể sẽ thay đổi sao cho phù hợp với phát đề thi các môn tự luận, nhằm tránh lộ đề thi, thất thoát, khó kiểm soát trong giao, phát đề.

Để đảm bảo nghiêm túc cho kỳ thi, Bộ GD-ĐT đã bổ sung chế tài xử lý với hình thức cảnh báo đối với cán bộ tham gia công tác tuyển sinh vi phạm trong các lỗi: Gửi giấy triệu tập trúng tuyển cho thí sinh không nộp hồ sơ đăng ký xét tuyển vào trường; Thông báo nhận và kết thúc việc nhận hồ sơ đăng ký xét tuyển của thí sinh không đúng thời hạn quy định; Hạ điểm trúng tuyển các nguyện vọng trái quy định; Tính điểm sàn với điểm môn thi đã nhân hệ số.

Nhằm đơn giản hóa các thủ tục hành chính trong xét tuyển, Bộ GD-ĐT sẽ bỏ quy định “nộp hồ sơ trúng tuyển” khi thí sinh trúng tuyển nhập học.

Trong kỳ thi tuyển sinh ĐH, CĐ 2011, Bộ GD-ĐT vẫn giữ nguyên phương thức thi 3 chung (chung đề, chung ngày thi và chung kết quả xét tuyển). Tuyên nhiên, một trong những điểm đáng chú ý trong quy chế tuyển sinh năm 2011 là thí sinh có quốc tịch nước ngoài, có nguyện vọng học tại các trường ĐH, CĐ Việt Nam, không phải dự thi tuyển sinh. Hiệu trưởng các trường căn cứ kết quả học tập THPT kết hợp với kiểm tra kiến thức và trình độ tiếng Việt của thí sinh theo quy định của trường để xét tuyển.

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
14.3 đã nhận hồ sơ rồi cơ à. x.x Híc em còn đang nhờ người mua hồ sơ. Thi lại ko biết nộp trực tiếp tại trường có được ko mọi ng nhỉ.

hp_style

Active member
14.3 đã nhận hồ sơ rồi cơ à. x.x Híc em còn đang nhờ người mua hồ sơ. Thi lại ko biết nộp trực tiếp tại trường có được ko mọi ng nhỉ.

Muốn chắc chắn thì em mang tới tận trường em định dự thi đó, là okie ngay ý mà....

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
Em bây giờ ở gần trường. Muốn mang hồ sơ nộp trực tiếp nhưng mà thấy nhiều bạn bảo nó ko nhận trực tiếp kiểu ấy. Kiểu gì cũng phải nộp qua đường bưu điện mới được. híc.

hp_style

Active member
Em bây giờ ở gần trường. Muốn mang hồ sơ nộp trực tiếp nhưng mà thấy nhiều bạn bảo nó ko nhận trực tiếp kiểu ấy. Kiểu gì cũng phải nộp qua đường bưu điện mới được. híc.

Tới phòng tuyển sinh mà em ,có nhận trực tiếp em ạ,chỉ có ở xa mới phải chuyển qua đường bưu điện thôi, nộp trực tiếp ở văn phòng tuyển sinh là tốt nhất em ạ .

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
Tới phòng tuyển sinh mà em ,có nhận trực tiếp em ạ,chỉ có ở xa mới phải chuyển qua đường bưu điện thôi, nộp trực tiếp ở văn phòng tuyển sinh là tốt nhất em ạ .

Oke tks anh. Hôm nào nhận hồ sơ em ra hỏi lun. Chứ đi bưu điện nộp ngại lắm.