Thông điệp từ người vừa chết - Steve Job

anhnongdan

“Đôi khi cuộc sống dường như muốn cố tình đánh ngã bạn. Nhưng hãy đừng mất lòng tin. Tôi biết chắc chắn rằng, điều duy nhất đã giúp tôi tiếp tục bước đi chính là tình yêu của tôi dành cho những gì tôi đã làm. Các bạn phải tìm ra được cái các bạn yêu quý. Điều đó luôn đúng cho công việc và cho cả những người thân yêu của bạn. Công việc sẽ chiếm phấn lớn cuộc đời bạn và cách duy nhất để thành công một cách thực sự là hãy làm những việc mà bạn tin rằng đó là những việc tuyệt vời. Và cách để tạo ra những công việc tuyệt vời là bạn hãy yêu việc mình làm. Nếu như các bạn chưa tìm thấy nó, hãy tiếp tục tìm kiếm. Đừng bỏ cuộc bởi vì bằng trái tim bạn, bạn sẽ biết khi bạn tìm thấy nó. Và cũng sẽ giống như bất kỳ một mối quan hệ nào, nó sẽ trở nên tốt dần lên khi năm tháng qua đi. Vì vậy hãy cố gắng tìm kiếm cho đến khi nào bạn tìm ra được tình yêu của mình, đừng từ bỏ”

Cùng nhau chia sẻ Thông điệp này để cuộc sống có ý nghĩa hơn nhé các bạn. thank all :-bd

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
hiện tại vẫn phải tập cách lắng nghe thay vì phản bác, nhất là với những người đi trước và họ đã thành công
không biết tương lai của mình rồi đi về đâu nhỉ :(

anhnongdan

hiện tại vẫn phải tập cách lắng nghe thay vì phản bác, nhất là với những người đi trước và họ đã thành công
không biết tương lai của mình rồi đi về đâu nhỉ :(
thế thì em thuộc túyp người: Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu vẫn không hiểu rồi :))