Thư tình thời 2 pro- Gửi bà xã yêu,,,,,,

otcay29

Em... Anh không mong em là người hoàn hảo, trong sáng và chưa từng va vấp trong cuộc sống vì anh biết giống như viên ngọc đã qua mài dũa sẽ đau đớn đấy, nhức nhối đấy nhưng sau đấy là một con người chín chắn và từng trải để giữ được vẻ đẹp vững bền.

Em... Anh không mong gia đình em giàu có hay có địa vị cao, anh kết hôn với em không phải bởi những điều ấy. Gia đình anh không giàu, chỉ đủ sống nhưng bố dạy anh phải trở thành người đàn ông tự lập dám đương đầu với mọi thử thách, anh gắn bó với em vì cảm nhận được sự sẵn sàng vượt qua sóng gió bên anh...

Em... Anh không mong em xinh đẹp như Mai Phương Thúy hay bất kì cô hoa hậu nào khác. Anh yêu và kết hôn với em vì bên em anh nhận thấy tâm hồn mình trở nên đẹp, hoàn thiện hơn biết lắng nghe, thấu hiểu và vị tha.

Em... Anh không mong em là người cục mịch hay nhẫn nhịn đến mức không cự cãi lại ai nửa lời nhưng vì anh là cháu lớn nhất cả hai bên nội ngoại nên là vợ anh anh mong em vị tha và hi sinh vì lợi ích cả gia đình lớn, nếu có mệt nhọc trong việc nhà anh sẽ làm cùng, có ấm ức trong ứng xử hay tâm sự với anh để anh giải quyết. Vẫn biết phận làm dâu trăm người nhìn vào nhưng mong em ứng xử sáng suốt, nhẫn nhịn dưới trên để sau này hưởng phúc đức tại mẫu như người xưa đã dạy.

Anh không mong em là người hoàn hảo, trong sáng và chưa từng va vấp trong cuộc sống...

Em... Anh không mong em thông minh như Mari Cuiry hay Kovalevxkaia, anh kết hôn với em vì anh tin những đứa trẻ mình sinh ra sẽ thông minh khỏe mạnh và xinh đẹp, con mình sẽ đi thi Đồ Rê Mí, em sẽ hát Bé ngủ ngon cho con nghe còn anh sẽ kể chuyện ru con ngủ... Anh biết cùng với em chúng mình sẽ nuôi các con khôn lớn trở thành người có ích cho mọi người, em nhỉ!

Em... Anh không mong cuộc sống gia đình sẽ phẳng lặng mà không bao giờ gặp sóng gió. Sẽ có những bất đồng, những trắc trở chứ, phải không em? Anh biết anh sẽ hay phải đi công tác, sẽ có những lúc em cô đơn cần một vòng tay rắn chắc, một lời nói yêu thương, một bờ vai chia sẻ, nếu không có anh bên cạnh mong em đủ tỉnh táo thay anh chèo lái giữ vững hạnh phúc gia đình, em nhé!

Em... Sáng mai 20/10 anh phải đi công tác, rồi còn 20/10 năm sau và nhiều năm tiếp sau nữa, 8/3, ngày sinh nhật em, sinh nhật con, kỉ nhiệm ngày cưới... những ngày đặc biệt của em và gia đình có thể anh cũng không được ở bên em và con nhưng em và gia đình nhỏ của chúng mình sẽ luôn luôn trong tâm trí anh, anh sẽ gọi về cho em để em cảm thấy như anh đang ở nhà, em nhé!

Em... Lấy anh em sẽ phải chịu khổ, phải hi sinh nhiều, nhiều lắm thế nên chỉ khi nào anh cảm thấy tình yêu của anh đủ lớn lao, đủ cao cả để mang hạnh phúc đến với em anh sẽ cầu hôn em.

Anh yêu em - Vợ yêu của anh!